Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Elimu yetu hii sijui tutafika?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwana va Mutwa, Sep 28, 2009.

  1. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    [​IMG]

    Wanafunzi wa Shule ya msingi Ihanga wilayani Mufindi, mkoa wa Iringa wakiwa wamebeka kuni kupelekea kwa mteja aliyenunua kuni hizo kutoka katika Shule yao kama walivyokutwa na mwandishi wetu, Waalimu hutumia muda wa masomo kufanya biashara hiyo. Picha na Hakumu Mwafongo
     
  2. Mopao Josee

    Mopao Josee JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh,WAZIRI UPO????????
    Utakaa kimya cause watoto wako, wanasoma nje
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Du...wananikumbusha enzi hawa...nimefanya kazi hizo sana huko sweka!
    Sisi ilikuwa tunaenda msituni kukata fito za kusimamishia miche ya nyanya.
     
  4. mponjoly

    mponjoly Member

    #4
    Oct 10, 2009
    Joined: Oct 4, 2009
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah!! tuna long way to go!!hii ni ya miaka ya tisini, sasa tuko 21st century!!kasheshe!
     
  5. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2009
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hii picha ni ya wiki hii sio ya miaka ya 90's.
     
  6. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Duu! Tusifanye mchezo...per diems za wakurugenzi wa wizara ya elimu kwa mwaka inaweza kubadili hii hali....something must be done.
     
  7. E

    Enny JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Jamani hao waalimu inabidi mtu awaonyeshe hii picha kwamba ipo kwnye mtandao na kuwapiga mkwara wa ki aina badala ya kusubiria waziri ndiyo aseme maana inatia uchungu sana
     
  8. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2009
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    na kuna mengi zaidi ya haya yanayofanyika shule za vijijini kama kuchota maji ya walimu waki wa muda wa masomo.Inauma sana
     
  9. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tunayaona na kuyajadiri matokeo, vyanzo tunavivalia miwani ya mbao viendelee kuharibu mambo ili kesho matokeo yawe mabaya zaidi.
    Hapa tulipo tumefikaje?
     
  10. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Duh, kichwa ni kwa ajili ya kuweka material lakini umri wa mtoto huyo, na ukubwa wa mzigo vinafanya kichwa kifanye kazi below capacity. Huyu ni mtaalamu wa miaka ijayo.Tutafika kweli??
     
  11. G

    Gilly Member

    #11
    Oct 20, 2009
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ngambo Ngali uko sahihi kabisaa! Hivi hawa watoto ndani ya picha hii wanapata stadi zipi? Za ujasiriamali (kama sera za sasa zinavyosisitiza) au za kujitegemea (kama sera za Baba wa Taifa)? Walimu wao wanakazia maarifa kwa kuwafunza uharibifu wa mazingira kwa vitendo halisi! Tena wa hali ya juu!
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ndugu yangu kwani ni stadi basi, ukiona hivyo ujue mwalimu hajalipwa mshahara na hana EPA wala Richmond, ponea yake ni kutumia wanafunzi kukata kuni, kuzibeba na kuzipeleka kwenye gulio la karibu ili ziuzwe na mwalimu apate angalau chakula na wanawe. Hii ndio Jerusalemu waliyoahidiwa walimu na wanafunzi. Asubuhi labda walienda kwenye bustani ya mwalimu mwingine au kufyatua tofali za mwalimu hii ndo Elimu ya Tanzania. Akimaliza darasa la saba hajui kitu ukimwambia hesabu kwa kiingererza akifika kumi badala ya kumi na moja anasema ten one.Akija huku uraiani, Kumuiya ya africa Mashariki, akitaka kazi anenda interview na mwanafunzi wa kigali English, French Swahili na Computer literacy ile mbaya. Inatisha jamani tuipende nchi yetu wajukuu wetu watakuwa wageni wa nani.
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Na Wazazi wanakimya huku wakiangalia jinsi watoto wao wanavyo fanywa watumwa katika nchi huru. Inashangaza kweli kweli.
     
  14. Ngida1

    Ngida1 JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2009
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 555
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45

    Dear Nd. Mwana va Mutwa,

    Kwa hii picha unatukata matumbo wengine!!!
    Natumai Mzee Mwanakijiji sasa anajua kwanini sisi tutabakia kuwa maskini maishi.
     
  15. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    this is not fair
     
  16. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Si ndiyo child abuse disguised as "Elimu ni Kazi" ya fikra sahihi za mwalimu Nyerere hiyo?
     
  17. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukiwauliza waalimu watasema ni elimu ya kujitegemea E.K
     
  18. K

    Kifimbocheza JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 435
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Unategemea mtoto atafaulu hapo kweli?

    Akifika nyumbani anaenda kuchota Maji 10km, then apike, afanye usafi wa mifugo kama wanayo..........ATASOMA saa ngapi

    Giza likiingia hawezi kusoma ,hakuna Umeme, Kachoka vibaya mno

    Hii ndio Tanzania bwana alaaaaaaaaaaaha, kesho naenda kugombea Ubunge jimbo hilo.........Mguu juu bungeni
     
  19. kui

    kui JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2009
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,702
    Likes Received: 3,301
    Trophy Points: 280
    Un-believable!
     
  20. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hujaona hata robo ya maisha ya Watanzania wa kawaida vijijini, usiambiwe, unashangaa hii. Wa mijini umeme wa mgao, maji yakikatika, foleni za magari, nakadhalika ni issue, wa vijijini haielezeki. Wahenga walisema tembea uone sisi hatutembei, Tukienda Kempiski, Ngurudoto na lodge ya Arusha ya US $ 3000 hoooo Tanzania Tambarare, nani kasema????
     
Loading...