Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM kuanzisha makampuni ya biashara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msendekwa, May 27, 2012.

  1. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ili kukabiliana na pesa chafu, CCM inakusudia kuanzisha makampuni au kununua hisa kwenye makampuni ya biashara.
    Hii ni kwa mujibu wa Peter Kisumo(mwenyekiti wa baraza la wadhamini).

    My take:
    Watuambie kwanza nani aliiua SUKITA na kachukuliwa hatua gani?
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ya Sukita Again? oh ulaji huo
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hahaa CCM bana wanahangaika kweli..yaani wao wanajua bila hela hawawezi kushinda uchaguzi wowote ule...hahaaa poleni sana CCM
     
  4. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Msendekwa, ulishawahi kuona mfugaji wa fisi (ipo hapo shy) anaamua kufuga na mbuzi?

    kuna ofisi moja ya kata pale A town, UVchichiem wamesepa na faranga za chama halafu hawajulikani walipo miezi miwili. viongozi wao wanahisi machalii wamesepea CDM. inawezekana vijana wenye damu ya CDM wameamua kumfuata kamanda Millya.
    waanzishe tu kampuni na biashara. wenye meno mbona wapo wengi tu!
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 280
    Hivi mali za SUKITA zilienda wapi? Mabanda ya kuku, kiti moto, ushonaji, nk.

    Huwa naona magofu ya ghorofa pale Kimara Stover vijana wananiambia ni ya mtu mmoja alikuwa akiitwa Kapinga. Ujenzi wa hilo ghorofa refu kwenda kulia ulisita baada ya SUKITA kisuasua. Nasikia Kapinga ndiye alikiwa akiiongoza SUKITA.
     
  6. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hizo coy zina tija gani kwa mwanchi wa nanjilinji?
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ngoja tuone shamba la mahindi la nyani.
     
  8. p

    politiki JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    uhenda wakazitumia hizo kampuni kuibia pesa hazina kwa kuzitupia pesa nyingi za miradi kama kiini macho huku wakizichukua upande wa pili kumbuka kagoda. CCM haina uwezo wa kuendesha mradi wa kuuza maembe leo ghafla wanataka kufungua kampuni.
     
  9. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanachofanya ni kusafisha pesa chafu walizotuibia.Si siku nyingi zijazo tutazirejesha hela zetu.
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hili jambo ni la kuangalia kwa makini sana. Kuruhusu vyama vya siasa vifanye biashara yoyote wanayotaka linaweza kuleta balaa. Tuliona sekeseke la mgomo wa mafuta. Ni lazima itungwe sheria inayotoa mwongozi aina ya uwekezaji unaoruhusiwa na vyama vya siasa. Tusiliache hili kiholela. Wafanyabiashara watateka nchi.
     
  11. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kwani ile kampuni yao(Ikulu) imepatwa na nini? wameona waongeze zingne coz they know hawatakuwa na biashara pale by 2015!!!!!?
     
  12. Mjomba wa taifa

    Mjomba wa taifa JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wezi watupu.
     
  13. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nalikumbuka tangazo lao la
    "... SUKITA supermarket. Bingwa wa mabingwa katika biashara ya supermarket jijini Dar es Salaam.
    Wakiwa mtaa wa Lumumba, wanatoa huduma nzuri kwa wateja. Na bei zao, zimepangwa ili kukupa unafuu wewe mnunuzi..."
    Na bidhaa zao za Shang shang, Flying Pigeon(Basikeli), Butterfly(Cherehani), n.k.
    Labda wataifufua!
     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama Tendwa ataruhusu hili,kutakua na conflict of Interest!!!kwa sasa tuu mohammed enterprises anawapa vijipesa basi wanampa kila kitu,misamaha ya kodi na kaiwekaserikali mfukoni!CHAMA CHA SIASA SIO SACCOS!maeneo yaliyokua ya wananchi chini ya ccm wamempa oil com kujenga vituo vya mafuta jee mapato yake yapo wapi?
     
  15. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,899
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo wanataka waendelee kufanya biashara bila kulipa kodi!kwani vodacom,uhuru,mzalendo,jamba leo,itv,channel 10,star tv,radio uhuru,azam etc haziwatoshi?
     
  16. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Hawa ccm hawawezi kufanya biashara yeyote wakati huu kwani walishindwa enzi za SUKITA wakati huo wanapata mikopo ya bure toka NBC sembuse leo!! Leo hii hakuna pesa za bure pengine waanzishe EPA nyingine kwani huyu gavana wa BOT ni kiazi, ameshimndwa kabisa kuthibiti mfumuko wa bei hapa nchini amebakia kutoa visingizio visivyokuwa na kichwa wala miguu!!!!
     
  17. T

    The third Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ccm wamechoka awana jipya.
     
  18. p

    petrol JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    mie napita tu. mawazo ya akina kisumo tuliwahi kuyasikia enzi za mzee ruksa. sijui zile kampuni ziliishia wapi? tutasikia mengi mwaka huu.
     
  19. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    SUKITA ilijifia yenyewe kwani ilikuwa ni moja ya vichaka vilivyoanzishwa na CCM kuwaibia watanzania
     
  20. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ​Mkuu umenichekesha sana. Kweli nyani akifanikiwa kulima shamba la mahindi akayatunza mpaka akavuna, basi itakuwa ni muujiza wa karne.
     
Loading...