Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Daldo wa Ngorongoro anakera, sijui nikamshitaki wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jasho la Damu, Aug 27, 2011.

  1. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ramadhan karim JF.

    Ndugu zangu ukitaka kufahamu viongozi vibuyu katika serikali za mitaa basi fika halmashauri ya wilaya ya ngorongoro hasa idara ya kilimo/mifugo. Huko utakutana na mama mmoja anayeitwa Maria Leshalu aliyepata cheo cha ukuu wa idara ya kilimo/mifugo kupitia kivuli cha Edward Lowasa ijapokuwa hana sifa hizo sifa. Mkuu huyo amekuwa akiendeshwa na kutolewa maamuz na subordinate wake VB KAIZA ambaye anasifika kwa ufisadi idarani hapo.

    Mama huyu ambaye ametengeneza makundi na chuki miongoni mwa watumishi ndani ya idara hili kuficha udhaifu wake wa kutowajibika. Inasemekana mama huyu analindwa na kigogo Mmoja pale TAMISEMI ambapo inapelekea hata DED ashindwe kumchukulia hatua.

    Nisaidieni jamani niende wapi nikamshtaki?
     
  2. A

    Alakara Armamasitai Verified User

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    naomba ni pm tujadili namna ya kumkomesha huyo mama
     
  3. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    huyu mama kwa sasa anaprove failure kuwa wanawake wakipewa uongozi watazamisha hii nchi.
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Huyo kigogo wa Idara ya utumish unamfaham?
     
  5. N

    Ngwahi Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Serikali za mitaa ndivyo kulivyo. Achana nae
     
  6. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ukamshitaki kwa kosa lipi? Kama ni ufisadi utamshitaki kwa nani
    ambaye ameprove kuwa hacheki na mafisadi?
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Hao unaotaka kuwapelekea kesi yako nao pia ni mafisadi.
     
  8. K

    Kiti JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Halmashauri zote ziko hivyo. Wachapa kazi ndo wanaotafutiwa visingizio mbalimbali. Vilaza wanapeta. Huyo mama kawekwa makusudi ili wakubwa wake wachote. Ataendelea kupeta tu ndo maana kafichwa huko porini ili ukilaza wake uchukue muda kugundulika.
     
  9. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    We wa wapi? Nani kakuambia kuwa mafisadi wanashitakiwa? Kwa sheria ipi? Na kwenye nchi ipi? Na imetokea wapi katika nchi hii mafisadi wakashitakiwa
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,236
    Likes Received: 5,527
    Trophy Points: 280
    ccm oyeeeeeeeeeee jembe na nyundo dumisha ufisadi
     
  11. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Jamani Watz wenzangu hasa kwa wale wazalendo najua mnafahamu kama hamfahamu basi naomba niwafahamishe Wilaya ya Ngorongoro ndio wilaya ya pili kuchangia mapato katika fuko la taifa ukiacha ile ya ilala. ngorongoro kuna fedha nyingi zinaibwa, zinaliwa huwez amini pamoja na utajiri wote huo mpaka leo hakuna maji wilayani ikiwa chanzo cha maji kipo si zaidi ya km 3 kutoka makao makuu ya wilaya.
     
  12. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Idara ya kilimo/mifugo ndio kuna uozo mkubwa pembejeo za kilimo zinatafunwa haswa na mawakala wakishirikiana na Afisa ughani anayejulikana kwa jina la Kaiza. Idara ya kilimo/mifugo inanuka rushwa, ubadhirifu na ufisadi wa kutisha. Hv karibuni wameleta powertillers za kichina ambazo hazijadumu hata miezi mitatu zote zipo juu ya mawe.
     
  13. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    miundombinu ya mifugo ndio imekufa kabisa na hata inayotengenezwa ni mibovu mpaka wakandarasi wanakimbia kazi, maengineer wa kilimo wanatoa certificate coz wamepewa 10% na si ubora wa kazi. haya yote yanatokea coz hamna public media wilaya ya ngorongoro. watz wenzangu tuiokoe wilaya hii kabla haijateketea ndani ya midomo ya mafisadi.
     
  14. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #14
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tumeshasikia kila aina ya ufisadi katika nchi hii mara Richmond, Meremeta, EPA, Kagoda, Jairo etc etc japo ufisadi huu nilioutaja hapo ni mkubwa na unagusa sana taifa ila ni vyema tukajiuliza source kubwa ya mapato ya huu ufisadi unatoka wapi? Ikiwa halmashauri zetu zinachangia kwa asilimia kubwa ktk mapato ya serikali basi sitachelea kusema ufisadi mkubwa unaanzia kwenye halmashauri za wilaya ambazo zina vyanzo vingi vya mapato.
     
  15. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Mkuu ukisema tuachane nae wakati watz wanyonge wanazidi kukandamizwa kwa sababu yake tutakuwa hatuwatendei haki.
     
  16. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Huyo kigogo yupo TAMISEMI siyo Utumishi
     
  17. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />

    Ni vyema ukaweka hapa hizo strategy hakuna haja ya kuficha. HERE WE DARE TO TALK OPENLY
     
  18. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #18
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Haya ndiyo tunasema serikali goigoi au legelege ya Jk inasitahili iondoke ituachie TZ yetu mapema kabla ya 2015. Uliza uozo mwingine pale NARCO Kongwa!!! eti Manager wa Ranch ni ''msomaji'' mwenye astashahada yaani DIPLOMA....uliza anayemsaidia yaani assistant manager wake....ni msomi mwenye shahada tatu tena za nje ya nchi(PhD) ambaye serikali ilimgharamia kusoma huko. Kisa nini hawa mafisadi waendelee kuchukua mali za umma bila kuulizwa...Shame on us...shame on TZ....kama tutaendelea kunyamaza hivi tutaishia pabaya.
     
  19. J

    Jasho la Damu JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Reginanduma

    Tuko pamoja mkuu ni vyema tukawaweka wazi hawa mafisadi wote bila kujali kiasi gani walichofisadi. Huku Ngorongoro kuna bwana mmoja anaitwa VB KAIZA aliachiwa akaimu idara ya kilimo/mifugo ndani ya mwaka 1 wa fedha wa kiserikali akajitengenezea posho ya jumla ya Tsh 35m peke yake.
     
  20. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #20
    Aug 31, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nadhani kuna tume ya maadili ya viongozi au tume ya haki za binadamu inaweza kuwa mwanzo wa kuchukua hatua dhidi ya huyo DALDO
     
Loading...