Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Cheque ya milion kadhaa

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by cyruss, Feb 23, 2012.

  1. c

    cyruss Senior Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nina cheque ya milioni kadhaa imeandikwa jina la bishara ambayo nilinunua kutoka kwa jamaa yangu. Utafiti wangu umegundua hakuna usajili juu ya hiyo kampuni wala account number yake,sasa wadau nitafanyaje kuipata hii pesa kwenye cheki hii.
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Pesa gani sasa? lol
    Hakuna account, so hakuna pesa.
    Next time, use protection. lol
     
  3. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Register kampuni, fungua account.

    Au warudishie waliokuandikia cheque waeleze, wakupe yenye jina lako.
     
  4. Micha

    Micha JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama una uhakika hiyo cheque ni ya kweli, inabidi kwanza usajili hiyo biashara kwa jina hilo lilopo kwenye cheque, halafu fungua account bank kwa same name, baada ya kufanya hivyo deposit hiyo cheque yako. Angalia sana cheque zina expire baadaya ya miezi sina kwahiyo usichelewe.
     
  5. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Make sure u effect hiyo check before six months otherwise itakuwa karatasi
     
  6. c

    cyruss Senior Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    oky wadau nimeshanza kulifanyia kazi, many thanks.
     
  7. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Pole Mkuu, hata hvo ulizembea kidogo kaka, mpaka unanunua kampuni hakuna hata document za kampuni ulizokabidhiwa?...Dah!
     
  8. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,141
    Likes Received: 673
    Trophy Points: 280
    Unatafuta kifungo jomba.
     
  9. TWIZAMALLYA

    TWIZAMALLYA JF-Expert Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 399
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    TAREHE ya cheque italeta utata kwani itakuwa kabla ya kampuni kuwepo duniani. Angalia watu wa Financial intelligence unit watakufanya kitu mbaya
     
  10. R

    Renegade JF-Expert Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,015
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    Mkuu Micha Amemaliza kila kitu.Ni vibaya kukulaumu kwa sasa ila usirudie tena siku nyingine ,kuwa smart kwa kila jambo unalilofanya.
     
  11. c

    cyruss Senior Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi na vibali vyangu binafsi vya biashara hiyo na kodi natoa na makato yote ya serikali natoa, THE FACT IS cheque iliyokuja ndo imekuwa imetumia jina la biashara ya mtu aliyeniuzia eneo la biashara aliyetoka, asante Amoeba.
     
  12. c

    cyruss Senior Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wadau hapa vp, ingawaje mi sipo humo kama nilivoeleza hapo kwenye message ya amoeba, kwa kupata maarifa tu wazo la twizamallya imnalionaje?
     
  13. u

    ureni JF-Expert Member

    #13
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Acha wewe hapa ndio Tanzania kampuni itaandikishwa kwa tarehe kabla ya hiyo cheki,ni mpunga tu unatakiwa hapo.
     
  14. u

    ureni JF-Expert Member

    #14
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Ushauri mwingine mkuu unaweza kuongea na jamaa wa hiyo bank idara ya cheki watakupa mwongozo mzuri tu,kwa Tanzania kila kitu kinawezekana.
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hao jamaa waliokuandikia hiyo cheki wanaishi mbinguni au wapi? kama wako bongo hapo hapo, warudie ili warekebishe mambo. Asante kwa kutusaidia na sisi wengine ili kesho tuwe makini.
     
  16. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #16
    Feb 24, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,726
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    ukiandikiwa cheki leo, unaruhusiwa kuichukua kabla ya miezi sita.
    Ndio kusema unawaza ukaanza michakato ya kusajili kampuni, kisha ije michakato ya kufungua akaunti, but yote hiyo ifanyike ndani ya miezi Sita toka tarehe ya cheki.
     
  17. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanza tukubali kwamba huu ni uhalifu,hivyo ni vigumu kwa watu wa benk kujihusisha nao,pili inaweza kushtukiwa kirahisi hasa kama inahusisha kiasi kikubwa cha pesa ambacho kinaweza wafanya wafanye cross check kati ya mlipaji na mlipwaji,kama kiasi ni kidogo ni bora uachane nayo maana itakua haina faida kwa sababu lazima utahonga sana.mimi kama mhasibu naona una chance ndogo sana ya kufanikiwa,kuwa makini kwani hii inaweza kukufunga mara moja
     
  18. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    uko mjini lakini hujaingia mjini.
     
  19. Doyi

    Doyi JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 4, 2011
    Messages: 750
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Mie ninajua kuna asasi fulan nkiongea nao ukaideposit af uwagee chao ela ikitoka.Kama vp nipe mawasiliano yako au ni pm
     
  20. u

    ureni JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mhh mkuu hebu toa maelezo zaidi,asasi udeposit hela itoke?how?du hiyo kali.
     
Loading...