Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Boil the brain yoo...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Greater thinker, Dec 11, 2011.

  1. Greater thinker

    Greater thinker JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Nguo inauzwa sh.10,000 na unahitaji kuinunua lakini hauna pesa,unaamua kwenda kumkopa kaka yako sh.5000 na dada yako sh.5000.
    Unapokwenda kununua nguo ile unakuta bei imeshuka na kuwa sh.9700.Unanua kwa sh.9700 na kurudishiwa sh.300 kisha unaamua kupunguza deni kwa kaka yako unamlpa sh.100,na dada yako pia unamlipa sh.100!hvyo ukabaka unadaiwa 4900 kwa kaka yako na 4900 kwa dada yako yoo ukijumlisha ni sh.9800 + ela uliyobakiwa nayo sh.100=9900!swali sh.100 imeenda wapi yoo?
     
  2. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Yaani hili swali huwa linanichanganya mpaka baasi....hako kamia kakaenda waaaaapi??
     
  3. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #3
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    IIIIISH...yaaan wooote nyie vichwa maji...hiyo si ulitumia kwenye nauli..??!! umesahau kama ulikuwa na 200 tu mfukoni kabla hujaenda kukopa!!? sasa je...!!?
     
  4. Heart

    Heart JF-Expert Member

    #4
    Dec 12, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 2,635
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Mmmmmmmh......:tongue:
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Dec 12, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Read me well:
    Total received: 10 000 (from siblings)
    Total spent: 9 700 (nguo) and 200 (kupunguza deni)
    Balance: 10 000- 9 900=100 (mfukoni)
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Dec 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145

    Mbona hiyo hisabu ni cha mtoto sana.

    Kwa maelezo yako kuwa umekopa 5000 x 2 = 10000, kwa watu wawili tofauti:

    Kaka: 5,000
    Dada: 5,000
    Jumla: 10,000

    Nguo inauzwa 9,700

    Umerejeshewa: 300
    Umetoa 100x2=200

    Umebakiwa na 100

    Hapo ni hivi:
    Hiyo 9700 unaigawanya mara mbili, unapata 4850 ambayo ndio pesa halisi uliotumia toka kwa kila mmoja. Umerejeshewa 300 na kuwapa kila mmoja 100 na kubakia na 100 ambayo unapaswa uigawanye mara mbili na kuwapa kila mmoja 50

    Kwa hiyo hapo baada ya kuwarejeshea 100 kila mmoja na ile mia uliyobakia nayo ukiigawa mara mbili utawapa 50 kila mmoja na deni litakalobakia kwa kila mmoja ni 4850 x 2 = 9700 + 150x2 = 10,000
     
  7. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #7
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umetumia 4850 ya kaka yako, na 4850 ya dada yako kununua nguo.

    Ukiwarudishia mia mia unkua umetumia 4850 ya kaka yako dukani/gengeni, na 100 ya kaka yako kwake yeye kaka yako, jumla 4950.

    Utakuwa pia umetumia 4850 ya dada yako dukani/gengeni, na 100 ya dada yako kwake yeye dada yako, jumla 4950.

    Jumla ya hela ulizo tumia ni 9900, na umebakiwa na mia mfukoni.

    In other words......hiyo mia imeenda mfukoni mwako!
     
  8. Greater thinker

    Greater thinker JF-Expert Member

    #8
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Siyo jibu mkuu,mia haipo mfukoni boil again your brain yoo
     
  9. The last don

    The last don JF-Expert Member

    #9
    Dec 12, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Acha kujumlisha madeni wewe.
     
  10. Greater thinker

    Greater thinker JF-Expert Member

    #10
    Dec 12, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Boil your brain yoo...
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Dec 12, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Nilinunua Big G kwa mangi.
     
Loading...