Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa ajibu upotoshaji wa Mwandishi Mayage dhidi ya CHADEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Dec 14, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Nimefurahishwa sana na kitendo cha Dr Slaa kujibu upotoshaji wa Mwandishi Mayage S Mayage.

    Hoja kuu mbili za Mayage zilijibiwa;
    1. Chadema wanafanya uanaharakati na siyo siasa
    2. Anashawishi Chama kipya cha kisiasa kianzishwe ambacho ni makini zaidi ya vyama vyote vilivyopo.

    Majibu ya Dr Slaa gazetini ktk gazeti la Raia Mwema la Leo.:

    1. Chadema wanafanya uanaharakati na siyo siyo siasa

    Dr Slaa alihoji Mayage kushindwa kutoa maana ya siasa na kushindwa kutofautisha vizuri siasa na Uanaharakati. Pia akampa darasa kidogo kuwa uanaharakati ni mojawapo ya mbinu inayotumika wakati mwingine kulingana mazingira husika.

    Dr Slaa akamkubusha kuwa uanaharakati huo wa Chadema ndio ulioibua hoja ya EPA, Richmond na Buzwagi. Akatoa ushauri kuwa hansard ya Bunge ya 2007/8/9/10 inatosha kumpa majibu sahihi. Kwenye hansard hiyo atakutana na mambo makubwa mawili. Mosi, Dr Slaa alivyokuwa anapigwa point of Order na kutakiwa kufuta kauli zake kuhusu hoja zake za EPA, Twin tower ya Benki kuu, CIS na nyingine nyingi. Pia tishio la Spika wa Bunge Samwel Sitta kupitia TBC kuwa Nyaraka alizo nazo Dr Slaa (kuhusu ufisadi) ni feki na anaziwasilisha polisi ili ashtakiwe.

    Pili hoja ya Buzwagi iliyosababisha Zitto kabwe kusimamishwa Ubunge na matokeo yake yanajulikana. Haya ndiyo matunda ya siasa za Chadema ambazo mwandishi mayage anayaita ni uanaharakati na siyo siasa makini.

    Tuanzishe chama makini vilivyopo ikiwepo Chadema vimeshindwa.

    Mayage anadai tuanzishe chama makini siyo kwa sababu Chama hicho kipya kina sera mpya bali kwa sababu Chadema wanafanya uanaharakati.

    Dr Slaa anafafanua kuwa Chadema ni Chama makini kwa kuwa waliendelea kushikia Bango hoja ya ufisadi hadi leo taifa nzima linapinga ufisadi.

    Hili linawezekana tu kutokana na kuwa baada ya Chadema kukwamishwa na Spika Bungeni, walikodi Helikopta wakazunguka mikoa 12 ya Tanzania na kupeleka hoja hizo kwa wananchi kama mahakama kuu kuliko zote kwa wanasisa. Mzunguko huo ulihitimishwa Mwembe Yanga kwa kutaja mafisadi 11. Dr akaendelea kueleza; Hoja za Mayage ingekuwa na Mashiko kama angeenda ktk mikoa hiyo 12 na kuona impact ya hoja hizo za Dr Slaa na Zitto Kabwe.

    MAFISADI WENGINE WAKO KORTINI
    Dr anafafanua kuwa hakuna anayebisha hata Mayage atakubali kuwa wengiene kati ya watuhumiwa hao wa ufisadi wako kortini kwa kesi zinazohusiana na ufisadi huo.

    Makala hiyo ikamalizia:

    Bila utafikiti hakuna haki ya kuzungumza (No research, no right to speak)

    Makala yataendelea wiki ijayo.
    PS: Awali mwandishi huyu alishapingwa na mwana JF mmoja hapa - http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/200476-mwandishi-mayage-s-mayage-umepotoka-hatudanganyiki.html
     
  2. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Tunamuhitaji zaidi Dr Slaa kuliko kajanja Mayage S Mayage
     
  3. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimesoma hiyo makala ya Dr.Slaa kwenye gazeti la Raia Mwema,amemjibu vizuri sana tena kwa busara na hekima,na huyu mwandishi kabla ya kuwa raia mwema alikuwa anaandikia gazeti la Rai,alisahawahi kuandika upupu mwingine kama ambao ameuandika kwenye gazeti la Raia mwema,Slaa alimjibu na mwandishi arikubali kupotoka.
     
  4. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    aisee....senks for info.
     
  5. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Aisee!!! safi sana Dr Slaa
     
  6. only83

    only83 JF-Expert Member

    #6
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ni vyema na haki kuweka kumbukumbu sawa namna hii ili kuweza kuwakumbusha hata watoto na wajukuu wetu....welldone Dr...
     
  7. ntogwisangu

    ntogwisangu JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 501
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni vizuri kafanya hivyo!

    Sijalisoma bado la yaelekea anajibu kwa kuonyesha postive achievements za CHADEMA na hilo ni kosa!

    Mayage kasema chama kina nafasi wafanye zaidi ya walivyofanya sasa! Sasa inaonekana watu hawapendi kukosolewa, hili nalo ni mapungufu ya kiuongozi! Ndo maana Dr Slaa naye hafai kuwa kiongozi wa nchii hii!

    Haya ni maoni yangu kama mwana CHADEMA, unafiki kwangu hauna nafasi!!!
     
  8. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanaita..SihaSA za tanzania
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    hebu kalisome kwanza ndio uje hapa
     
  10. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Huyu Mayage Mayage ni mfia tumbo. Sidhani kama ana capacity ya kuishauri CHADEMA ktk siasa. Mambo yanayofanywa na CHADEMA yapo juu ya uwezo wa Mayage wa kufikiri. Lkn kwa kuwa riziki ya Mayage inapatikana kwa kuandika Makala, Mayage anaamua kuandika kuhusu CHADEMA kwa kuwa anajua ndio itakayouza.

    Mayage ni mfano wa Watanzania wengi wasiojua tunataka nini. Kama Tafsiri ya SIASA kwa Mayage ni kuongea uongo majukwaani na kuacha wananchi waumeze, basi Mayage ajue kuwa ndani ya CHADEMA siasa ni mchakato mzima wa KUIBUA, KUSIMAMIA NA KURIPOTI yale yote yanayoihusu nchi kwa manufaa ya wananchi.

    Kwa kuwa ndugu yetu Mayage tumbo ndio linalomwongoza, hatupaswi kumchukia badala yake tumshauri. Na mimi binafsi ushauri wangu kwa Mayage ni kuanza kuandika Makala za CUF ambao wameonesha potentials zao za siasa za kisomali pale Manzese. Siasa za CHADEMA sio level yako, otherwise uwe na cheti kama cha Nape cha kuongea utumbo.

    Wako ktk kurudisha hadhi na heshima ya tasnia ya habari,


    Shizukan
     
  11. RUMANYIKA

    RUMANYIKA JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 315
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Safi sana Dk Slaa. Nimefurahia ulipoonyesha unafki wa Sitta waziwazi katika bunge la tisa.
     
  12. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #12
    Dec 14, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,707
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Wakina Dr. tunawahitaji sana,kipindi hiki ambapo tunaona mambo
    hayaendi.
     
  13. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Nafasi ya chama kufanya zaidi hutolewa na wananchi na chama hakina uwezo wa kuinyakua. Kama umekiri kuwa kwa kiasi fulani wamefanikiwa na unaamini wanahitajika kufanya zaidi, suala sahihi la wewe kufanya ni kuunga mkono yale yaliyofikiwa ili ridhaa ya wananchi ipatikane, wapewe dola na waweze kufanya hiyo zaidi unayoitaka.

    Kuna tofauti kubwa kati ya kukosoa na kuponda. Usipoijua hiyo tofauti utagombana na mama mkwe wako. Mayage ameconclude kwenye makala yake kuwa solution ni kuanzishwa chama kingine, huu ni ukosoaji? Yawezekana huna nia mbaya ktk comments zako, lkn yaelekea huna akili pia. Ni nini unachohitaji wewe kama mwananchi, siasa za kubwabwaja majukwaani na kusubiri uchaguzi au chama kilicho active wakati wote kikiwatumikia wananchi?

    Uanaharakati ndio hasa msingi wa mabadiliko chanya ktk mataifa ya kidemokrasia. Ndio njia ya kupata haki toka kwa watawala dhalimu. Shida yetu watanzania ni uoga wa mabadiliko. Badilika kimtazamo, acha uoga na unga mkono harakati hizi za CHADEMA. Tanzania haitakuwa huru kwa uwakilishi wa wabunge wanaoorodhesha msululu wa matatizo ya majimbo yao halafu wamalizie kwa 'naunga hoja mkono kwa 100%'.

    Na kama shida yako ni yale yanayohubiriwa majukwaani na CHADEMA, labda nikuulize: Ulitaka wajadili nini zaidi ya yale yanayotukwamisha tusiendelee?

    Kuna kingine kinachotukwamisha zaidi ya ufisadi, mikataba mibovu, wizi wa rasilimali, uwajibikaji mdogo, kujuana na kufumbiana macho tunapokosea?

    Ni vyema wananchi tukaaacha upuuzi, hizi nguvu za kuisakama CHADEMA tungeielekeza kwenye kuisakama serikali iwachukulie hatua wanaotufilisi. Kama tutagoma kushiriki harakati na kukaa tusubiri kuanzishwa kwa chama kitakacholeta maajabu kwa kukaa ofisini na kukomesha mabaya haya, basi hatutakuwa na tofauti na Mayage anayewaza kwa kutumia tumbo.
    Wako ktk kupinga mambo ya kijinga na ukosoaji usio na mashiko,

    Shizukan
     
  14. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Wewe ni fisadi tu, huna jpya kwa maana bado unaunga mkono ufisadi na kama unampinga Dr Slaa kwa hoja alizotoa utamkubali nani awe mkuu nchii, wewe uwezo wako wa kufikiria na kuchambua mambo na kuyaelewa ni mdogo sana kuliko kawaida....

    Unasema Dr Slaa hafai kwa maana ipi? au ulitaka akubaliane na hoja za kipuuzi za huyo mayage ambazo zinapingwa na watanzania wengi?.....

    acha upupu na wewe ni wale wale ambao waTZ wanawapiga vita.
     
  15. bakuza

    bakuza JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mayage ni njaa tu inasumbua mkuu anajipendekeza ili apate mkate wa siku toka kwa anaowakuwadia.Pole ndugu kama ndiyo uwezo wako wa kuijua siasa umeishia hapo.Ila ni haki yako kutoa mawazo keep it up.
     
  16. e

    evoddy JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Siku zote CHADEMA tunasema ni chama makini chenye viongozi mahiri katika kujenga hoja, DR ndiye mwasisi wa mapambono dhidi ya ufisadi na chama chetu kitaendelea kusimamia ukweli huu Huyu mwandishi anatakiwa atambue kuwa watanzania wanatambua kuwa chadema ndiyo mkombozi wa uchumi wa tanzania na Tanzania tunayoitaka (Tanzania we want)
     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nyie CHADEMA ni watu gani msiotaka kukosolewa???? Mayage katika makala yake aliwakosoa na kuwataka mfanye vizuri zaidi lakini mmeigeuza makala yake kuwa ugomvi kana kwamba amewatukana matusi ya nguoni. Ni nyie mnaolalamika hali ya nchi kwa sasa na kuhoji kama kweli Rais ana washauri. Nyie mnaukataa ushauri wa Mayage, je huyo Padri wenu aliyeasi akiingia Ikulu atamsikiliza nani?
     
  18. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Safi sana Dr Slaa, Mayage alitukela watz wengi wenye uelewa.
     
  19. B

    Between Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 25, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umefanya vema sana kumweleza ukweli mayage! inabidi watanzania tuamke na kukazania maendeleo yetu zaidi na si kupinga tuu bila kufikiri!
     
  20. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #20
    Dec 14, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,822
    Trophy Points: 280
    Huyu Mayage Mayage ndio nani? Sijawahi kumsikia au kumsoma popote. Kama kuna mtu ana profile yake atumwagie hapa ili tuone kama ana sifa za kutosha kubishana na Dr wa ukweli.
     
Loading...