Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chinua Achebe akataa kupokea tunzo!

Discussion in 'International Forum' started by Yericko Nyerere, Nov 14, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Hii ni mara yake ya pili kufanya hivyo akisema matatizo yale yale yaliomfanya asikubali tuzo hiyo miaka saba iliyopita bado yamesalia.

    Chinua Achebe ni mojawapo wa magwiji wa Afrika katika utunzi wa hadithi na riwaya ambaye sifa zake zimeenea duniani kote.Kwa hiyo matamshi yake yana uzito mkubwa. Alipokataa tuzo kuu ya heshima ya kamanda wa Jamhuri ya Shirikisho la Nigeria mnamo mwaka 2004 alilalamika kwamba nchi yake inageuzwa kuwa himaya iliyozama katika ufisadi na vurugu.

    Akiikataa kwa mara ya pili tuzo hiyo alisema matatizo yale yale bado yapo hayajashughulikiwa seuze kusuluhishwa. Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan ameelezea mshangao na masikitiko yake kwa uamuzi huo. Rais huyo amesema anatumai kwamba Bwana Achebe atapata fursa ya kuizuru Nigeria kutoka Marekani anakoishi na kuona jinsi serikali ya Nigeria inavyozidi kupiga hatua.
     
  2. R

    Rweye JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,738
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Prof Kabudi yeye anasaliti na kukubari kuwa mtumwa...watu waliosoma kwa pesa za mchicha leo wanatugeuka,ndo wasomi wetu hao
     
  3. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hapa Tz hatuna wasomi wenye moyo huo wao ni kujipendekeza tu kwa viongozi hata ikitokea hao viongozi wameharibu kama hawa tulionao serikalini ni aibu tupu
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,255
    Likes Received: 5,818
    Trophy Points: 280
    kila siku wasomi wetu wanamtunuku KIKWETE udaktari ..haha si wanatumia nmasaburi badala ya kuweka maslahi ya taifa mbele
     
  5. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    achebe.jpg
    [FONT=&amp]Mwandishi mashuhuri wa riwaya nchini Nigeria,Chinua Achebe amekataa kupokea mojawapo ya tuzo kubwa za heshima za Nigeria.[/FONT]
    [FONT=&amp]Hii ni mara yake ya pili kufanya hivyo akisema matatizo yale yale yaliomfanya asikubali tuzo hiyo miaka saba iliyopita bado yamesalia.
    [/FONT]
    [FONT=&amp]Chinua Achebe ni mojawapo wa magwiji wa Afrika katika utunzi wa hadithi na riwaya ambaye sifa zake zimeenea duniani kote.

    Kwa hiyo matamshi yake yana uzito mkubwa. Alipokataa tuzo kuu ya heshima ya kamanda wa Jamhuri ya Shirikisho la Nigeria mnamo mwaka 2004 alilalamika kwamba nchi yake inageuzwa kuwa himaya iliyozama katika ufisadi na vurugu.
    [/FONT]
    [FONT=&amp]Akiikataa kwa mara ya pili tuzo hiyo alisema matatizo yale yale bado yapo hayajashughulikiwa seuze kusuluhishwa. Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan ameelezea mshangao na masikitiko yake kwa uamuzi huo. Rais huyo amesema anatumai kwamba Bwana Achebe atapata fursa ya kuizuru Nigeria kutoka Marekani anakoishi na kuona jinsi serikali ya Nigeria inavyozidi kupiga hatua.
    source-bbcswahili
    [/FONT]
     
  6. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nigeria na Achebe wao, sisi na akina Kabudi wabwabwajaji, lol, kazi tunayo. Hivi ccm huwa inawanunua kwa shilingi ngapi hata wadhalilishe taaluma zao?
     
  7. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kwa imani kubwa kabisa naamini marehemu Seth Chachage angeweza kufanya kama Achebe.
     
  8. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Wanataaluma wasioongozwa na matumbo... mpaka raha yani!
     
  9. d

    doctorwasummary Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chinua anafikiri katika utendaji wa kazi zake. Prof. Kabudi yeye anaambiwa na wanasiasa afanye nini ili apandishwe cheo au apewe chakula. hiyo ndiyo tofauti kubwa kati ya Chinua na wanaojiita wasomi wa Tanzania ambao hawezi kuishi nje ya mfumo uliooza kama wa Tanzania
     
  10. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Achebe my hero, things continue to fall apart in Africa
     
  11. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Katika kuadhimisha miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika, rais Jakaya Kikwete aliwatunukia watu mbali mbali wakiwamo wanaofaa na wasiofaa nishani, nchini Nigeria gwiji wa fasihi Chinua Achebe amekataa nishani kama hiyo.

    Wakati kwetu watu wanahoji kwanini kwa mfano Spika wa bunge la sasa Anna Makinda amepewa nishani wakati hafai, nchini Nigeria mambo ni tofauti. Achebe alikataa nishani ya Commander of the Federal Republic award-nishani ya rais, kwa madai kuwa mhusika hajashughulikia mambo muhimu ambayo Achebe ameataka yatekelezwe ambayo ni kupambana na ufisadi, umaskini na vurugu havijashughulikiwa. Achebe alitoa changamoto mwaka 2004 alipokataa nishani kama hii. Je ni nani ana ubavu wa kukataa nishani Tanzania ambapo nishani, shahada za kupewa na kughushi, kujuana katika ulaji na udugu ni madhambi yaliyohalalishwa. Waulize waliotoa na waliopokea nishani kama kuna mwenye udhu na ubavu wa kuhoji kama Achebe. Je Kikwete aliyeingia madarakani kupitia wizi wa EPA na Richmond ana udhu wa kuweza kutoa nishani yenye kuweza kuitwa nishani na kuheshimika? Kama anao basi anaweza kutoa nishani si kwa maana ya nishani bali kituko.

    Kwa Achebe kitu muhimu si nishani bali matendo. Kwake rais mharifu ni mharifu sawa na kibaka. Tieni akilini na mtafakuri kwa kina. Je waliopewa nishani wamepewa nishani na mamlaka yenye udhu au wamepewa dharau na aibu? Inashangaza ni kwanini Rostam Aziz na Andrew Chenge hawakupewa nishani hizi zenye maana kinyume na tunavyoelezwa. Aibu ni kwamba marehemu Mwalimu Julius Nyerere amepewa nishani hii chafu na mikono michafu iliyoitoa! Kweli simba akifariki ngozi yake yaweza kugugunwa na panya. Imetokea tena Tanzania.
    Kwa habari zaidi BONYEZA HAPA
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    malechela amesahau greda likimaliza kuchimba barabara ni marufuku kuikanyaga?
     
  13. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ni lini Malecela amelilia hiyo nishani? au unataka kuvutia wasomaji? si vizuri kupakaziana
     
  14. D

    Dopas JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kati ya wote waliopewa nishani, Makinda lazima atakuwa aliikimbilia haraka kabla Rais hajabadili mawazo kwani anajua kuwa hakustahili kupewa, kwani hadi sasa alichoifanyia Nchi ni udhaifu wa hali ya juu na uwezo mdogo kwa nafasi nyeti ya uSpika aliyozawadiwa.
     
  15. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Usimshangae huyu na misimamo yake kwani ni mtu wa USALAMA WA TAIFA!!
     
  16. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #16
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwani ni nan asiyejua uroho wa madaraka alionao,acha kutetea uozo
     
  17. HT

    HT JF-Expert Member

    #17
    Dec 15, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye upper case, have definitions changed? What is definition of each word?????
     
Loading...