Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BRIGEDIA Jenerali mstaafu Hashim Mbita ameionya serikali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 15, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    BRIGEDIA Jenerali mstaafu Hashim Mbita ameionya serikali kama hakutakuwa na majadiliano baina yake na wananchi uwezekano wa kuvunjika kwa amani ni mkubwa.
    Mbita alitoa onyo hilo jana jijini Dar es Salaam katika kongomano la uundwaji wa jukwaa la taifa la Asasi za Kiraia (AZAKI) la kitaifa na la kikanda.

    Alisema tatizo kubwa lililopo katika serikali na utawala wa nchi nyingi za ukanda wa Afrika ikiwemo Tanzania ni kutokuwa na majadiliano ya pamoja kati yao na wananchi.
    “…Shida kubwa iliyopo ni kukosa majadiliano ya pamoja kati ya watawala na raia, amani na utulivu inaweza kutoweka kwenye ukanda wa nchi za Afrika endapo majadiliano hayo hayatakuwepo,” alisema Jenerali Mbita.
    Akitolea mfano kwenye nchi zilizokumbwa na machafuko zikiwemo za Libya na Tunisia, alisema nchi hizo zimefika katika hatua hiyo kutokana na kutokuwa na majadiliano kati ya watawala na raia wake.
    Alisema kwa miaka ya hivi karibuni nchi nyingi za Afrika zikiwemo zile za Uarabuni zimekumbwa na matukio ya uvunjifu wa amani, hivyo hali hiyo inaweza pia kutokea katika nchi nyingine za Afrika kama hakutafikiwa kwa hatua hiyo.
    “Kukosekana kwa majadiliano kati ya raia na watawala hawa kunaweza kuzaa malumbano na kutoweka kwa amani,” aliongeza. Jenerali Mbita ambaye pia ni Balozi mstaafu na Mdhamini wa Taasisi ya Mwalimu Nyerere, alisema lengo la AZAKI ni kufaya kazi kwa pamoja na serikali katika kutekeleza mipango mbalimbali na kuleta maendeleo ya nchi.
     
  2. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mzee usitwange maji kwenye kinu, UVCCM na wengineo watakutukana sasahivi na kuambiwa unazengea Urais 2015. Ulishaambiwa sikio la kufa..................
     
  3. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tatizo sio sikio la kufa CCM sasa hivi wameshakuwa viziwi, labda aje Bwana Yesu awaponye vinginevyo hakuna wakuwasaidia
     
  4. mafiakisiwani

    mafiakisiwani JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    sasa si jeshi lichukue nchi na kuinyoosha halafu iirudishe tena kwa raia baada ya kuiweka saw?
     
  5. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naona labda kashajianda kupokea matusi ya makamba na UVCCM, na jumuiya ya wazazi wa ccm,kwani yawezekana akawa mwanachama wa ccm mfu!
     
  6. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Sekretarieti (Secretariaty) nzima au yote ya SISIEM inatakiwa ikapate kikombe kule Semunge kwa Babu.
     
Loading...