Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA Haijawafikia wapiga Kura

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mbogela, Aug 19, 2010.

  1. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Slaa_Musoma.JPG chadema4.jpg wananchama.JPG Nikilinganisha kwa muonekano wa picha za mikutano kati ya CCM na CHADEMA naona kuna kundi kubwa la wapiga kura nalikosa kwenye picha za CHADEMA, si waongeaji sana lakini ndio huamua nani awe kiongozi kutokana na nguvu yao ya kujitoa, uvumilivu na uwingi wao. Kwa waliofika kwenye mikutano labda kamera huwa haziwaoni, Je wapo wapiga kura hawa?
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,486
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    mwaka huu ni zamu yenu kulinganisha umati kwenye mikutano, mmesahau dharau yenu wakati wa mikutano ya mrema.
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Chadema watapata kura kibao toka hapa JF....! Lakini sio huko kwenye wapigaji wa kura halisi.
     
  4. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wewe umerudi kuja kupata aibu yako hapa?
    Ulikimbia sasa wakati wa kampaini mtani wangu naona umerudi. Karibu lakini pigo lako liko njiani maana nimejichimbia huku kijijini nafanya kampeni achaguliwe Dr silaha ili mpate cha mtema kuni.
     
  5. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama la msingi ni Idadi ya umati wanaofika kwenye mikutano, mimi wasi wasi wangu je wale wanaotumia wino kwenye kikaratasi cha kupigia kura, wale watakao weka Vema kwenye hilo karatasi na kulitumbukiza kwenye box la tume ya Uchaguzi wamefikiwa, maana wanaokuja mikutanoni wamo na wasio kuwemo. Ukiangalia hizo picha hapo mimi naona utofauti wa wazi kabisa.
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nipo Mkuu, kushuhudia ndoto za mchana za Chadema.... by the way huyo jamaa yenu ni silaha ya aina gani?
     
  7. N

    Nyanzura Member

    #7
    Aug 19, 2010
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu Mbogela umeona mbali, asante sana ....kwa kuwakumbusha, CHADEMA wanatakiwa wawafikie wapiga kura wa kada zote, wakumbuke biashara ni Matangazo.
    Wakumbuke pia kuwaambia wapiga kura kwamba kuchagua upinzani siyo kuchagua vita, maana chama cha mafisadi ndo mtaji wao kudanganya wananchi amani amani huku wanakwapua rasrimali zetu kwa nguvu zote bila huruma, na wenye mali wanaishi kwenye umaskini wa kupindukia. Safari hii tunasema hatudanganyikiiiii!!!!!!!
    Semeni tuu Chadema watapata kura hapa JF, hivi kweli mtu na akili zake timamu (kama sio mbinafisi asiyejua shida, asiyejua kuna watu wanakufa kwa sababu tu alikumywa maji machafu, kuna watu hawajui kesho atakula nini, aliyelewa na matunda/matokeo ya ufisadi) anashabikia CCM?? lol, Ndugu yangu tumia akili yako iko siku utajuta, maana yana mwisho! Chini ya jua hakuna kinachoshindikana. Mungu ni wetu sote!!!
     
  8. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kibunago ndio maana majimbo ya kwenye miji mikubwa yako nyuma kwa mageuzi, yapo nyuma kwasababu wapiga kura wake sio wavumilivu kwenye karaha zinazoambatana na zoezi la kupiga kura, kwa mfano watu wa dar, wazee wa mishe mishe, wakati wa kuhakiki daftari la kupiga kura hawawezi kuvumilia kukaa kwenye mstari na jua kali au mvua kukamilisha zoezi, maana kwenye diary zao kuna appointment kibao. Lakini ukiangalia kwenye picha kuna kundi maalum la wapiga kura(utofauti wa wazi) ambalo naamini lina uvumilivu na linadetermine nani aongoze nchi hii, Kundi hili limefikiwa?
     
  9. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Leta mifano hai ya haya madai yako, yametokea wapi na lini na yamesababishwa na nini na kwa vipi yameweza kutokea?
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Nimekusoma mkuu, moja ya sababu ya kuwepo na ushindani wa hali ja juu katika chaguzi za Tanzania Visiwani, ni kwa vyama kujua wapiga kura wao. Kwa mfano Diwani katika wadi yake anauwezo wa kujua zaidi ya asilimia 90 ya watu watakaompigia kura siku ya uchaguzi. Hivyo kuanzia siku za kampeni huweza kuwa nao sambamba na siku ya kupiga kura huhakikisha kuwa asilimia yate anayoijua kumpigia kura inafanya hivyo. Hii ni pamoja na hata wagonjwa waliolazwa sipitali.

    Hali hii ni pamoja kwa Wawakilishi na Wabunge. Uhamamishaji wa kupiga kura upo kwa kiwango cha hali ya juu sana, kuanzia kwa vijana wa miaka 18 hadi kwa wazee wa miaka zaidi ya 90.
     
  11. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,486
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    unataka mifano hai kama huishi tanzania unataka uonyeshwe matatizo hadi tarehe.......wewe kweli si kunywa maji ya bendera tu bali umelewa.
     
  12. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Simply, hakuna Mtanzania anayekufa kwa njaa, labda yatokee maafa kama tunavyoona leo huko Pakstani na China.
     
  13. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Uko sahihi kabisa, lakini nadhani ni muhimu kutambua makundi ambayo hujitokeza kwa wingi kupiga kura, angalia hizo picha mbili, Moja imechukuliwa leo wakati JK akishukuru wananchi baada ya kurudisha form na nyingine Dr. Slaa akihutubia jangwani, angalia mitari miwili mitatu ya watu waliokaa mbele, alafu angalia uwiano huo mpaka nyuma ya picha zote mbili. Kuna kundi wanaweza kushawishiwa kuuza karatasi yake ya kupigia kura kirahisi na kuna kundi haliwezi kushawishika na vishawishi kuuza karatasi, kuna kundi kubwa kwenye mikutano, kwenye makanisa hawa huwa wengi kuliko wengine, nadhani wakipata meseji, na ujumbe unaowagusa ni rahisi kugusika mioyo yao na huwa wepesi wa kuona huruma, waambiwe ukweli juu ya wapi nchi inaenda nadhani hawa hawajafikiwa, WANAWAKE. Kuwe na mkakati makusudi wa kutafuta kura za wanawake, ni kundi muhimu sana kijamii, wanaweza wasiwe na ushawishi mkubwa lakini ni watu walio wengi.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wakuu, wala tusimshambulie kibunango....

    ndani ya hizi siku chache nimebahatika kupita Dar, pwani, morogor, dodoma, manyara, tanga, na arusha... jioni hii nimeiona moshi [hadi sasa]... ukipita dar moro to dodoma, utaona ccm iko kila kona [nimetumia bendera vijiweni, pikipiki zenye nembo au bendera na mavazi]... it is the same situation ukipitadodoma arusha, arusha tanga na tanga dar

    tusipende kuwa wabishi pale ambapo hatuna facs au at least some viashirishi vya hali halisi

    NIJUAVYO MIMI [I MAY BE WRONG] MAGEUZI MENGI HUANZIA MIJINI... JE CHADEMA HALI IKOJE DAR, MWANZA, GEITA, DODOMA, ARUSHA, MBEYA, TANGA NA SHINYANGA?

    LOOKING DEEP DOWN, THER IS SOMETHING MISSING KWENYE OPPOSITION, NA CHA KWANZA NI HAWANA COMMON ENEMY... THAT IS BENEFICIAL KWA CCM

    HUO NDIO UKWELI, NA MUDA NI MDOGO, CHA MAANA NI KUWASAIDIA KIMAWAZO WAPINZANI WAUNGANE

    JIONI HII NASKIA BAADHI YA MAJIMBO KUNA WAPINZAI WANNE AU WATANO... THIS IS GREAT NEWS TO CCM


    UPINZANI SI CHADEMA PEKEE...
     
  15. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #15
    Aug 19, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    kumbuka chadema hawatumii fedha za mafisadi kueneza chama na kuhonga watu waweke bendera kwenye nyumba na magari watu wanaoipenda chadema ni wale wenye mapenzi ya dhati hawafuati kofia,chumvi kam a wana ccm ambao wengi wao akili zao ziko tumboni
    kumbuka watu wakijiunga na vyama vya upinza ccm kupitia polisi huwaonea na kama ni mfanyabiashara huweza kufilisiwa ndio maana hatuweki bendera, pia kumbuka watendaji wa vijiji ni wana ccm hivyo hufuata maelezo ya wakubwa wao ccm
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    If you want me to take your words [mia kwa mia]... Then vita iliyo mbele ni kubwa kuliko uwezo, na basi tuache tu!!!

    Kauli yako bado haijanionyesha nini kifanyike, bali imenikumbusha nini kilichopo
     
  17. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Asante kwa kubainisha wazi kundi moja la watu muhimu sana kwa mageuzi, hao watu badala ya kuwaona adui labda tubadirishe mtazamo, tuwaone ni watanzania ambao wapo hapo kwa ajili ya kupata riziki halali kama mtanzania mwingine anayefanya kazi nyingine, sasa basi wabaki kule kwenye upolisi wao au Utendaji kimwili, lakini imani yao na nia zao ziletwe kwenye mageuzi, siku ya kupiga kura wapigie Mageuzi ya kweli, Tumaini la kweli.
     
  18. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2010
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    SISIEMU kutoka huu mwaka ni ndoto ila tukaze buti
     
  19. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2010
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,735
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    Acid
    Hivyo vibendera kwenye vibanda na maduka visikutishe. Hata mimi kwenye genge ninalomiliki ipo bendera ya CCM. Wala haihusiani na mapenzi kwa chama hicho. Ila CCM wanapandikiza hofu fulani kwamba ukiweka hiyo bendera, wewe uko kwenye safe side.

    NB: Ni wananchi wenye nguvu na uwezo wa kuchagua chama wanachokitaka.
     
  20. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Watu mkinyweshwa maji ya bendera ya kijani na njano huwa hata macho yenu hayaoni wala masikio yenu hayasikii tena. Wewe hujaona wala hujasikia madhara makubwa ambayo wameyapata watu kutokana na mgodi wa North mara ambako CCM iliwathamini zaidi wazungu kuliko wakazi wa huko? Fuata link hii uone: http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/56294-hatari-mgodini-north-mara-chukua-hatua-5.html. Pia unataka kusema kwamba hukumbuki manyanyaso na mauaji yaliyofanywa na CCM kule Bulyanihulu ambako CCM ilizika watanzania wakiwa hai ili kumpa madini yetu mzungu bure. Nyie CCM kuna wakati mnakera sana, hasa pale mnapojifanya hamjui uovu wenu ilihali upo obvious.
     
Loading...