Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

China: Dada mwafrika anyongwa (kosa la kujihusisha na madawa ya kulevya)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Dec 13, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wakati Tanzania tunawabembeleza na kuwakumbatia wale wote wanaojishughulisha na uuzaji wa madawa ya kulevya,china watu hao hawadhubutu kuchezea nchi yao,kisa hiki kimemkuta mdada mmoja kutoka Afrika ya kusini

    soma zaidi hapa
    [​IMG]

    China imempa adhabu ya kifo mwanamke mmoja raia wa Afrika kusini kwa kufanya biashara haramu ya kusafirisha dawa za kulevya, ikikataa ombi la Rais Jacob Zuma la kumwachia.
    Janice Bronwyn Linden, mwenye umri wa miaka, 38, aliuliwa zaidi ya miaka mitatu baada ya kukamatwa.


    Mashirika ya kutetea haki za binadamu tayari yamekuwa yakilaani China mara kwa mara kwa kutekeleza sheria ya hukumu ya kifo, yakisema mfumo wake wa sheria hauna haki.
    Serikali ya Afrika Kusini imesema hatua hiyo haitoathiri mahusiano ya karibu ya kidiplomasia na China.
    Serikali ya China iliwaruhusu dada zake wawili Bi Linden kukaa naye kwa saa nzima kabla ya kutekeleza hukumu hiyo kwa sindano ya sumu, gazeti binafsi la Afrika Kusini e. News, likimnukuu mwandishi kutoka China.
    'Haijashughulikiwa vya kutosha'

    Bi Linden alikamatwa Novemba 2008 baada ya kukutwa na kilogramu tatu za methamphetamine alipowasili uwanja wa ndege mjini Guangzhou kusini mwa nchi hiyo.
    Aliendelea kutetea nafsi yake, akisema dawa hizo za kulevya zilitumbukizwa kwenye sanduku lake bila yeye kujua.
    Hata hivyo, mahakama kuu ya Guangdong na ya rufaa huko Beijing zilikataa rufaa yake.
    Msemaji wa idara ya uhusiano wa kimataifa, Clayson Monyela, aliiambia BBC kuwa Bw Zuma aliingilia kati kutaka hukumu hiyo ibadilishwe na apewe kifungo cha maisha.
    Bw Monyela alisema, "Tumefanya kila namna kumnusuru hata katika nyanja zote za juu."
    Alisema, serikali ya China itakabidhi majivu yake kwa familia yake, kufuatia kuchomwa maiti yake, kulingana na makubaliano yaliyofanywa baina ya mataifa hayo mawili.
    Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa upinzani wa chama cha Democratic Alliance (DA) wa Afrika Kusini, Stevens Mokgalapa, amesema serikali haikufanya vya kutosha kuokoa maisha ya Bi Linden , gazeti binafsi la Afrika kusini Times Lives limeripoti.
     
  2. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hivi jamani kwanini wanaharakati wa haki za binadamu hatuwaoni uchina,wao wanang'ang'ania Tanzania tu
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,214
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    huyu ndio Zuma alikuwa akimpigia vuvuzela kwa wachina? nafikiri ili kuwe na utii wa sheria hizi sheria kali zikitumika inasaidia
     
  4. H

    HAOMAR Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi nkali tena yawasha lakini nataka niulize yule msanii wet2 watamzania yeye mbona alipenya ktk fagio la chuma au coz watamzania na uchina wanaukaribu sana au urafiki?
     
  5. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #5
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    weeeeeeeeeeee
    huyo bana hawakumkuta na hatia,achana na china mkuu,wao wakikukuta na hatia huna la kujitetea hata kama USA uingilie ama wanaojiita haki za binadamu wao hawatambui hilo,

    mwambie arudie tena atakiona chamoto
     
  6. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #6
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,057
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    kwa kweri hizi sheria bana zinasaidia sana tena sana,kwani hawajamaa wana adabu na mali za uma,hata kama rushwa zipo lakini ole wako utiwe mkononi chamoto utakiona
     
Loading...