Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA sasa yaibukia kwenye soka

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by issenye, Feb 16, 2012.

  1. i

    issenye JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 422
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    [h=3]CHADEMA sasa yaibukia kwenye soka[/h]
    Na Mwandishi Wetu

    Baraza la Wanawake la Chama cha Demokrasia na Maendeleo (BAWACHA), limeitaka serikali kupitia Wizara ya Habari, Utamaduni, Vijana na Michezo kuingilia kati suala la mchezaji wa timu ya taifa ya wanawake (Twiga Stars), Sophia Mwasikili ambaye amekwenda nchini Uturuki kucheza soka la kulipwa katika Klabu ya Luleburgazgucu Spor Kulubu.

    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari jana na Katibu wa BAWACHA, Mwakyoma Kaihula ilieleza kwamba kuna uzembe katika kutuma Hati ya Uhamisho wa Kimataifa (ITC) ya mchezaji huyo katika klabu yake mpya, ambayo inapaswa kutolewa na Shirikisho la Mpira wa Miguu Tanzania (TFF).


    Kaihula alisema baraza lake limekuwa likifuatilia kwa karibu maendeleo ya Sophia ambaye ni nahodha wa Twiga Stars, tangu alipoitwa kujiunga na Luleburgazgucu Spor Kulubu ya nchini Uturuki, kucheza soka la kulipwa.

    "Ni ukweli ulio wazi kwamba hizo zilikuwa ni habari njema kwa maendeleo ya soka ya nchi yetu na kwa hakika zilitia moyo kwa vijana wa kike, ambao wangependa kupata ajira na kujenga maisha yao kupitia nyanja ya michezo.

    "Kwa jinsi ambavyo habari hizo zilivyopokelewa, kisha zikahanikiza anga ya tasnia ya michezo Tanzania, zimedhihirisha namna ambavyo Watanzania, wapenda michezo wako tayari kutoa ushirikiano kwa wachezaji wao wa ndani, kila wanapopata nafasi ya kwenda kucheza soka la kulipwa nje ya nchi," alisema.

    Alisema hii inadhihirisha pia kuwa Watanzania wamechoka kushabikia wanasoka wa nchi zingine za Afrika, ambazo kutokana na mipango na sera nzuri zinazopangwa na serikali zao, wamefanikiwa kusakata soka nje ya mipaka ya nchi zao.

    Katibu huyo alisema kwa bahati mbaya, tangu habari hizi za kukwama kwa Sopfhia, zianze kusikika, TFF hawajatoa maelezo ya kina. Hali ambayo imeruhusu wadau mbalimbali wa suala hili kujadili na kutoa hitimisho kadri wanavyoweza.

    Jana baadhi ya vyombo vya habari viliripoti kwamba ITC ya nahodha huyo wa Twiga Stars, bado haijatumwa nchini Uturuki hali ambayo ina muweka njia panda mchezaji huyo.
     
  2. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    inapendeza tumechoka na maandamano tujenge nchi yetu, tushiriki kwenye maendeleo.
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hongereni Bawacha
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,260
    Likes Received: 5,822
    Trophy Points: 280
    tu....kweli unaniambia kuwa watu wapo serious ?
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hizi ndizo kazi walizotakiwa kufanya tangu awali badala ya maandamano na kugomea vikao vya Bunge.
     
  6. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,147
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180

    kila jambo na wakati.maandamano is one of the strategies....we use them ...when necessary!
     
  7. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Twanga kotekote
     
  8. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mpaka kieleweke!
     
  9. 1

    19don JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kulubu
     
  10. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    UWT????????????:lol:
     
  11. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,780
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Sema tu wakati mwingine, wawashukie watendaji moja kwa moja hakuna haja ya kuitaka serikali wakati TIC inatolewa na TFF na FIFA hawataki serikali kuingilia soka.
     
  12. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    wapo kikaoni na mkama na Sophia Simba wanapanga jinsi kuandaa kura za maoni na ukomo wa viti Maalum
     
  13. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Wanakula posho Dodoma, BAWACHA endelezeni harakati za kumkomboa mwanamke, kwa vitendo, kuweni wabunifu na mpange mikakati ya kitaaluma na kisera kwa kushirikisha makundi yote ya harakati ili mjitofautishe na wengine.

    Vilevile muwe mnarespond kwa wakati katika masuala mbalimbali yawahusuyo kinamama na wanawake kwa ujumla..... Tafuteni mabinti wasomi wenye elimu wanaopenda mabadiliko muwaajili ili mfanye mambo yenu kisomi na kwa kuzingatia mahitaji ya wakati tulio nao. Big up
     
Loading...