Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA kuishitaki serikali ICC

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Jan 16, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    CHADEMA kuishitaki serikali ICC


    na Sitta Tumma, Geita


    [​IMG] CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimeelezea dhamira yake ya kutaka kuishitaki Serikali ya Rais Kikwete katika Mahakama ya Kimataifa inayoshughulikia Makosa ya Jinai (ICC), kutokana na kusababisha mauaji ya raia wasio na hatia yaliyofanywa hivi karibuni na Jeshi la Polisi huko mkoani Arusha.
    Pia chama hicho kimepanga kuifikisha na kuishitaki serikali kwenye Jumuiya ya Ulaya, iwapo haitawajibika kumfukuza kazi iwapo atashindwa kujiuzulu Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP), Said Mwema, kutokana na kashfa hiyo.
    Aidha, CHADEMA ilisema ushahidi wa wazi unaonyesha mauaji hayo yalikuwa na baraka kutoka kwa viongozi wa ngazi ya juu ya serikali ambao ndio waliomshauri Kamanda Mwema kuzuia maandamano hayo muda mfupi na kusababisha ghasia na mauaji hayo.
    Tamko hilo limetolewa juzi wilayani Geita, mkoani Mwanza na Mkurugenzi wa Oganizesheni wa chama hicho, Ignas Karashani, wakati akizungumza na waandishi wa habari kulaani mauaji hayo.
    Alisema Januari 5, mwaka huu, Jeshi la Polisi mkoani Arusha lililazimika kuwapiga na kuwaua kwa risasi za moto waandamanaji watatu na wengine kujeruhiwa vibaya, katika maandamano yaliyoitishwa na CHADEMA.
    “Tumedhamiria kuishtaki serikali kwenye Mahakama ya Kimataifa ya ICC, pia mashitaka haya tutayafikisha kwenye Jumuiya ya Ulaya iwapo Rais Jakaya Kikwete atashindwa kumfukuza kazi IGP Mwema,” alisema.
    Aidha, alimuonya Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Yusuf Makamba, kuacha mara moja kutoa taarifa za kejeli katika masuala yanayoligusa taifa huku akimfananisha na mtu aliyezeeka ndiyo maana katika tukio la mauaji ya Arusha ameendelea kukejeli.
    “CHADEMA hatuwezi kuwa na viongozi wanaochochea ghasia na kuua Watanzania wenzetu…Tunachotaka Serikali ya Rais Kikwete iwajibike kwa mauaji ya Arusha,” alisema.
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Hii kesi ICC wataipokea na kuishughulikia haraka sana kwa sababu serikali iliyopo madarakani haina nia ya kuwakamata IGP, RC-Arusha na Waziri wa mambo ya ndani na kuwafikisha mahakamani kwa mauaji ya raia wasiyo na hatia..........................kwenye mazingira haya yanaruhusiwa kabisa na sheria za ICC ziitwazo "complementarity rules" kuingilia dhuluma ambayo CCM iliifanya hapa Arusha.................................
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Waanze, halafu ndio wataijuwa hiyo mahakama, kuna vichwa pale. Kwanza wataangalia maandamano yaliamrishwa na nani na kwa nini? Aliyeanzisha maandamano ndie wa kwanza kujibu. Hapo patamu kweli. Waanze. Kwenda leo, mbona wanachelewa?
     
  4. e

    emma 26 Senior Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aliyewambia wananchi wakavamie kituo cha polisi alikuwa kikwete?
     
  5. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fine, what is possible ASAP to deffend our democracy!
     
  6. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    good initiative
     
  7. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hapa ngoma inogile,Ccm wote rumande,makamba keko,Kikwete Gwantanamo,Chitanda milembe,CHIKAWE SEGEREA.
     
  8. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Tena kuhusu mgomo wa madaktari basi lazma washtakiwe
     
Loading...