Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bubu naye ana haki ya kuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania-hii nayo iwekwe kwenye katiba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ayubuchacha12, Jun 8, 2012.

  1. ayubuchacha12

    ayubuchacha12 Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :clap2:
    UNAJUA SUALA LA KUCHAGUA KIONGOZI KWA KUANGALIA ANAVYOONGEA NA KUCHANGIA KIFEDHA SIO ZURI KWA SABABU UONGOZI SIO FEDHA WALA MANENO...UONGOZI NI KUTOA MAAMUZI SAHIHI...HII YA KUCHAGUA WATU WANAOJUA KUONGEA KUMEWANYIMA HAKI YA KUWA RAIS MA-BUBU WENYE IQ KUBWA!!!
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,043
    Likes Received: 5,238
    Trophy Points: 280
    Hata akiwa ni bubu ambaye pia ni kipofu pia hana mikono yote ana haki ya kuwa raisi.
    Kazi ni pale wakati wa kuhutubia taifa
     
  3. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ataombaje kura sasa?
     
  4. kamtu33

    kamtu33 JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 948
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Hata hayo maamuzi atakuwa anayatoaje?... nikweli wanadamu wote wana haki sawa lkn kiwete hawezi kucheza football.
     
  5. ayubuchacha12

    ayubuchacha12 Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio uone mapungufu ya democrasia hii ya kuchaguana kwa kura...tubuni njia mbadala ya kupata viongozi..
     
  6. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Atakuwa anahutubia vipiwananchi wake??
    Atakuwa anawekemea vipi Mawaziri na viongozi wanaokosea??
    Atakuwa anatoa vipi maelekezo?
     
  7. ayubuchacha12

    ayubuchacha12 Member

    #7
    Jun 9, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa maandishi,,,ataandika maamuzi, maelekezo na hotuba ataandika na kusomwa kwa wananchi
     
  8. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    how fast you think his decisions will be?!
     
  9. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Bubu kapokea simu
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Ufalme hutekwa na wenye nguvu
     
  11. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,703
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Kwa uhakika bubu hafai kuwa rais, si kwa ubaguzi wa walemavu bali hali yake itamzuia kutekeleza kwa ufanisi majukumu yake kama rais. Hata hivyo ulemavu wa viungo kama Ngozi, Mikono na Miguu haviwezi kumzuia mtu kuwa rais, labda kwa unyanyapaa tu. Tukumbuke kuwa kulikuwa na Rais Franklin Delano Roosevelt wa Marekani (March 4, 1933 – April 12, 1945) aliyekuwa na ulemavu wa MIGUU aliongoza vizuri sana, ikiwemo kuwapitisha wamarekani ktk wakati m:madgrin:wa kupigana vita vya pili vya dunia. Hata King Tutankhamun aliyetawala Misri na kufariki mwaka 1324 B.C alikuwa ni mlemavu aliyekuwa anatembea kwa mkongojo hakuna na tatizo katika kutawala. Hivyo basi kuna baadhi ya ulemavu ukiwemo BUBU, KIZIWI ni changamoto kubwa mno kumruhusu huyu muathirika kuwa Rais.
     
  12. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,703
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Kwa uhakika bubu hafai kuwa rais, si kwa ubaguzi wa walemavu bali hali yake itamzuia kutekeleza kwa ufanisi majukumu yake kama rais. Hata hivyo ulemavu wa viungo kama Ngozi, Mikono na Miguu haviwezi kumzuia mtu kuwa rais, labda kwa unyanyapaa tu. Tukumbuke kuwa kulikuwa na Rais Franklin Delano Roosevelt wa Marekani (March 4, 1933 – April 12, 1945) aliyekuwa na ulemavu wa MIGUU aliongoza vizuri sana, ikiwemo kuwapitisha wamarekani ktk wakati m:madgrin:wa kupigana vita vya pili vya dunia. Hata King Tutankhamun aliyetawala Misri na kufariki mwaka 1324 B.C alikuwa ni mlemavu aliyekuwa anatembea kwa mkongojo hakuna na tatizo katika kutawala. Hivyo basi kuna baadhi ya ulemavu ukiwemo BUBU, KIZIWI ni changamoto kubwa mno kumruhusu huyu muathirika kuwa Rais.
     
Loading...