Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM yaanza kujipanga kunyakua Ilemela, Nyamagana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Nov 22, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    22 NOVEMBER 2011

    Na Moses Matthew, Mwanza

    KAMATI ya Habari na Uenezi wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Wilaya ya Ilemela Mkoa wa Mwanza, imekamilisha kazi ya kupata maoni mbalimbali kutoka kwa
    wananchi ngazi ya Kata kujua sababu zilizosababisha chama hicho kupoteza majimbo mawili ya Ilemela na Nyamagana katika uchaguzi Mkuu uliopita.

    Kamati hiyo iliyoanzishwa mwezi Mei na kuanza kazi rasmi mwezi wa saba mwaka jana, imebaini sababu kubwa nne zilizosababisha CCM kushindwa katika majimbo hayo mawili ikiwemo urasimu na ukandamizaji kwa baadhi ya watendaji, walimu kutopewa haki zao kwa wakati, uratatibu wa kura za maoni na migogoro ya ardhi.

    Akizungumza na mwandishi wa habari hizi Jijini hapa, Mwenyekiti wa Kamati hiyo Bw. Musa Magabe, alisema lengo kuu la kamati yao kufanya ziara kwenye kata zote za wilaya hiyo ilikuwa kujua kwa undani kero mbalimbali za wananchi wa kada zote wakiwemo wafanyakazi zilizosababisha CCM kunyimwa kura mwaka jana ili ziwasilishwe kwenye kamati ya Siasa ya wilaya na kufanyiwa maamuzi ya utatuzi kwa manufaa ya taifa.

    Alisema ili kufikia lengo waligawa kazi hiyo kwa makundi makubwa mawili. Kundi la kwanza ikiwa ni la wananchi na la pili ikijumlisha viongozi wote wa CCM waliokuwa wapigadebe na wasimamizi wakati wa uchaguzi uliopita ili waweze kubaini wapi walipokosea na kujirekebisha mapema.

    Akitaja matokeo ya kazi hiyo kwa upande wa wafanyakazi alisema, watumishi wa serikali ngazi za Kata Kamati iligundua udhaifu mkubwa kwa baadhi ya Maofisa wa ngazi ya juu kwenye Halmashauri ya Jiji la Mwanza kuwanyanyasa walio chini yao hivyo kuwafanya waichukie CCM na serikali yake.

    Alitoa mfano kwa watumishi wa sekta ya elimu na kuweka wazi kuwa kamati yake imebaini walimu kukasirishwa na kucheleweshewa mafao yao, malipo yao ya likizo, kupandishwa madaraja na fedha za kujikimu kwa walimu wanaoanza kazi.

    Alisema walibaini wananchi wengi wakiwemo wafanyakazi kulalamikia ukiritimba kwa baadhi ya watendaji katika Halmashauri ya Jiji la Mwanza hivyo kuwafanya waichukie CCM hatimaye kukiadhibu chama hicho kwa kukinyima kura katika uchaguzi mkuu uliopita hususan katika majimbo hayo mawili.

    Kwa mujibu wa katibu huyo kero zingine zilizobainishwa na kamati hiyo ni Maofisa watendaji wa kata kutopewa fedha za kuendesha Ofisi na ucheleweshaji wa fedha za maendeleo ikiwemo ukarabati katika sekta za afya, elimu na kero mbalimbali za kijamii.

    Kuhusu migogoro ya ardhi alisema kamati hiyo ilibaini wananchi kuchukizwa na kero hiyo kukithiri na kuwapa wakati mugumu katika kata zao na kwamba hawaoni dalili ya wazi kushughulikia tatizo hilo na kwamba waliwekwa wazi kuwa hicho ndicho chanzo cha CCM kushindwa kwenye uchaguzi mkuu wa 2010 Jiji la Mwanza.

    Akizungumzia viongozi wa CCM ngazi za kata alisema kilio chao kikubwa kilikuwa chama hicho kiliwasahau mabalozi wa nyumba 10 ambao ndiyo uti wa mgongo na uhai wa chama pamoja na mfumo wa utaratibu wa kura za maoni kutosimamiwa vizuri hivyo kuzaa makundi.

    Kuhusu suluhisho la matatizo hayo baada ya kazi hiyo Bw. Magabe alisema kuundwa kwa kamati hiyo na kubaini chanzo cha CCM kukosa ushindi wa ubunge na baadhi ya kata ni suluhisho la kwanza kwa kuwa maoni hayo yatawasilishwa sehemu husika na wananchi wataanza kuona mabadiliko.

    "Chama cha Mapinduzi hakipindui serikali, kinajipindua chenyewe ndiyo maana unasikia dhana ya kujivua gamba, wananchi watarajie mabadiliko makubwa maana tumeshajua chanzo cha tatizo", alisema Bw. Magabe.

    "Dhana ya kujivua gamba siyo geni, wakati wa Baba wa Taifa hayati Mwalimu Julius Nyerere, alitumia dhana hiyo kwa jina la tujisahihishe katika jitihada za kuweka mambo sawa," alisema.










     
  2. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muf a maji haachi kutapatapa
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wenje na CHADEMA makao makuu watafute copy ya matokeo ya hiyo research na kuyafanyia kazi. Simple!
     
  4. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu wala usiumize kichwa hakuna reserch yoyote iliyofanywa na magamba, uliona wapi hawa jamaa wakafanya reserch??
     
  5. Mufiyakicheko

    Mufiyakicheko JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 893
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    asante mkuu nyoka_bndm.JPG
     
  6. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Viti vyote Mwanza pamoja na ile Ilemela hapati mtu mpaka tujuzwe kwanza MKE WA KWANZA kifo chake kilitokeaje huko miaka ya nyuma kidogo; watu lazima kwanza wajisafishe tangu majumbani ndipo watoke nje kwenda kugombea viti huko.
     
  7. O

    Ok'neil Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :
    i like your idea
     
  8. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,662
    Likes Received: 608
    Trophy Points: 280
    binafsi niliongea na mbunge wa Ilemela kupitia CHADEMA nikampa tips za jinsi ya kuimarisha kuungwa mkono na wananchi wa Ilemela,mpaka leo miezi 4 hakuna lolote aliloshughulikia kati ya yale niliyomtajia. Nina uzoefu wa kutosha katika maeneo yale,miaka 6 ninatoa huduma za kijamii katika jimbo hili,nafahamu sehemu ambazo hata kwa efforts kidogo ukizishughulikia matokeo utayaona haraka, tatizo la wanasiasa wengi ni kutofanya vitu kisayansi.

    Hebu jiulize,wauguzi,madaktari, walimu n.k wenye migogoro na mkurugenzi wa jiji wakiamua kuvurunda makazini mwao impact yao itakuwaje kwa wapiga kura? Ccm walishindwa kwa mchezo huo pamoja na kero nyingine
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    hawana jipya.
     
  10. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #10
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poor watanzania.
     
  11. S

    Straight JF-Expert Member

    #11
    Nov 22, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    labda research ya mbinu za uchakachuaji....
     
  12. JOASH MUSSA

    JOASH MUSSA JF-Expert Member

    #12
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 478
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ndio hawapati tena
     
  13. All TRUTH

    All TRUTH JF-Expert Member

    #13
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 2,441
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Duh ccm ndo msahau nani anawataka nyie wezi!
     
  14. M

    MwanaCCM Senior Member

    #14
    Jul 9, 2013
    Joined: Feb 5, 2007
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mke wa nani tena jamani? naomba utupe information
     
  15. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2013
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,483
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Walimu JK si alisema hataki Kura zao?kumbe nayo ni sababu tena?
     
  16. Jalood

    Jalood JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2013
    Joined: Dec 13, 2012
    Messages: 751
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa tunalisubiri Jimbo la Mtwara
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Jul 9, 2013
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Mwandishi mwenyewe gamba la chui. Mosses Mathew ni Pinda mkubwa
     
  18. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2013
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,498
    Likes Received: 907
    Trophy Points: 280
    Hata majimbo ya Iringa na Mbeya mjini yanarudi CCM
     
  19. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 12,906
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    Chadema kwishney
     
  20. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #20
    Jul 9, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 12,906
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    Ni jambo jema kwa ccm kujitafakari na hatimaye kuja na majibu ya kile kilichowavuruga
     
Loading...