Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM wanaswa wakinunua shahada

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Oct 22, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    *Polisi yakiri kuwashikilia viongozi

    Wakati jihudi za kuliokoa Jimbp la Bukombe liko katika hatihati za za kunyakuliwa na Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) zikipamba moto, viongozi wawili wa Chama cha Mapinduzi (CCM) wilayani humo wanashikiliwa na Jeshi la Polisi kwa tuhuma za kukutwa wakinunua shahada kutoka kwa wapiga kura.

    Habari kutoka Bukombe ambazo zimethibitishwa na Kaimu Kamanda wa Polisi Mkoa wa Shinyanga, Seleman Nyakipande, zinasema viongozi hao ni Juma Mhoja na Shadrack Paul, ambao ni makatibu wa Tawiu la Ushirombo na Msonga.

    Alisema viongozi hao walikamatwa katika Kijiji cha Msonga, Kata ya Runzewe wakiwa tayari wamenunua shahada 185 za kupiga kura kutoka kwa wananchi ambao walikuwa wanarubuniwa na baadhi ya makada wa CCM ambao wako katika mkakakati wa kuliokoa jimbo hilo.

    Viongozi hao walikuwa wakinunua shahada hizi kwa bei ya kati ya Sh 2,000 na 5,000 huku lengo likionekana kuwalenga zaidi wafuasi wa Chadema ili kudhoofisha nguvu iliyopo.

    Kamanda Nyakipande alisema polisi inaendelea kuwafanyia uchunguzi watuhumiwa hao kwa kushirikiana na TAKUKURU kwa madai kuwa tukio hilo linaingiliana na Sheria ya Gharama za Uchaguzi.

    Hali ya siasa katika jimbo hilo iko tete kutokana na upinzani mkali uliopo kati ya CCM na Chadema, sababu kubwa ni kutokana na kuwapo makundi katika CCM baada ya kura za maoni zilizoibua malalamiko mengi.



    Chanzo: Tanzania Daima
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0


    Hivi Yusuf Makamba bado hajampigia simu Kamanda huyo wa polisi ahakikishe kama kweli ni wa CCM na kumuagiza kuwa iwapo ni wa CCM awaachie mara moja kama anataka kuendelea na kibarua chake?

    Ni kweli mwaka huu CCM maji shingoni!!!
    Nadhani hata polisi nao wamechoka sasa!!
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,311
    Trophy Points: 280
    Kawaida yao!halafu wanasema baada ya kupiga kura tuondoke vituoni eti sisi ni washabiki!hawajui kuwa kura ni mali zetu muhimu kuzilinda!
     
  4. D

    Dick JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni aibu kwa Chama kama hicho!
     
  5. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hao wananunua shahada za wana sisiem wenzao..! sioni sababu za mwana chadema kuuza shahada..!

    tuone kama watafungwa..!!
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hawa jamaa wamezoea kushinda kwa wizi tu,hawana lolote,wizi mtupu!!!!
     
  7. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Kadi si ina picha ya mwenye kadi hivyo haiwezi kutumiwa na mtu mwingine au wananunua ili iweje?
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,929
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    ngoja amri kutoka makao makuu ije, usishangae ukiambiwa ni UZUSHI, ili kuua soo. Mwaka huu mafisadi tunao!
     
  9. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    hao CCM ni noma watatumia mbinu zote na lazima waondoke madarakani kwa hali inavyoenda.

    PEEEEEPPPPPPLLLLLEEEEEEESSSSS PPPPPPOOOOOOWWWWWEEEEERRR!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    She she em fungu la kukosa, makamba na wifi yako kikwete habari ndo iyo!!!!!!!!!!
     
  11. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2010
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wananunua ili kupunguza idadi ya wapiga kura maana kama huna shahada huwezi kupiga kura.
     
  12. B

    Binti Sayuni JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nia yao ni kupunguza idadi ya wapiga kura.
     
  13. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani, hiyo ni rasha rasha tu kibunga kinakuja october 31 watu wengi naimani hawatapiga kura kwa kukosa majina yao vituoni. subirini mtaona jamani!!! tena bahati mbaya zaidi hautakuwepo muda mwingine wa kupiga mpaka 2015.

    Watu wahimizwe kuangalia majina yao ikiwezekana mawakala wapewe majina ya vituo mapema.
     
  14. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,597
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280

    Wananunua kadi ili yule mwenye kadi (ambaye aghalabu huwa anafahamika kuwa ni wa upinzani) asiweze kupiga kura siku husika ikifika. Wanafanya hivi ili kupunguza kura za wapinzani. Ni umafia flani hivi.
     
  15. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2010
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tumuombe Mungu atusaidie uchaguzi salama kwani mwaka huu tutaona na kusikia mengi. Kwa wazalendo tunaopenda nchi yetu tutumie haki yetu ya kupiga kura ipasavyo kwani huu ni wakati wa mabadiliko na sio kufanya mambo kwa kurithi au mazoea.
     
Loading...