Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM na itikadi ya ujamaa na kujitegemea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maulaga, Apr 18, 2011.

  1. maulaga

    maulaga JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 472
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimestushwa na kushangazwa sana na kauri ya katibu mkuu mpya wa CCM bwana Wilson Mukama aliyoitoa akiwa Zanzibar akidai CCM ina itikadi ya ujamaa na kujitegemea na kutangaza ati CHADEMA hawana itikadi. Hivi kweli Mukama hajui kwamba itikadi ya ujamaa na kujitegemea iliuwawa hukohuko Zanzibar miaka ya 1990 kwakuliua Azimio la Arusha na kuruhusu ubepari wa kikasino kwa viongozi wa CCM kukusanya na kulimbikiza mtaji kwa njia yoyote ikiwemo ufisadi na kualika wawekezaji uchwara kutoka nje kuja kupora rasilimali zetu? Jamani, kumbe Makamba alikuwa bora kuliko hii takataka. Poleni sana wana CCM maana mmeletewa upupu utakao wawasha mpaka mfe.
    SOURCE; Taarifa ya habari ITV saa mbili usiku (18.04.2011)
     
  2. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nami pia nimwona alipokuwa anatema pumba hizo.
    Makamba nafuu
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Sioni hata chembe moja ya 'Ujamaa na kujitegemea' kwenye utendaji wa ccm. Unless wanaunza kesho. Shida ujamaa na uwekezeji mara nyingi havipatan. Confussion!
     
  4. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Can you spell.....uh..CHINA?
     
  5. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huku ni kuwatukana wananchi bila aibu! Anaongea kwa tambo eti ccm inafuata itikadi ya ujamaa na kujitegemea na kudai chadema haina itikadi halafu watu waliovaa nguo za kijani wanamshangilia na kumpigia makofi na vigeregere.. Kwanza dhana ya ujamaa na kujitegemea iko kwenye katiba ya JMT sura ya kwanza yenye kichwa cha habari "JAMHURI YA MUUNGANO, VYAMA VYA SIASA, WATU NA SIASA YA UJAMAA NA KUJITEGEMEA. Sasa sielewi kama serikali iliiba itikadi hii kwa ccm au ccm iliiba kutoka serikalini. Au kwa kuwa tanzania ilikuwa na chama kimoja basi itikadi ya chama ilikuwa pia itikadi ya serikali. Pili ccm inajua wazi kwamba chama hicho sasa kinafuata itikadi ya ubepari ndio maana chama kimejaa mabepari wengi wakiwemo wafanya biashara lukuki ambao wengine ni wabunge lakini katibu mkuu mteule wa ccm anaongea bila aibu na kusema ccm inafuata itikadi ya ujamaa na kujitegemea na kuhoji chadema wana itikadi gani!!! Kweli ccm watamkumbuka makamba. Mkama hana jipya lolote.
     
  6. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huku ni kuwatukana wananchi bila aibu! Anaongea kwa tambo eti ccm inafuata itikadi ya ujamaa na kujitegemea na kudai chadema haina itikadi halafu watu waliovaa nguo za kijani wanamshangilia na kumpigia makofi na vigeregere.. Kwanza dhana ya ujamaa na kujitegemea iko kwenye katiba ya JMT sura ya kwanza yenye kichwa cha habari "JAMHURI YA MUUNGANO, VYAMA VYA SIASA, WATU NA SIASA YA UJAMAA NA KUJITEGEMEA. Sasa sielewi kama serikali iliiba itikadi hii kwa ccm au ccm iliiba kutoka serikalini. Au kwa kuwa tanzania ilikuwa na chama kimoja basi itikadi ya chama ilikuwa pia itikadi ya serikali. Pili ccm inajua wazi kwamba chama hicho sasa kinafuata itikadi ya ubepari ndio maana chama kimejaa mabepari wengi wakiwemo wafanya biashara lukuki ambao wengine ni wabunge lakini katibu mkuu mteule wa ccm anaongea bila aibu na kusema ccm inafuata itikadi ya ujamaa na kujitegemea na kuhoji chadema wana itikadi gani!!! Kweli ccm watamkumbuka makamba. Mkama hana jipya lolote.
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kobello,
    kama umekuwa ukifuatilia vizuri utakumbuka kwamba China na hata USSR wakati huo hawakuwahi kuubali Ujamaa wa Tanzania. Kwa Tz ni more of African Socialiam na ulikuwa (nisisitize- ulikuwa) more inward looking kwa maana kwamba kama Taifa lilizingatia sana solution kutoka ndani kuliko nje na ndio kukawa na 'kujitegemea'. Sasa hivi ujamaa wa kibakuli huku viwanda vimekufa sioni hata mantiki yake.
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,952
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Huwezi ukaongozwa kwa kisu na uma kwa kula halafu ukasema ni ujamaa na kujitegemea. Mpeni pole kwani hajui alisemalo!
     
  9. G

    GJ Mwanakatwe JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Theoretically ni kweli bali practically sio kweli kabisa.
     
  10. T

    Tata JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,237
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160
    Inawezekana ni kweli kuwa itikadi ya CCM ni UJAMAA na KUJITEGEMEA. Ila inabidi tueleweshwe huu ujamaa na kujitegemea una maana gani katika mazingira ya CCM ya sasa. Kwani huu walionao siyo ujamaa kama ukiupima kwa kipimo cha ujamaa aliokuwa akihubiri muasisi wa CCM (Nyerere).

    Kwa mtazamo wangu UJAMAA kwa muktadha wa CCM mamboleo una maana ya kurithishana nafasi za uongozi wa chama na serikali kwa JAMAA na marafiki wa karibu wa viongozi wa sasa na wastaafu. KUJITEGEMEA kwa muktadha wa CCM mamboleo kuna maana ya kufanya maamuzi ya kifisadi yanayoliingiza taifa katika madeni na hasara, kwa kujitegemea, bila kuwashirikisha wananchi na wawakilishi wao bungeni.
     
  11. k

    kosamfe Member

    #11
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Msameheni kwani hajui atendalo maana anaonekana pia kama vile si mwenzao hata alipoteuliwa hakuwa na magwanda ya kijani
     
  12. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mukama ni sawa na msukule tu hana jipya!
     
  13. MANI

    MANI Platinum Member

    #13
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,858
    Likes Received: 878
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo mkuu ina maana haendani na wakati !
     
  14. Y

    Yetuwote Senior Member

    #14
    Apr 19, 2011
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh! kazi anayo.
     
  15. CHIMPANZEE

    CHIMPANZEE Member

    #15
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Ni kweli CCM inarudisha siasa ya ujamaa na kujitegemea ndio maana inawatimua mafisadi wote.
     
  16. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unashtuka nini, hawa ni debe tupu:A S 465:
     
  17. s

    smz JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Njaa mbaya!!

    mzee amekaa bench muda mrefu sana anakuja na spidi ya ajabu, tutamkumbuka hata Makamba
     
  18. Utotole

    Utotole JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 4,831
    Likes Received: 1,771
    Trophy Points: 280
    'magamba'
     
  19. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hawawezi kuhutubia bila ya kuitaja CDM,tunawashukuru kwa kuzidi kutukumbusha kwamba kipo na kinazidi kuwanyima usingizi..
     
  20. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kweli duniani kuna mambo! nami nilimsikia akihutubia Zanzibar, kumbe CCM hawana watu makini. Kumbe huyu jamaa aliyemrithi makamba anapumba kuliko yule wa kwanza!!!

    SSM NAWAPA POLE HAMNA KITU KWENYE VIONGOZI WENU, NI PUMBA KWA KWENDA MBELE,

    MASIKINI CCM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!, NAONA HAKUNA ATAKEYE INUA HIKI CHAMA, WOTE VICHWA MAJI!!!, NDO MAANA NCHI IMEFIKISHWA HAPA. HIVI KWELI KATIBU MKUU MPYA ALIKUWA NDANI YA NCHI HII KWA MIAKA 20 ILIYOPITA?????????? MI NAONA KIZUNGUZUNGU KWA CCM.
     
Loading...