Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CT scan MRI Muhimbili Buree

Discussion in 'JF Doctor' started by Sigma, May 18, 2011.

  1. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Muhimbili yapunguza gharama za vipimo

    Hili punguzo limeleta nafuu kubwa kwa wagonjwa wanaotibiwa katika Muhimbili na MOI
     
  2. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    CT scan inagharimu sh 300,000/- katika hospitali za Private kama Regency, Aghakan. na kwa sasa Muhimbili ni sh 50,000/-
    MRI inapatikana Muhimbili na Aga Khan tu kwa Tanzania.
    Aga Khan sh. 500,000/- Muhimbili Sh. 100,000/-
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    CCM OYEEEE....!
    Natoa pongezi zangu za dhati kwa serikali ya CCM chini ya makamanda KIKWETE,MUKAMA,NAPE et al kwa kuwezesha yote hayo
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hii yote ni changamoto ya tiba nafuu kutoka kwa Babu!
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    cr@p!!!
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    this is a good news kwetu... what we need to struggle now ni kuboresha customer service and equipment maintenance and repair... BTW, huu ni ule msaada wa ABBOTT au ni pesa za wananchi ndizo zilinunua mashine?
     
  7. t

    tambarare Senior Member

    #7
    May 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vizuri lakini tunahitaji huduma
     
  8. alexmahone

    alexmahone JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Nimewahi kusikia kuwa CT scan ina madhara kwa binadamu,yaweza kusababisha matatizo ya figo na saratani na tatizo ni ile midawa wanayokutia kwenye mishipa.Kuna yoyote mtaalam wa hiyo kitu atujuze?
     
  9. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    SERIKALI YA CCM ISIPOSEMA......wapo watakaodaka hoja na kusema uwongo....NA UWONGO UKISEMWA MARA NYINGI HUGEUKA UKWELI
     
  10. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Punguzo sawa, je huduma itapatikana? Au ndo yaleyale ukifika unaambiwa machine ina matatizo inabidi usubiri wiki mbili au nenda Regency! Na tatizo la mgonjwa ambaye nature ya tatizo lake tu haihitaji CT wala MRI, na akiambiwa anaona kakataliwa.

    Tusubiri kuona foleni itakavyokuwa ndefu!
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    umeanza kuniudhi kwa kuleta siasa hapa... hii effort imekuja baada ya kuona mamashine yanakua white elephant mkuu

    na ni lazima patakua na watu wa maana (tunawaita development partners) waliokomalia haya

    bima ya NHIF au za maofisini hazilipi hivi vipimo na wazazi na wazazi wa wazazi wetu wanatumia hivi vipimo and they can not affort
     
  12. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,038
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    jee ni watanzania wangapi wenye uwezo wa kutoa sh 100 000?
     
  13. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    duh bonge la nafuu ila kwa wengine ni mzigo bado inatakiwa ifanyike buree kwa wasio na uwezo!Kingine nacho hofia hapo isije kufanyika hujuma ya kuharibu hizo mashine ili kule private wapate nao kazi duh wewe unatoa huduma laki 5!sio mchezo
     
  14. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,883
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    hakuna nafuu yoyote kuna watu ambao hawana uwezo na wanahitaji tiba
    niliwahi kwenda KCMC kwa kipimo cha CT scan gharama ilikuwa 120,000 pembeni kulikwana
    na mgonjwa anatakiwa kufanyiwa kipimo hicho lakini hakupewa huduma kwa vile hakuwa na pesa
    ungeniambia kinatolewa bure ningesifia serikali lakini kwa gharama ya 100,000 mmmmmmmmmmmh
     
  15. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Foleni haikwepeki mkubwa, mashine ni moja ya serikali, ipo muhimbili, Dsm population about 5million, Tanzania population about 40million.
    Mashine ni moja.
    Ukiambiwa njoo wiki ijayo, ulipe 100,000/- ufanyiwe au uende aga khan ulipe 500,000/- you will weigh the two option kulingana na afya yako itavyoruhusu.
     
  16. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Think straight, MRI toka 350, 000 na 100,000? hamna nafuu yoyote?
    CT scan 170,000/- na sasa 50,000/-
    Haihitaji kujua aljebra kung'amua.
     
  17. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwa pressha ya wagonjwa Mashine tangu iwe installed inapiga kazi 24/7! No breather!
    Weka logic hapo.
     
  18. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    With the current punguzo all NHIF clients irrespective of their insuarance category (green/brown/etc) have CT and MRI services at their disposal
     
  19. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wewe na mimi tunaweza kulipa 100,000 for MRI lakini hatuna uwezo wa kulipa 350,000/- ya awali.
    Kwa watakaoshindwa kulipa hata hicho kiwango kuna idara maalum ya msamaha inayoshughulikia matibabu yao ikijumuisha vipimo, dawa, consultations hata chakula na ikibidi nauli na escort ya kurudi Urambo nyumbani alikotoka.
     
  20. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,651
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    apo...
    sio rahisi kwa wote wanaopata huo msamaha ukilinganisha na idadi ya hao "wasio na uwezo" wa kulipa ngaa elfu 20
    nipo katika icho kitengo cha msamaha na wanarudi wengi tu kufia home,
    ni wagonjwa wa HIV tu napo unafuu upo kwa kutolipia costs ingawa kwa mbinde kweli.

    ingawa km usemavo walio na uwezo huo ambao ni wachache vs wengi maskini
    bado tuna mwendo mrefu sana ktk huduma za afya Tanzania
     
Loading...