Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA pelekeni hoja binafsi kuomba vote of no confidence!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lukolo, Apr 19, 2012.

  1. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tangu jana nasikiliza bunge nikitarajia CHADEMA watafikia hatua ya kutoa tamko la kupeleka hoja binafsi inayomtaka Kikwete ajiuzulu, badala yake naona wanaendeleza tu siasa, na kutoa kauli ambazo zinaruhusu mhusika ajifanyies self assessment. Hapa ilitakiwa CHADEMA watumie lungu la wabunge wengi kuipinga serikali, kama tiketi yao ya kuiondoa serikali madarakani. sasa wanalalamika tu, na hawafikii uamuzi.
     
  2. l

    lum JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pigeni kura wabunge ya kutokuwa na imani na serekali mtupe urahisi zanzibar kuchukua chetu.....nchi gani hii wizi mtupu kila pahali. na litote tugawane mbao
     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Haha, sema ipigwe kura ya kutokuwa na imani na Rais, pamoja na kutokuwa na imani na muungano.
     
  4. l

    lengijave Senior Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa ushauri wako wa kizalendo,ila ukweli wake ni kuwa wabunge wa ccm hawatakubali,asilimia kubwa ya wabunge wa ccm wanategemea siasa na mfumo mzima wa ccm ulikuwa sio kuwatumikia wananchi ila ni kuhakikisha wanashinda uchaguzi ili wafanye mambo yao ya kudhalilisha wananchi na kuwafanyia utumwa,hivi wanavyoongea ni sababu wameona kama chadema kinaweza shinda 2015 sasa watakosa ulaji,mfa maji hakosi kutapatapa!
    Ila ni vizuri chadema wapeleke hoja binafsi ya vote of no confidence,ili hata ccm ikiwageuka wao watapata nguvu ya wananchi na maandalizi mema ya kuchukua nchi 2015.

     
  5. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    "ni bora kufanya mtihani upate sifuri au kutofanya kabisa?
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    CHADEMA walianzishe liungwe mkono na wabunge wote
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mtihani mzuri ni ule ulioutunga mwenyewe
     
  8. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hii motion ni muhimu ikawepo, hata kama wabunge wa CCM watapiga kura ya kuwa na imani na serikali. Strategically ni suala zuri kwani upepo wake utawafikia viongozi serikalini na wapiga kura majimboni wataingiwa na imani kuwa serikali inaweza kuwajibishwa kwa matakwa yao pale ambapo watawachagua wabunge watakaosimamia maslahi yao ni si ya vyama vyao
     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Uko sawa kabisa mkuu. Hapa ndo patakuwa ni mahali pazuri pa kujua nani mnafiki na nani yupo kwa interest za wananchi. Chadema wao wapeleke hoja binafsi bungeni kuitaka serikali iondoke halafu tuone hao wabunge wengine watareact vipi. Kulingana na jinsi hali ya maisha ilivyo ngumu nawahakikishieni, wananchi wote watakuwa nyuma ya CHADEMA, iwapo itaamua kuchukua uamuzi huo.
     
  10. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Naunga mkono hoja kwa 100%, hili litakuwa somo zuri kwa watawala wetu!! Lakini ni nani atakayethubutu kufanya hayo? Si CDM wala si CCM bado tuna zile siasa za kuoneana aibu.
     
  11. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Haswa na hata kama wabunge wengine hawataunga mkono, angalau itaonekana kwamba katika historia ya siasa za tanzania chadema wamethubutu. Na wananchi watawaona chadema wapo serious zaidi na kile wanachokipigania. Lakini kama wataendelea kupiga kelele bila kuchukua hatua wataonekana hawana tofauti na CCM.
     
  12. tindo

    tindo JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 4,575
    Likes Received: 1,888
    Trophy Points: 280
    Chadema wahakikishe wanapeleka hiyo hoja haraka iwezekanavyo maana hata CCM sasa hivi wanatambia wingi wao tu bungeni lakini wanafahamu kabisa wanaoungwa mkono na wananchi walio wengi ni chadema hivyo itabidi na wabunge wa ccm japo najua hawatakuwa wote wataunga mkono hoja hiyo. Na chadema watambue kuwa 2015 ni lazima wachukue nchi hivyo ni wakati wao wa kuanza kuiwajibisha serekali iliyoko madarakani ili wakute nchi iko wangalau kwenye mwelekeo hiyo 2015
     
  13. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hapa ndipo ambapo busara inahitajika sana kwa CHADEMA. Wao ni wapinzani, wanamwonea aibu nani. kama kweli nia yao ni utumishi kwa umma na si nafasi zao za ubunge basi wajitose kupeleka hoja hii. Watachukiwa na viongozi lakini wataungwa mkono na jamii. Hii ni karata mhimu sana kwa CHADEMA hivi sasa.
     
  14. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,837
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    lukolo,
    wenye uwezo wa kufanya hivyo ni wabunge wa ccm sbb wako wengi kuliko wa cdm. nadhani hadi hoja hiyo ikubaliwe na bunge inahitaji theluthi mbili ya wabunge wakubali. ccm wako zaidi ya theluthi mbili bungeni. ila hizo guts za kufanya hivyo hawana.
     
  15. Rogate

    Rogate JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkno hoja, sina imani na serikali iliyopo madarakani akiwemo rais waziri mkuu na mawaziri kwa ujumla. Niwazi wapo madarakani kwa manufaa yao na si kwaajili ya taifa hili na vizazi vijavyo.

    Japo wabunge CCM wataungana kuhakikisha hawaiachi serikali ianguke lakini ujumbe wa haki na utawala bora utawafikia wananchi na wezi watarajiwa wanaweza kuacha nia yao mbaya.

    Ustawi wa nchi na mabadiliko yapo mikononi mwa watakao dhubutu. Nani adhubutu kwa sasa kama sio wabunge wa CDM?
     
  16. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kupeleka hoja bungeni si lazima ikubalike, mwisho wa siku nadhani itakuwa juu ya kamati husika kufanya mamauzi.

    Lakini iwapo Chadema itafikia hatua hiyo itakuwa ni alama nzuri ya kuonesha kukomaa kwa demokrasia hapa nchini.
     
  17. k

    kaiyulankuba Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wazo lako ni la msingi sana mdau.hata hivyo naamin hata wao wamekwisha liona lakin naamin hawa jamaa ni watu makini sana na kabla hawajafanya jambo wanashauriana.labda kuna kitu wanakipanga ili kizae matunda mazuri zaidi.kwanza mpaka hapo wenyewe kwa wenyewe ccm wamegawanyika na wameonekana live wacha waumane kwanza wakubali kwamba wenyewe ni mafisadi kama ilivyojitokeza jana,ili waendelee kuahbika.nakwambia hawana pa kwenda na serikali yao kwa sabab kila kona pameoza.mwenye macho haambiwi tazama.
     
  18. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    kwa hakika wapinzani na wanaccm bungeni wasikubali siasa za kila siku za serikali kutaka eti kuyafwatilia nasema hivi wakati ni sasa wala si kesho kama tume zimeshaundwa sana riport ya mkaguzi mkuu inatosha kabisa kuwawajibisha watu.
    wabunge wawawajibishe na wasisubiri kesho wala kuundwa kwa kamati teule wala tukufu.
    iwe fundisho wa walaji wa mali za watanzania huku watanzania hao wakifa na njaa wakikosa maji dawa na miundombinu bora kwa maisha yao na maendeleo ya jamii.
     
  19. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ukifanya mtihani unapata cheti cha kushiliki mkuu!
     
  20. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    na hiki ndio kipimo cha wana ccm kwa jamii kama kweli wapo serious tutaona kama walikuwa wanasema wasikike tutaona jambo lazima lifanyike la muhimu na haraka tumechoka na wizi huu kila leooooooooooooooooo
    sasa iwe mwanzo wa uwajibikaji unaoonekana na kueleweka.
    shen....................................... zao mafisadi wauwaji hawa
     
Loading...