Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dowans imewashwa, umeme upo....???

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Mar 30, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Ok sasa nisije kuwa natibua mambo; tuliambiwa tatizo la umeme linahitaji Dowans kuwashwa haraka na bila ya hivyo nchi itazidi kuwa gizani. Katika kauchunguzi kangu kadogo kanaonesha umeme unapatikana si kwa mgao mkali sana kama wiki chache zilizopita. Sasa nimejiuliza labda kwa vile tulikuwa tunafuatilia mambo ya Loliondo yawezekana tumeshindwa kujau hatua zilizochukuliwa. Yawezekana:

    a. Mitambo ya Dowans imewashwa
    b. Umeme kwenye Migodi umehamishwa uraiani? - ili na wao waonje uchungu?
    c. Tanesco wametafuta umeme wa ziada...
    d. ...
     
  2. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Mkuu sisi bado tuko Loliondo,Muvi letu likiisha labda tutakumbuka kuwa kulikuwa na Dowans maana huwa wakati mwingine tuna ugonjwa wa kusahau.
     
  3. Sura-ya-Kwanza

    Sura-ya-Kwanza JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 557
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huku kwangu JF Ville situmii jenereta:eek:hwell: , atiilisti for sasa:shocked:

    Mzee MM, nafikiri ni D: all of the above?
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    hapakuwa na critical tatizo la umeme ...... kuleta mgao wa umeme ilikuwa ni conspiracy ili kuonyesha DOWANS ingekuwa ndiyo suluhisho pili ili kuhakikisha wananchi wanaweweseka ili wasipinge malipo ya tuzo ya DOWANS tatu walileta mgao makusudi ili kumtayarisha AL ADAWI kuja kuwasafisha wahusika na ili wananchi wamwone yeye ni mfalme na ndiye mwenye DOWANS .... yote haya yame backfire
     
  5. Mabel

    Mabel JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,003
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naam, watanzania tunakwenda kwa matukio zaidi.
     
  6. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,892
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    d. SERIKALI INAGAHARAMIA MAFUTA YA KUENDESHA MITAMBO YA IPTL
    e. MVUA SI HABA ZINAPIGA
    f. DOWANS WATEMA MITAMBO
    g. WALIOKABIDHIWA MITAMBO YA DOWANS WANASUBIRI TENDER YA KUFUA UMEME WA DAHARUA ITANGAZWE
    h.... KAMPUNI GANI IMERITHI MITAMBO YA DOWANS Mzee Mwanakijiji TWAMBIE
     
  7. W

    Wanzagi Member

    #7
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama sikosei nilisikia kwenye habari kuwa IPTL inatoa 70 MW. Vile vile baada ya mvua kuanza Pangani na Nyumba ya Mungu zimeweza kupunguza makali ya mgao. Kimbembe bado ni Mtera kwa sababu kina chake bado kipo chini sana na kikizidi kushuka makali ya mgao yataongezeka tena.

    Tetesi nazosikia ni kuwa CTI wana mpango wa kununua ile mitambo ya Dowans
     
  8. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mvua imenyesha sana nchini,nadhani na kina cha maji kimeongezeka katika mabwawa ya kuzalishia umeme.hivyo basi nadhani hakuna kitu kati ya haya hapa chini.

    a. Mitambo ya Dowans imewashwa
    b. Umeme kwenye Migodi umehamishwa uraiani? - ili na wao waonje uchungu?
    c. Tanesco wametafuta umeme wa ziada...
    d. ...
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mgawo ulikuwa ni changa la macho.pamoja na viongozi kuwafanya wananchi ni mapoyoyo kwenye hili wananchi ni washindi.
    aluta continua.
     
  10. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #10
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Wananchi ni washindi wakati vita haijaisha bado?Watulie tu ****** awanyoe.Kwani kuna tamko lolote la serikali linalosema kuwa Dowans hatutawalipa tena?
     
  11. Shalom

    Shalom JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2011
    Joined: Jun 17, 2007
    Messages: 1,315
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    dalili za watu kwenda mtaani zilikuwa kubwa ikabidi walegeze bomba kidogo
     
  12. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    tusubiri watakavyotuambia wao. nahisi bado wanajipanga kutupiga sound ili tuwaelewe. kipindi cha mgao walikuwa wasemaji wazuri ila sasa hv wamekaa kimya kabisa,kitu ambacho kataika mazingira ya kawaida hakiwezekani. taarifa za matatizo kama haya ni muhimu sana kwa wanchi.
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    mi loliondo nilishatoka. nikapita uvccm, baadaye nikazama mbeya kwa ustaadh.
     
  14. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye nyekundu:
    Na picha la "kikombe" bado linaendelea. Ma-steringi wanazidi kuongezeka. Hadi kufikia jana tulikuwa tuna masteringi wapya (ukimtoa babu) wawili zaidi, nao ni mama mmoja wa huko Tabora a.k.a "bibi" ingawa si mzee na kijana mmoja wa huko Mbeya a.k.a "babu dogo" mwenye umri wa miaka 17. Hawa wote nao wanatoa "kikombe". Dozi ya bibi ni kikombe kimoja kikiambatana na maombi, japo yeye humwombea mtu mmoja mmoja tofauti na babu ambaye maombi yote huyajumuisha kwenye dawa. Wakati dozi ya babu dogo ni vikombe viwili, kimoja kila siku kwa siku mbili mfululizo.

    Je hii yote ni janja ya kwamba tusahau matatizo yetu ya msingi?
     
  15. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #15
    Mar 30, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Sakata zima la mgao wa umeme hapa Tanzania, ilikua movie iliyoandaliwa na Mafisadi Papa hapa Tanzania, walijipanga vyema, wakaimba Tamthilia za kutishia Umma, kuwa Bila Dowans hakuna nafuu ya Tatizo la umeme, na kweli walijipanga vyema, lakini asante kwa wapiganaji hodari, asante kwa wazalendo wa kweli, ukweli utadhihiri.
     
  16. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #16
    Mar 30, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
  17. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Huu umeme upo kwa kudra za Mwenyezi Mungu. Kwa vyovyote vile mafisadi wanajipanga upya "watoke" vipi.
    Sasa watanzania tukijisahau na wote kukimbilia Loliondo tutapigwa shambulio la kushtukiza (counter attack) moja tubaki midomo wazi.
    Tutakuja sikia Dowans imelipwa na muswada wa katiba uko bungeni.

    Tufanye yote kwa wakati mmoja: Loliondo, Katiba, NO to Dowans, Maandamano ya Umma, n.k
     
  18. F

    FUSO JF-Expert Member

    #18
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,752
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Move ilikuwa ya kutengeneza jambo liwe la emergency ili mkataba mwingine usainiwe fasta na malipo yafanyike, thanks GOD hilo lilikwama baada ya wananchi na wanaharakati kulishtukia.

    Pamoja na upungufu wa maji kwenye mabwawa lakini pia yamejaa matope na hata hizi machine za kufua umeme hazijafanyiwa service inayotakiwa kwa miaka mingi kwa hiyo hata maji yakijaa hizo megawati zinazotakiwa kufuliwa hazifikii kiwango.

    je hili nalo mnalijua? na je Tanesco wameshatuweka wazi?
     
  19. A

    Ame JF-Expert Member

    #19
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Jamani naomba msaada hivi Tanzania ina specific energy policy? Nilikuwa sijawahi ku venture kwenye energy issues sasa nataka kuja na data kamili ya what is the production cost ya kila alternative sources za energy na efficiency capacity zote kuanzia renewable mpaka fossils alafu niambieni ni kwanini Tanzania inaenda kinyume na mtazamo wa kidunia katika mambo ya energy development. nipo nasoma kwa undani sana ili hao kamati ya Bunge waache kutulisha mambo yasiyo na mwelekeo.
     
  20. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #20
    Mar 30, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mkulu Mwanakijiji, hivi nimeona foleni ya kikombe cha BABU LOLIONDO ni ndefu nimeona acha nielekee, pande za TABORA kwenye kikombe cha BIBI. Hivi niko njiani kuelekea huko.....kwa BIBI. kwa hiyo bado akili haijatulia maana huku ni kiza mtindo mmoja. tukija tutalijadili zaidi.
     
Loading...