Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Car seat

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Nyani Ngabu, Jul 15, 2010.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Jul 15, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Wadau, ningependa kujua sheria za barabarani Tanzania zinasemaje kuhusu kuendesha gari na mtoto akiwa ndani? Je, ni lazima uwe na car seat? Na kama ni lazima ni watoto hadi wa umri gani wanaotakiwa kuwekwa kwenye car seat? Na kama wamevuka huo umri sheria inasema wakae kwenye kiti cha nyuma au?

    Wenye kujua tafadhali nijuzeni. Natanguliza shukrani.
     
  2. roselyne1

    roselyne1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ofu topik:mie nilijuaga NN ni msela msela hivi,hana mtoto wala hawazii kuwa naye....:twitch:
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Jul 15, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Hahahaha, stank (thank) you Rosie...

    See, never judge a book by it's cover and never judge a person by their user handle and some of the clowning they do here. Behind NN there is a very upstanding, very well put together gentleman. Behind NN, there is an outstanding son whom his parents are very proud of. Behind NN there is a very loving father who is a hero to her million dollar princess. Don't you ever bad mouth me in front of my daughter...she'll cut you down to size and put you in your place. She's very protective of her daddy. She's a daddy's girl.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Jul 15, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    What the hell? Ina maana hakuna anayejua? Well, I guess I'll have to check with the traffic police.
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Dont you ever do it, they will ask for kitu kidogo, na najua hutakuwa tayari kufanya hivyo.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 15, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Hapana babu, moja ya kanuni zangu zisizovunjika ni kutoa kitu kidogo. Ila kuhusu hiyo sheria vipi, ipo angalau hata vitabuni au haipo kabisa?
     
  7. kaitlynne

    kaitlynne Member

    #7
    Jul 16, 2010
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    NN mimi nafikiri sheria haiko wazi hapa Tanzania au hatuijui ila kwa usalama wa watoto wako na kwa ufahamu tulionao ni kuwa mtoto ni vizuri akae kwenye car seat iliyowekwa nyuma. watoto wachanga mpaka 8months wanatakiwa watumie rear facing car seat na wakubwa 9months na kuendelea, sina uhakika mapaka umri gani. hivyo ndivyo nilivyofanya mimi kwa usalama.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Asante dada. Nyuma ni salama zaidi kwa mtoto yoyote chini ya miaka kumi na miwili.
     
  9. JS

    JS JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sheria zetu za barabarani hazieleweki needs to be reviewed and amended where applicable. Mueke tu mwanao kwenye car seat proper for her age ili uendeshe gari kwa amani.

    Mara kama mbili hivi hawa wanaoclaim ni matajiri wa mji huu and they live flashy lives, niliona baba kashika usukani huku amempakata mwanae na gari linatembea kabisa. Just like how Britney was nabbed i think last year or the other year akiendesha gari huku kampakata mwanae its very dangerous lakini trafiki wala hakumuona huyo baba au alimuona akamuacha apite hata sikuelewa. I wished i was a traffic police ningempeleka kituoni straight away. :mad::mad::mad:
     
  10. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Hakuna sheria yoyote inayotumika Tz ambayo iko valid sembuse inayohusu car seat? Tz kwenye sheria zote ni mfuko wako na ukikataa yatakupata kama yaliyonipata mie kwani nilipelekwa pale Osterbay Polisi kama mzururaji na kesho yake nikapelekwa mahakamani nikasomewa shitaka la kukutwa na mmea/Bangi gram 500 zikiwa kwenye bahasha, hapo nilinyanyua mikono nikakata pochi na kesi iliisha siku hiyohiyo mahakamani
     
  11. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Nyani hapo umemkumbuka babu Seya?
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jul 16, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Yaani hili liinji bana aaah lina kero nyingi mno
     
  13. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Brasil nawewe sasa unaogopa traffic fines au safety ya mtoto wako?.... unavyoonesha unajua sana HSE Rules ila msg yako imefika....
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kwa usalama wa mtoto wako utakapofika bongo tumia tu hizo sheria zinazotumika huko uliko hivyo hivyo bila ya kujali kama traffic police anajua maana yake au la.

    hawa makwegaz wapo wapo tu...........maana ya usalama barabarani hawaijui kabisa
     
  15. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,558
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    kwa nchi yetu sijui kama hii sheria ipo......car seat was introduced kwa sababu ni vigumu kumfunga mtoto mdogo mkanda wa kawaida kwenye gari coz mkanda wa kawaida uko designed kwa watu wazima.
    sasa kwa nchi yetu ambayo kuvaa mkanda ni ubrazameni na hata traffic police anaangalia dereva tu unategemea watajua kitu kinaitwa child car seat?mara nyingi tu nishashuhudia watu wanaendesha huku vitoto vinatoa vichwa nje ya dirisha au wengine wanawaruhusu hata kuchungulia thru sun roof......nunua na weka kwa usalama wa mwanao kama ambavyo naona watu wachache wanajali wanazo hizo child car seat.
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Jul 18, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,958
    Trophy Points: 280
    Duuh sasa hiyo ni child endangerment....kuna haja ya kuanza uanaharakati wa kutetea haki na maslahi ya watoto. Ngoja nijipange vizuri.
     
  17. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,558
    Likes Received: 5,442
    Trophy Points: 280
    OK....... ila usituletee haki za huko majuu tukashindwa hata kuwaadabisha watoto wetu wakawa kama akina SHANIQUA.......
     
Loading...