Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

e-Voting ndio suluhisho

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by simplemind, May 4, 2011.

  1. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,757
    Likes Received: 1,195
    Trophy Points: 280
    Hivi karibuni tumeshuhudia chaguzi zilojaa utata ivory coast ,Nigeria,Uganda,hapa nyumbani Tanzania na Kenya mwaka 2007:-Kumekuwepo tuhuma za kuchakua matokeo .Tuhuma ambazo zimesabashi kuvurugwa amani,,vifo na uharibufu mkubwa wa mali.Je E voting ndio muarobaini wa hili gonjwa uchakachuaji? E voting imetekelezwa India kwa manifikio makubwa .Je hili linawezekana Africa ua tunahitaji home grown solution mfano mlolongo system.
     
  2. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kushauri kuhusu Electronic voting...itachukua miaka 100 kua applicable africa! ... Watawala hawajiamini hivyo kuruhusu mfumo huu ni kujizika mwenyewe!
     
  3. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona Bush alichakachua kura kupitia evoting? Hata hivyo kenya watatumia evoting katika Uchaguzi wao mwaka kesho
     
  4. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    Lakini vijana wa IT ni muda wao wa kula kupitia taaluma yao!
     
  5. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    inawezekana ila watawala watakataaaaaaa kwa hofu ya kukosa uwezekano wa kujipa ushindi. wazo ni zuri na inawezekana maandalizi ya mapema yakiwepo, miundo mbinu na elimu ya kina.
     
  6. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #6
    May 4, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mh!.. E-voting ndo tutalia zaidi!
     
  7. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,892
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Sure. Yaani mnaibiwa kimya kimya kwa kutumia 'simple piece of code'. E-voting inatakiwa itumike kurahisisha zoezi la upigaji kura na kutoa matokeo mapema. Si suluhisho la wizi wa kura.
     
Loading...