Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA kupata majimbo mapya mengi zaidi ila itapoteza machache ya sasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by msambaru, Feb 14, 2012.

  1. m

    msambaru JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Wana JF wenzangu napenda kukishukuru CDM kwa chachu kiliyoleta ndani ya Bunge na serikali iliyo likizo ya CCM, Lakini ninakuwa na hofu juu ya utendaji ama uwajibikaji wa baadhi ya wabunge wetu majimboni, tunaenda mwaka wa pili sasa lakini kwenye majimbo hali bado ni tete sio kwa wananchi kupewa zawadi, michango au misaada ya mtu mmoja mmoja, ila katika kuwapanga wananchi kutumia japo raslimali kidogo zilizopo kwenye maeneo yao. Juzi niliwasikia vijana wasukuma matoroli yenye bendera ya CDM wakiuza maji wakisema mbunge wao ni mbunge wa Taifa, kwamba yuko makini sana kwenye mambo ya kitaifa ila jimboni anakuja kusalimia ndugu zake. Je kama hali ndo inaanza kuaw hivi Taswira ya chama na imani yake kwa umma wa maskini wa kitanzania itabaki wapi?
     
  2. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 1,430
    Trophy Points: 280
    Kweli ndugu hii ninchangamoto sio kwa CDM tu bali vyama vyote vya upinzani wanatakiwa wawe wabunifu majimboni kwao watekeleza ilaini za vyama majimboni kuibua fursa zilizopo za kuondoa umaskini kuwashirikisha na kuwaongoza wapiga kura wao kujiletea maendeleo na kuondokana na matatizo kama njaa, maradhi, shule na elimu duni, miundo mbinu mibovu. Wasitegemee tu serikali ifanye maana ni kweli serikali ipo bisased sana kwa majimbo ya upinzani, hivo wawe wabunifu kutumia michango ya wananchi na kutafuta wafdhali toka nje kama alivowahi kufanya Dr.Slaa jimboni kwake ili mwisho wa siku tofauti ionekane kati ya majimbo ya upinzani na yale ya ccm na hii itavuta wapiga kura zaidi na mwisho kushika dola!!
     
  3. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #3
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna wabunge wasiopenda kukosolewa na hili litawagharimu pindi watakapotaka kutetea viti vyao si kwa kupambana na vyama vingine tu bali hata chaguzi za ndani ya chama zinaweza kuwaangusha..
     
  4. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #4
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    CCM tutachukua majimbo yote ya Chadema mwaka 2015, CHADEMA hawatafikisha hata majimbo matano TANZANIA nzima.
     
  5. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #5
    Feb 14, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mbona bado ni mapema sana kuja na hizi tathmini. Siasa ni mchezo wenye trick nyingi sana. Karata fulani fulani zinaweza zikageuza mtizamo wa wananchi kwa chama fulani. Lolote linaweza kutokea kwenye uwanja wa mapambano, lakini si vibaya kujipa moyo kwani inawajenga watu kwa spirit ya ushindi
     
  6. m

    msambaru JF-Expert Member

    #6
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Je tunahitaji kuwatrik waTZ au kuwa na nia ya dhati ktk kuwapanga kujiletea maendeleo? Yana mwisho jipe moyo.
     
  7. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #7
    Feb 14, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,393
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    khaaa ndoto zingine.....
     
  8. Ngorunde

    Ngorunde JF-Expert Member

    #8
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 17, 2006
    Messages: 811
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Hakika kabisa uliyosema. Ninafikiri ifike wakati sasa kuwe na mikakati ya kitaifa ya maendeleo kwa kila jimbo katika kila chama cha upinzani chenye wabunge (haswa CHADEMA) ambacho ni chama rasmi cha upinzani bungeni. Mikakati hiyo iwekwe na wahusika katika kila jimbo kulingana na mahitaji ya maendeleo katika eneo husika, nakala ipelekwe makao makuu kwa ufuatiliaji. Pesa ni muhimu sana kwa maendeleo, lakini ninadhani rasilimaliwatu ni zaidi ya pesa haswa kama wamehamasishwa na kuelekezwa ni nini cha kufanya katika kujiletea maendeleo yao.
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Feb 14, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    mengine itabidi muwagawie CUF
     
  10. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #10
    Feb 14, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naona kama kichwa cha habari hakiendani na maudhui yaliyomo. Ila kichwa cha habari kimenilazimu nikuulize swali lifuatalo" wewe ni sheikh Yahya Hussein au??"
     
  11. N

    Newvision JF-Expert Member

    #11
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usemayo i kweli tumewatuma kufanya yote ya kitaifa na ya kwetu majimboni. Naishi Mbeya (jiji) barabara hazipitiki na tunaambiwa Wachina watakuja zijenga lakini lini? Sugu atembelee Ituha, Isyesye, Uyole na sehemu nyingine hakuna badiliko lolote. Tunao RC Mkurugenzi dynamic lakini hataki kumtumia. We are just too patient but we can not wait too much kimbembe 2015 tutamwondoa tuweke mwingine
     
  12. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Bado umelala tu?amka kumekucha!
     
  13. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Aige ukerewe na Musoma mjini mbona wao wanafanya kazi za Taifa na JiMboni ?
     
  14. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    naamini sera za kitaifa ndizo zilizowapa ushindi wabunge wa cdm,sidhani kama cdm imewageuka wananchi katika kusimamia masuala ya kitaifa.mwananchi wa kawaida anaelewa kwamba mbunge hawezi kumletea ugali mezani bali kwa kupitia mbunge anaweza kutokea mabadiliko ya kimfumo ambayo yatamuhakikishia kupata ugali mezani kwa kitumia vipawa alivyojaaliwa na mwenyezi.hivyo ni vyema wabunge wa cdm wakaendelea kushughulikia maswala ya kimfumo na wananchi wataichagua tu.kazi ya mbunge ni kuwakilisha na sio kujenga majosho na barabara.
     
  15. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #15
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Sasas demokrasia imekua....hii ni dalili njema
     
  16. papason

    papason JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,822
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Ni hivi nenda ukawaambie waliokutuma CDM haitapoteza jimbo hata mmoja badala yake tutaongeza majimbo mengine mengii tuu, kwa ufupi wananzengo wameamka hawataki ubabaishaji wala ujanja ujanja na tena hata kwa mtutu wa bunduki jimbo la Arusha mjini halimpati ng'ooo
     
  17. m

    msambaru JF-Expert Member

    #17
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Nilichosema ni kwamba CDM tutapoteza majimbo ya sasa na kupata mengine mengi mapya, hebu kuwa na akili chanya kimaendeleo, suala sio uCDM ila maendeleo ya jamii kupitia wawakilishi wao. we bibi vipi?
     
  18. papason

    papason JF-Expert Member

    #18
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,822
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Nikiuangalia vizuri kabisa ktk '3 dimension' huo uzi wako ninauona una 'hidden agenda' najua ndio wakati wa wamagamba kuanza kumwaga sumu kimtindo..... anyway nimeamua kuepusha shari vinginevyo ningekushukia kisawa sawa mithili 'drone apache'
     
  19. m

    msambaru JF-Expert Member

    #19
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Shuka kama unaelewa unachofanya, Mi mwanaCDM hai sio shabiki kama wewe na hapa najaribu kuweka mambo sawa kama mwanachama, ila kwa wewe mpiga porojo endelea. Nipo kwa ajili ya kujenga chama sio kukishabikia kama wewe.
     
  20. apolycaripto

    apolycaripto JF-Expert Member

    #20
    Feb 14, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mzee Ukerewe na Musoma Mjini nini kimefanyika?
     
Loading...