Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CUF sasa watimuana... Lipumba ateua wakurugenzi wapya

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Dec 13, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    na Bakari Kimwanga

    MAKOVU ya Uchaguzi Mkuu uliopita bado yanakitesa Chama cha Wananchi (CUF), hali iliyokilazimu kikao chake cha Baraza Kuu la Uongozi kuwatema baadhi ya viongozi wa idara mbalimbali.

    Taarifa kutoka ndani ya kikao hicho kichofanyika jijini Dar es Salaa kati ya Desemba 10 hadi 11, zinadai mara baada ya kujadili tathmini ya uchaguzi na kugundua mapungufu mbalimbali, Mwenyekiti wa CUF Taifa, Profesa Ibrahimu Lipumba, kwa kushauriana na Katibu Mkuu wake, Maalimu Seif Sharif Hamad, walilazimika kufanya madiliko ya wakuu hao wa idara.

    Chanzo hicho cha habari kilieleza moja ya agenda ni ile ya kuangalia mahusiano ya nje pamoja na vyombo vya habari na kugundua kukosekana kwa ufanisi wa kutosha miongoni mwa wakurugenzi wa chama hicho.

    Katika mabadiliko yanayodaiwa kufanywa ni pamoja na nafasi ya Unaibu Katibu Mkuu wa chama hicho kwa pande zote mbili kwa Tanzania Bara na Visiwani.

    Madiliko hayo mbali na kuzikumba nafasi hizo pia yamefanyika kwa wakurugenzi na hata kufikia hatua ya kuziunganisha idara hizo, ili kuleta ufanisi na uwajibikaji kwa dhati mbele ya wanachama.

    Wakurugenzi waliopoteza nafasi zao ni Mbarara Maharagande (aliyekuwa Mkurugenzi wa Siasa), Ashura Mustapha (Habari na Uenezi) na Mazee Rajab Mazee (Naibu Mkurugenzi wa Blue Guard).

    Wengine ni Dk. Juma Muchi (Naibu Mkurugenzi Siasa) na Salim Masoud (Blue Guard).

    Chanzo hicho kilihabarisha kuwa nafasi ya Unaibu Katibu Mkuu wa Tanzania Bara iliyokuwa ikishikiliwa na Jaram Bashange sasa itaongozwa na Julius Mtatiro, ambaye ameongezewa jukumu la kurugenzi ya utawala, Ulinzi na Maadili, ambapo awali alikuwa Mkurugenzi wa Haki za Binadamu na Sheria wa chama hicho.

    Kwa upande wa nafasi ya Naibu Katibu Kkuu wa Zanzibar nafasi hiyo awali ilikuwa ikishikiliwa na Juma Duni Haji, aliyepata uteuzi na kuwa Waziri wa afya wa Zanzibar, sasa ameteuliwa Mwakilishi wa Mji Mkongwe Ismail Jusa Ladhu, kuwa Naibu Katibu Mkuu Zanzibar.

    Wengine walioteuliwa na nafasi zao kwenye mabano ni Salim Hemed ( Mkurugenzi wa Maandalizi ya Uchaguzi na Oganaizesheni) huku Naibu wake Shaweji Mketo, Salim Mandari (Fedha Mipango na Uchumi) Naibu Zakia Omari na Salim Bimani (Habari Uenezi, Haki za Binadamu na Sheria) huku Naibu wake Amina Ndovu, kutoka mkoani Tanga.

    “Unajua ni lazima viongozi hao walikuwa wafanye mabadiliko maana hata uchaguzi uliopita haukuwa na ufanisi wa hali ya juu na hata kuna baadhi ya waliopewa majukumu lakini hawakuweza kufanya vizuri na matokeo yake chama kufanya vibaya,” alisema mtoa habari huyo.

    Pamoja na hatua hiyo, kikao hicho kilipitisha jina la Mbunge wa Mtoni Zanzibar Faki Haji Makame kuwa Msaidizi wa Katibu Mkuu kutokana na ombi lililotolewa na Maalim Seif kuomba atafutiwe msaidizi wa kufanya majukumu yake ya Ukatibu Mkuu wa chama baada ya kuteuliwa kuwa Makamu wa Kwanza wa Rais.

    Habari zaidi zinadai kuwa CUF, ilipanga kuanzisha redio na televisheni yake kabla ya Uchaguzi Mkuu uliopita wa mwaka 2010 lakini wakajikuta wakikwama kutokana na waliopewa kusimamia majukumu hayo kushindwa kuleta ufanisi na tija na hata kufikia kufanya vibaya katika Uchaguzi Mkuu.

    Tanzania Daima, ilipomtafuta Naibu Mkurugenzi wa Habari, Mahusiano na Umma, Ashura Mustapha, ili kuthibitisha madai hayo simu yake haikupatika muda wote wala ofisini kwake.

    Kwa mujibu wa taarifa kutoka ndani ya CUF leo Profesa Lipumba anatarajiwa kuitisha mkutano na waandishi wa habari ili kuzungumzia mabadiliko hayo.
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hiki chama kinaelekea kaburini tu, washapigwa bao na CCM wakae wakila kachori, bajia na kahawa pale mji mkongwe hawana jipya.
     
  3. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :target::target:[​IMG]:painkiller:
     
  4. kagumyamuheto

    kagumyamuheto JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cuf ni miongoni mwa vyama visivyokuwa na migogoro ya mara kwa mara nchini tanzania. Hii ni kutokana na kuwa na viongozi imara na wenye upeo wa hali ya juu.
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hivi juu ni wapi?
     
  6. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #6
    Dec 14, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,555
    Likes Received: 1,783
    Trophy Points: 280
    Always juu ni ABOVE YOU....REFERENCE NI WEWE
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    juu ya nini?
     
  8. n

    ngoko JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa , baada ya kumng'oa Mapalala kimekuwa na uongozi wenye upeo wa hali ya juu
     
  9. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi ndani ya Cuf kuna kiti kimoja tu cha uongozi, kwa mtu hasiyekuwa mfuasi wa dini ya islamu. nacho ni naibu katibu mkuu bara!
     
  10. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    I'm sure CUF will not die. Time will tell. Period
     
  11. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2010
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,901
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    chama tawala mshirikishwa hicho.. safi sana wako juu
     
  12. d

    damn JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    think, aliye actic circle akipoint juu anapoint wapi, aliye antarctic je?
     
  13. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Kwa nini? Kwa sababu ya jina la Julius? uliza wewe huyo ni mwislamu mzuri tu wa swala 5
     
  14. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #14
    Dec 16, 2010
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    watajiju mie walimdisi jamaa yangu wa mbali basi wakae naa hiyo cuf yao...sasa sie chadema. mmh ila mie sina time na chama chochote moyoni mwangu
     
  15. HIMO ONE

    HIMO ONE Senior Member

    #15
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ccm b
     
  16. HIMO ONE

    HIMO ONE Senior Member

    #16
    Dec 16, 2010
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    mhh unaishije sasa bila chama???????
     
  17. Amalinze

    Amalinze JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2016
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 4,665
    Likes Received: 1,209
    Trophy Points: 280
    La Profeseli amewatengua wakurugenzi wote akiwamo Jussa na kuteua wapya.

    source Azam TV.
     
Loading...