Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama Kikipungukiwa Wabunge ni nini Hatima ya Viti Maalum

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mpui Lyazumbi, Jul 14, 2011.

  1. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kujiuzulu kwa RA, kumesababisha niwaze jambo hili. Endapo chama chochote kitapungukiwa na wabunge wake ama kwa kujiuzuru, kufukuzwa n.k. Ni nini uwiano wa viti maalu? Je, viti maalum vitapunguzwa? Na ikiwa hivyo kwa kambi ya upinzani na hatimaye idadi isipotimia inakuwaje? Hebu mnisaidie kwa hili
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bora kaka hata mim nlikuwa najiuliza sana hili jambo
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Du hilo Nalo Neno,hayo yote unayouliza itabidi yatokeee tu hamna jinsi
     
  4. The Analyst

    The Analyst JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 464
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Kwa kuwa uwiano wao unaletwa na idadi ya kura za mgombea urais hapatakuwa na athari. In other words CCM wataendelea kupeta na vilaza wao, wale wanaopongeza kila kitu.
     
  5. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mtoa hoja swali lako ni la msingi ambalo linaonyesha irrevance ya viti maalum. Hata upatikanaji wake ni wa convience tu.

    Ukweli Dr Kashilila wa right kuhusu kutazama upya swala la viti maalumu kwa sababu hakuna specific group ambalo wanawakilisha bungeni zaidi ya kuuongezea mzigo taifa.
     
  6. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,822
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Ni kweli Mo Town! Hapa yafaa TUTAFAKARI katika harakati zetu za kuandika Katiba MPYA! Hili mwalionaje?
     
  7. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    kwani katika hili katiba yetu inasemaje? na anayejua huwa wanacalculate vp idadi ya viti maalum kwa chama fulani?
     
Loading...