Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema kuchukua kata jimbo la Januari Makamba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbelwa Germano, Oct 22, 2012.

  1. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni ukweli usiopingika kwamba Mkoa wa Tanga ni ngome ngumu kwa CDM lakini ukweli huu unakwenda kugeuka kuwa uongo.Kadri siku zinavyozidi kwenda ni dhahiri kwamba upepo wa mabadiliko unazidi kushika kasi na ukweli huu utaanza kudhihirika kwenye uchaguzi mdogo wa udiwani kata ya Tamota Jimbo la Bumbuli.

    Nimepata fursa ya kuzunguka jimbo la Bumbuli, jimbo la Naibu Waziri wa Sayansi na Teknolojia ndugu January Makamba na kujifunza mambo mengi tofauti na unavyoweza kumsikia na kumsoma kwenye magazeti, he deserve to be called Media Boy kwasababu hakubaliliki kwa namna ambavyo watu wengi wanaweza kufikiri zaidi ya kujenga jimbo kwenye magazeti na mitandao ya kijamii. Ukweli ni kwamba ni mwepesi mno silaha kubwa anayotumia ni nguvu ya fedha basi.

    Kata ya Tamota ni moja kati ya kata 29 (moja ya kata mbili kwa Mkoa wa Tanga) nchi nzima ambapo kutakuwa na uchaguzi mdogo wa udiwani, kwa hali halisi ya kisiasa ilivyo ni dhahiri kwamba CHADEMA inakwenda kushinda na kuhesabu kata ya kwanza mkoa wa Tanga. Ni ukweli uliowazi kwamba ushindi wa kata hii utakuwa na maana kubwa kwa chama na hasa katika kueneza fikra za mabadiliko mkoa wa Tanga. Ni STAMINA Amir Sheshe anayetegemewa kutangazwa kuwa diwani wa kwanza wa CDM mkoa wa Tanga mnamo tarehe 28/10/2012.

    Tusubiri ushindi!
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    asante kwa taarifa, lakini pia muonekano wa january si wa mtu makini kisiasa na pia hajawahi kupigiwa kura so hana mzani mzuri, ngoja tuone kama atatetea hiyo kata kwa ushiriki wake kwa mara ya kwanza kuomba/kumuombea kura mgombea wa udiwani
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,711
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    hapa dar nilikutana na mzee m1 namnukuu, .''hiki chama tulivyokichoka hata atayejifanya kugombea atakuwa na roho ngumu''
     
  4. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mungu ibariki chadema ya watanzani Wote
     
  5. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Kama ulivyosema kinyume chake pia inaweza kuwa kweli kwamba CDM inakubalika katika kata hiyo kupitia mitandao na siyo kupitia wananchi ambao ndiyo wapiga kura, tusubiri tuone nani anakubalika kwa wananchi na nani anakubalika kwenye mitandao.
     
  6. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    mkuu tupe indicator zilizokufanya utabiri ushindi kwa mgombea wa CDM
     
  7. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Mkuu isije ikawa mzee ni wewe menyewe na uliyekutana naye ni wewe mwenyewe unajua humu JF watu wengi wana vichwa viwili viwili na mara kadhaa wamekuwa wakitengeneza maneno kama haya upange mmoja wa kichwa na kuufanya upande mwingine siyo yeye na kuuita mzee mmoja.
     
  8. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wilaya ya Lushoto ni potential sana kwa CDM as a reference target ya kueneza fikra za mabadiliko mkoa wa Tanga tofauti na Tanga mjini, pangani, Kilindi n.k. Ukitazama jimbo la Lushoto kwa mfano uwepo wa Chuo kikuu cha Kumbukumbu ya Sebastian Kolowa, Chuo cha usimamizi wa Mahakama (IJA) na Chuo cha ustawi wa jamii- Mabughai kumechangia kwa kiasi kikubwa uwepo wa muako mkubwa wa kisiasa hasa kwa CDM, lushoto ni wilaya yenye proptional linganifu kati ya Wakristo na waislamu hivyo hakuna udini kwa upande wa kisiasa kutokana na propaganda na maneno rahisi ambayo yamesanbazwa kipindi cha nyuma dhidi ya CDM, ni moja ya wilaya ambayo ina mchanganyiko na mwingiliano wa watu toka sehemu mbalimbali za Tanzania, n.k.
     
  9. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Kwani Januari makamba anagombea udiwani?
     
  10. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tusubiri tuone....
     
  11. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Ayaaa!! sa kwanini unamwamsha aliyesinzia? au ili anywe dawa ya usingizi?
     
  12. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu acha kukurupuka, rudia sentensi ya Lu-ma-ga: '...kuomba/kumuombea kura mgombea wa udiwani'
     
  13. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mungu wetu ni mwema...tutashinda kwa uwezo wake!!!!!Aluta continue!!!Kazeni buti makamanda wetu.
     
  14. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    safi sana kamanda hebu simamaia hiyo show, ni kweli siku hizi January kawa Media Boy, imagine issue ya kijiji cha maisha Plus- Mama shujaa inahusika nini na wizara yake kama siyo kujipendekeza na kutaka media coverage ka ZZK,
     
  15. S

    SHEMGUNGA JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 632
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kitaeleweka kwni mwanzo mgumuuuu peopoooooooooooooo
     
  16. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    1. Wananchi wamechoka na utawala wa CCM
    2. Mgombea wa CDM anakubalika sana na wananchi wa kata ya Tamota
    3. Ubovu wa barabara za kata ya Tamota umejenga hasira kubwa kwa wananchi dhidi ya CCM
    4. Hamasa kubwa kwa wanawake, ikiwa ni pamoja ni kikundi cha uhamasishaji cha siku nyingi cha CCM jimbo la Bumbuli kuhamia CHADEMA na kujitolea kuhamasisha wananchi wa kata ya Tamota kuunga mkono CDM ni ishara kubwa ya matumaini ya ushindi
    5. Mkakati kambabe wa kampeni kata ya Tamota ni ishara ya ushindi ikiwa ni pamoja na uwepo wa viongozi kutoka mkao mkuu ya chama.
    6. Vijana wa kata ya Tamota wamejitoa vilivyo kukabiliana na hujuma zozote za CCM n.k.

    Hizi ni baadhi ya indicator...
     
  17. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Silaha kubwa ya CCM ni fedha (kuhonga, kununua shahada za kupigia kura, kuhujumu wagombea wa upinzani n.k.), Makamanda wamejipanga vilivyo, kambi imara ipo kata ya Tamota kukabiliana na hujuma yoyote ile, kata hii inatafutwa kwa udi na uvumba, ina maana kubwa sana kwa CDM,makamanda wapo mstari wa mbele...
     
  18. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Mkuu nilioona thread yako imebdi nimuombe jamaa mmoja ambaye alishiriki kumsaidia kijana J.Makamba kuzunguka kupata watu wa kumsapoti kupitishwa na chama.Ameniambia kuwa ulivyosema ni sahihi kabisa na yeye alikuwa huko Bumbuli jana ameona Cdadema wakifanya kazi yao lakini pia mwitikio wa watu ni mkubwa sana ikizingatiwa mambo ya kisiasa kwa eneo hilo ni kama ulikuwa chini sana japo wanamabadiliko ni wengi.
    Kikubwa kabla ya kwenda kufanya uchaguzi ni vema mkajenga network ya uhakika na mawakala wasio na njaa na ambao they truly committed kupata mabadiliko.Wapeni elimu ya kuwajenga kiraia,kidemokrasia na kimabadiilko,wakumbusheni mateso wanayoyapata yanatokana na matumizi mabaya ya kura zao.
    Jamaa hapa pia amenieleza kuwa maji ni tatizo japo vyanzo vipo huko huko bumbuli kama Mlalo- Bumbuli.Mkuu tunawatakia mpanmbano mema na mshikamane kweli kweli ili kuweza kuchukua kata hiyo.
     
  19. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna kinachoshindikana, kata hii itatafutwa kwa udi na uvumba, ni muhimu sana kwa CDM as a strategical roadmap kwa CDM kueneza fikra za mabadiliko mkoa waTanga.
     
  20. m

    mwemanga Senior Member

    #20
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 22, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama tuta shinda chadema kata hiyo tuta pata heshima
     
Loading...