Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Confessions of an Economic Hitman & Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Game Theory, Apr 21, 2008.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kuna watu humu wamekuwa wanaingangania niwape kuhusu DFID au shirika la maendeleo la Uingereza Tanzania. Well.. kuna mengi ya kusema na naweza kuwaambia kuwa DFID inatutia umasikini sana pale Tanzania na baadhi yenu mnalijua hili lakini nimeona bora tuanzie hapa. Mind you this content may be old but it still holds considerable importance. Nishakisoma hiki kitabu lakini kwa wale ambao hamja kisoma nashauri mtazame hii video.

    Kutokana na event zinazoendelea Tanzania sasa hivi I wouldnt be surprised kuwa kuna watu wamekuwa held ransom na hawa jamaa



    [​IMG]






    Part I
    http://www.youtube.com/watch?v=yTbdnNgqfs8

    Part II

    http://www.youtube.com/watch?v=29GhXsx7-Rs






     
  2. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
  3. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2008
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    I like the drugs he says we are addicted with; Sex, Money and Power.
     
  4. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..game,

    ..dfid inahusika vipi?

    ..kuna any big project walio-help to get through ambayo inatuchosha hivi sasa?

    ..shusha data zaidi!
     
  5. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2008
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    GT,

    Swali zuri sana. Unajua wakati ule tunasamehewa madeni, mimi nilikua nauliza, what is behind that offer? Watu wengi sana niliona kwenye forum za kitanzania wakijisifia kufutiwa madeni.....Ukweli, hayo madeni kufutwa yana masharti yake. Yapi? Hapo sijui, lakini kila kitu kinachotokea Tanzania mmh. Watu hawasiani mikataba ovyo bila kuwa na economic hitmen.

    Halafu mimi bado najiuliza, nini kimetokea tangu 1985 mpaka hapa tulipo. Watu waliokula chumvi either hawana data, hawataki kusema au hawajui.........

    Hiyo Conf of Econ Hitman, one of the best book ever. Tatizo nchi za kiaafrika hazijaguswa/ongelewa katika kitabu.....baada ya miaka 10, kitatoka kingine kuhusu Africa.
     
  6. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ukisoma hii story utapata kuona jinsi hao watu wanafanyakazi so its real. Muda unavyozidi kwenda China inaweka pressure kwa westerners nao wanareveal maovu, tusubiri tuone


    A
     
  7. O

    Ogah JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kwa amabo hawajaiona hiyo video nawashauri............waiangalie......its very interesting and educative on number of issues about our National Economy and Security na jinsi Mafisadi "Vijisenti" wanavyoshirikiana na mashirika makubwa ya Dunia
     
  8. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2008
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Badala ya kutu-direct kuangalia hizo video, naomba discussion. Kama tuko na Kitabu cha Confession of an EHM basi naomba tuanze hiyo discussion.
    Niliisoma kitabu hiki zamani lakini najaribu kuisoma upya alafu naomba tuanze mjadala.
    BTW, mnaona mtanzania yupi anaweza akawa ni EHM na wale wa ughaibuni kuna mtu mnamwona anaelekea.
    I think that hao EHM si wengi sana hapa kwetu au wamejificha vizuri.
    Mtu ambaye nina uhakika ni EHM ni Andy Young, hapo hakuna ubishi. Mi yangu macho tu na hii Sullivan summit na akina Masters and AY! They are really 'hitting' us
     
  9. M

    Mkandara Verified User

    #9
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ogah,

    Mimi niliyajua haya miaka 10 iliyopita...As a fact kuna vitabu vingi sana vimeandikwa kuhusiana na hali hii isipokuwa tulishindwa kuamini ama kufuatilia kwa sababu hakuna Ushahidi.. Na kibaya zaidi kati yetu kuna Manyapala kama hao kina The truth ambao ndio viongozi wenye elimu na imani za kufungiwa..
    Tatizo kubwa la mtu mweusi ni madai ya Ushahidi!.. hapa tunashindwa kuelewa kwamba Ushahidi hauwezi kuwepo hadi siku wamekwisha kamata nguzo hizo za Kiuchumi na hatuna la kufanya Kisheria. Ukimwambia Mdanganyika mtu fulani ana Ukimwi basi ni lazima umwambie kesha muua nani?...laa sivyo utaitwa mwongo na watakukimbia. Hivi kujitahadhali na mtu huyo kuna kosa gani?..Je, kumwita mtu ana Ukimwi ni tusi maanake hawa wazungu kuitwa exploiter huonyesha kana kwamba tunawasingizia, tusi kubwa na halina ukweli...
    Ni hulka ya Utumwa kutoamini maneno kama mababu zetu walivyopakiwa ktk meli wakipelekwa utumwani walidhani wanapelekwa peponi na kibaya zaidi hapakuwepo na Ushahidi kwani kila aliyechukuliwa hakurudi alikotoka!..
     
  10. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ulaya nzima wana hoja tu kutunyonya, wanatujua vema kuwa sisi waafrica ni wachovu, leo utasikia wametusamehe madeni, kesho tumepewa msaada, ila cha msingi Waafrica tujiulize hebu hawa bwana zetu wakigoma kutusaidia itakueje? Ama siku wakisema wanataka watugeuze nyuma ndipo watusaidie tutakubali? Hebu sisi tuna akili kweli?
     
  11. M

    Mkandara Verified User

    #11
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Watugeuze mara ngapi?..
     
  12. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..yawezekana!

    ..ila,case iliyozungumziwa katika confessions ni tafauti ya kwetu huku! hebu tutazame barrick & co. and the price of gold currently!

    ..hiyo ni case moja! ipo mifano kadhaa ambayo unaweza iweka,ila,inatafautiana na kile kilichokuwa kinafanyika huko latin america and asia. nyakati zimetafautiana so hata modus operandi inawezakuwa tofauti!
     
  13. M

    Mkandara Verified User

    #13
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mwafrika kwa kukisia nje ya nguo zake hatujambo yaani kweli mnaamini hakuna dalili za vibaraka wa EHM Tanzania?..
    Basi nasema tena kama nilivyosema miaka ya nyuma kule Bcstimes....Mkapa ni namba moja!
     
  14. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..mkuu,

    ..tusichanganye mambo,unless tunataka ku-define ehm kwa case yetu inamaanisha mtu yupi.

    ..mkapa hana tafauti na suharto! ina maana nae suharto alikuwa ehm?
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Dar si Lamu,
    Ukisoma mada hii http://www.jamboforums.com/showthread.php?t=12611
    kisha ukatazama haya yaliyosemwa humu nadhani jibu rahisi kabisa ama unataka ushahidi maanake Wabongo bila ushahidi hawawezi amini isipokuwa uwezo wa Mungu...which by definiton It's too late!
     
  16. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2008
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Inaelekea ukoloni umerudi; tena mawakala wao ni ndugu zetu wenyewe. Vita dhidi ya mafisadi itakuwa ngumu kuliko waasisi wa Taifa letu walivyomung'oa mkoloni.
    [​IMG]
    Zamani tulifundishwa historia shule za Msingi (nadhani ilikuwa darasa la 7); wakieleza jinsi Sultani Mangungo wa Msovero alivyouza nchi yake kwa Carl Peters wa Ujerumani; kwa taarifa zenu wakati wa utawala wa 'Mr. Clean' syllabus ilibadilishwa na somo la historia likafutwa!

     
  17. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..nafikiri tunaongelea ehm as kwenye kitabu chenyewe,kama mjadala ulivyo-evolve post chache zilizopita.

    ..i'm on point!
     
  18. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..kwa ufupi,unasema tuna historia ya kuuza nchi!

    ..kweli ukitaka kujua umefikaje sehemu leo na kesho utaenda wapi,angalia ulikotoka;soma historia!
     
  19. M

    Mkandara Verified User

    #19
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Dar si Lamu,

    Hakuna mahala nimesema haupo on point!
    Umesema nachanganya, nachochanganya ni kipi! nipe elimu mkuu..nipo kujifunza.
    Kumbuka tu maneno ya Nyani Ngabu kabla hujafikia maamuzi yako.
     
  20. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #20
    Apr 27, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ..usiwe na haraka;no hurry in africa!

    ..baada ya muda utaelewa ninachomaanisha. mi nshakuelewa tayari.

    ..tuendelee kukata issue!
     
Loading...