Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC amkwida diwani katika chakula

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by OSOKONI, Sep 11, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,145
    Likes Received: 1,396
    Trophy Points: 280
    Shija Felician, Kahama
    MKUU wa Wilaya ya Kahama, Benson Mpesya, juzi alimkwida na kumuondoa katika mstari wa viongozi kwenda kupata chakula, Diwani wa Kata ya Nyihogo (Chadema), Amos Sipemba.

    Chakula hicho kilikuwa maalum kwa msafara wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda.

    Katika tukio hilo lililotokea wakati wa chakula cha mchana katika viwanja vya nyumba ya mapumziko alipokuwa amefikia waziri mkuu, Mpesya alianza kuwakaribisha wageni wa kimkoa kutangulia kupata chakula, huku akiwataka baadhi ya viongozi wa wawakilishi wa wananchi ,kuungana na msafara huo.

    Mkuu huyo wa wilaya ambaye alionekana kuwa makini zaidi na ugeni huo, akiwa mara yake ya kwanza kupokea ugeni wa kitaifa tangu aipoteuliwa miezi minne iliyopita, alisimamia ugawaji wa chakula kwa wageni na wenyeji waliokuwa katika msafara huo.

    Baada ya kumaliza kutangaza wageni wa kimkoa, aliwachagua Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji wa Kahama, Machibya Jidulamabambasi na makamu wake, Lucas Makulumo, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya wa Kahama, Alfred Mahanganya na makamu wake Mibako Mabubu.

    Hali kadhalika Diwani wa Kahama Mjini ili waungane na msafara huo katika upata chakula.


    Diwani Sipemba akiwa na mwenzake wa Kata ya Mwendakulima (TLP), Ntabo Majabi nao walijipachika kwenye mstari wakiwa nyuma ya Diwani wa Kata ya Kahama Mjini, Abasi Omari, ambaye Mpesya alimtaka ajumuike na ugeni kutoka mkoani.

    Lakini alipoona Sipemba yuko mstarini, mkuu huyo wa wilaya alikwenda na kumtaka asiingie kwenye mstari lakini diwani huyo alikaidi amri.

    Kitendo hicho kilimfanya Mpesya ampige jeki kwa nyuma kwa kutumia mkanda wa suruali aliyokuwa amevaa (diwani) na kumnyanyua mithili ya mhalifu.

    Hatua hiyo ilimwezesha kiongozi huyo kufanikiwa kumuondoa diwani huyo kwenye mstari wa wageni na kumrejesha nyuma ambako alidakwa na askari polisi waliokuwa wakilinda usalama katika eneo hilo.

    Hata hivyo baadhiya madiwani walilalamikia kitendo hicho walichokielezea kuwa ni cha udhalilishwa kwa mwenzao hasa baada ya kubaini kuwa diwani mwenzie wa TLP aliyeingia naye kwenye mstari, aliachwa mstarini.

    Baada ya malalamiko hayo, mkuu wa wilaya alikwenda tena kwenye mstari wa wageni wa kimkoa na kumtaka diwani aliyekuwa amebaki kwenye mstari, atoke na alifanya hivyo.

    Alisikika akisema mara nyingi madiwani wamekuwa wakivuruga itifaki katika misafara ya wageni wa kitaifa na kwamba sasa lazima waheshimu na kufuata taratibu.

    Hata hivyo wakati ugawaji chakula ukiendelea mkuu huyo, alimfuata diwani huyo na kumnasua kutoka kwenye mikono ya polisi waliokuwa wamemshikilia.

    Alimpeleka ndani ya ukumbi na kumuinganisha na wageni katika kupata chakula, jambo ambalo watu walilitafsiri kuwa ni kujisafisha baada ya kumdhalilisha diwani.
     
  2. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Siungi mkono viongozi wa chadema hata kama ni madiwani na wabunge kula vyakula kwenye hafla yoyote inayohusiana na viongozi wa serikali ya ccm. Watakupata wapi kama siyo kwenye chakula? Kwa siku moja tu hutokufa njaa.
     
  3. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tunatoana roho yarabiiii, kwa mali aliyoacha baba....
     
  4. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hivi chakula huko Kahama ni adimu sana ??

    Nashauri hii tabia ya kupanga foleni ife hasa kwa upande wa kupata chakula na Mpesya tafadhari sana usituaibishe watu wa Mbeya hasira za kubwagwa na Sugu usizihamishie Kahama
     
  5. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,036
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Elimu haisaidii. Mpesya ni kama hana elimu ya kujua vitu. Wanatumia sana muda huu kudhalilisha wanachama na viongozi wa CDM.

    Shida ni vyeo vya kupeana.
     
  6. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Licha ya kudhalilishwa vibaya, hata yeye amejidhalilisha sana!
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    huu ni mwanzo wa kupewa hata sumu

    kama walivyo isusia TBC wasusie vivyo hivyo chakula na hawa watu. Ni lazima kufika mahali kubaini ni yupi adui na yupi rafiki wako
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Diwani alivunja utaratibu. Kuna itifaki alikuwa akiifanya mkuu wa wilaya hivyo diwani angesubiri wakati wake ufike. Inakuwa kama waligombea chakula!
     
  9. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ni kweli kabisa Diwani alipaswa kwenda nyumbani moja kwa moja na si kurudi kushiriki msosi wa malumbano
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Vyakula vyakula vyakula! Mtu unakwidwa lakini bado tu upo utadhani ndio chakula chako cha mwisho kabla hujanyongwa. Khaaa.
     
  11. LEARNED BROTHER

    LEARNED BROTHER JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Kazi kweli kweli, lol....
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Kuna watu wana roho ndogo aisee!
    When it comes to ubwabwa! DC unasimamia mstari wa ubwabwa!! Huyu hata nyumbani kwake anahesabu finyango!
     
  13. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Ha ha haaaaa!!! Umesema kweli Nsiande, huyu diwani kadhakikishwa haswa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. HANDO

    HANDO Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi ndo tatizo la kupeana nafasi za NIPE NIKUPE bar,guest
     
  15. i

    iseesa JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana nawe mkuu. Hakuna cha kunyanyaswa kwa CDM hapa. Diwani alivunja ITFAKI kwa "KUCHOMEKEA"
     
  16. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Vyakua vya kwenye mkusanyiko vinaturusha sana akili sisi waswahili! Hii ndiyo mfano hai wa kwanini hadi leo Tanzania chakula kinatumika kama moja wapo ya rushwa katika chaguzi zetu!

    Juzi juzi nilisikia mmoja wa wabunge wetu washika Bastola aliwapatia wananchi vitumbua katika kutafuta kura zao...,Tunaendekeza saana njaa; na tunaadhirika kwa sababu hiyo!
     
  17. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Hahaha Sweet!!! Hiii kalii
     
  18. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Ha ha ha ha ha ha haaaaaaaa!!!!

    Jamani msosi tuuuu!!!!
     
  19. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Aibu tupu!
     
  20. E

    Elizabeth Dominic Platinum Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 4,543
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Seriously! msosi tu?.........................kweli tutaendelea kuwa maskini
     
Loading...