Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bloggers: Pengine inakera!!

Discussion in 'Celebrities Forum' started by ngoshwe, May 13, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    May 13, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wataalamu wanasema pengine kumwelewa tu alivyo si lazima umwone kwa sura, hata kwa sauti au maandishi yake waweza kujua tabia zake na yale anayoyapenda na kuyachukia.

    Ongezoko la bloggers wa kitanzania linaonekana kukua kwa kasi sana na kwa takwwimu za haraka haraka wengi wao ni wana habari (waandishi, wapiga picha na watangazaji) katika vyombo mbalimbali vya habari ndio waliojikita katika kupasha habari kwa staili hii ya blogu. Kama inavyofafahmika, waandishi wa habari wanadhamana kubwa katika jamii na pengine wale wanaojua kwa hakika maadili ya kazi zao wamekuwa wakizingatia hata pale wanapotakiwa kuandika kwa ajili ya maslahi yao binafsi.

    Ukijaribu kutafiti kupitia blogu nyingi sana na wenzetu wana habari unatona kuwa yale yanaoandikwa na baadhi yao ni kana kwamba wahusika huwa hawafikiri na japo wana haki ya kuandika kwa maana ya kwamba wao ndio wamiliki wa hizo blogu zao, lakini haileti maana kama hata kufikiri athari ya kile unachokiandika na lugha unayotumia inakuanika wewe binafsi na kutosaidia jamii ambayo ingejifunza kutokana na yale unayoandika.

    Kwa mfano, katika moja ya blogu, mmiliki wa blogu hiyo anaandika haya hapa chini ambayo ni wazi kabisa ilikuwa ni sehemu ya kazi ambayo awali alifanya ofsini kwake na lakini badae anaamua kuianika tena kwenye kwa staili ya majungu kwenye blogu yake ili mradi tu blogu ionekane ina habari:


    Jamani kama twataka ufanisi, basi tukae chini, tufikiri, tujifunze toka kwa wenzetu ili tuweze kuboresha na si kukurupuka na kufanya kile ambacho pengine hakina mwelekeo wa kitaaluma wala kujenga jamii.
     
  2. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #2
    May 13, 2010
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nafikiri watanzania wengi hawajui maana ya ku-blog.Naona sehemu kubwa ya wamiliki wa blogs Tanzania wanatumia kuandika udaku au ku-copy taarifa toka kwenye vyombo vingine vya habari.Lakini ukiangalia blogs nyingi katika nchi zilizoendelea unaona contents zinakuwa juu ya mambo ambayo waanzilishi wa hizo blogs wanakuwa na utaalamu nayo.Kwa mfano unaweza kuona blogs juu ya urembo,teknohama na vitu vya namna.Zipo pia blogs za udaku hasa kwenye entertainment industry lakini hizi ziko specific kuandika juu ya hayo mambo lakini hapa Tanzania mtu anapoanzisha blogu yeye anaandika kila kinachokuja kwenye kichwa chake na anachoweza ku-copy toka kwenye blog nyingine.
     
  3. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #3
    May 13, 2010
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 614
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    mbaya zaidi hawakubali na wala hawapo tayari kurekebishika..
     
  4. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #4
    May 13, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
  5. MLATIE

    MLATIE Senior Member

    #5
    May 13, 2010
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mambo ya kuiga haya yana matatizo wafuate mfano wa blog ya michuzi.sio kwamba nampigia debe ila ankal yupo makini na kazi yake.Blog yake ipo mwake
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    May 13, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo lingine shule nayo muhimu mtu anapo kosea ukimuelimisha tu kosa ooh unanionea wivu blog ni ayngu na mambo kibao sasa huyu unategemea nn atacho kuwa anatundika zaidi ya vitu anavyo ona yeye vinamfaa kwenye kichwa chake. Wanahitaji kuelimika, wakubali kuwa kuna changamoto kubwa mbele yao.
     
  7. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #7
    May 13, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Fidel, Nakubaliana kabisa na wewe.

    Wakati Mwingine wataalamu wanatushauri kuwa siri ya mafanikio ni kukubali kukosolewa na kutumia mawazo ya wenzetu kujijenda na si kuendelea kusimamia yale ya kwetu tu, vinginevyo pasingekuwa na shule mapka ngazi ya u-Profesa na wala pasinge kuwa na taaluma mbalimbali kwani kila mtu anazo akili zake na angefanya vile anayoona yeye inafaa na sio jamii yake ionavyo juu yake .

    Maisha siku zote ni sawa na kujatazama katika kioo, ukitaka kioo kikuambie wewe ni kwa vile kinavyokutizama, kitakuambia lakini ukikilazimisha kwa kujichekesha mbale yake, kujifutafuta nk. kamwe huwezi kupata jibu sahihi la jinsi ulivyo hata kama utajiangalia kwenye kioo mara mia kwa siku.

    Sasa kama mtu anakukosoa na wewe unaendelea kusimamia misimamo yako hata kama unapotoka hiyo inadhihirisha upeo wako mdogo, udikteta wa mawazo, na kutojua nini unafanya na katika hali kama hiyo, hata kama uliwahi kuwa darasani ni wazi kuwa ulikuwa ukipitisha siku tu na darasa halijakusaidia.

    Haiingii akilili mtu mzima ukashindwa kuubali ukweli, unaanzisha blogu, wewe ni mwanahabari ambaye kimsingi unapaswa kufikiri na kuandika ili uwape wanajamii habari za uhakika nk lakini unakuwa unaanza kuhamisha hamisha habari na mapicha toka katika blogu za wenzako na tovuti pasi hata kuahariri wala kuchuja chochote na kuzitundika kwenye blogu ya kwako na unasema hayo ni mawazo yake. Unaandika habari ukiwa umechanganya changanya lugha (hovyo hovyo) kiswahili, kiingereza, kichina nk...na pengine hata kufanyia mapitio ya kusahisha makosa ya uchapaji hutaki kufanya lakini bado unang'ang'ana na misimamo yako kuwa "blogu ya kwangu"..ikiwa ni ya kwako na hutaki wale wanaoitembelea wakukosoe, ya nini basi ukaiweka hewani na kusema unataka wadau wapitie na kutoa maoni??..

    Tukumbuke kuwa si wakati wote yale tunayofanya yanatupatia umaarufu, kitu kama blogu na taarifa nyinginezo ambazo tunaziweka katika tovuti zinasomwa na mamilioni ya watu ulimwenguni na zitaendelea kuwepo hewani pengine hata baada ya kufa kwetu. Sasa ukiwa unaamua kuweka lolote tu unalofikiria hewani pasipo kujua athari zake inaweza kukugharimu na ukaonekana mbumbumbu mbele ya jamiii pasipo kujitambua!.

    Tuchukue muda wa kujifunza na kukubali pia ukweli!!
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    May 13, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Nakushauri anzisha yako kuwaelimisha bloggers wa kibongo
     
  9. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #9
    May 13, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
  10. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #10
    May 13, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi kumbe aliapa kuwa hatorudi tena JF? IT spesholist ana matatizo sana!
     
  11. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #11
    May 13, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kila mmoja anataka kuonekana yeye ndo yeye hata kwa madudu!
     
  12. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kwangu mimi cha kuwashauri watu wengi wajaribu kwanza kuangalia kitu ambacho hamna nao wafanye hicho au waangalie ambavyo viko lakini havifanywi kwa ufanisi mfano mimi nilianzisha naombakazi.com baada ya kuona blogu Fulani kama hii iliyokuwa inaendeshwa toka Kenya nimeiboresha hii kuwa zaidi ya ile ya Kenya sasa kuna nafasi za kazi za dunia nzima haswa bara la afrika na ulaya sasa unaona nilivyoweza kumpiku huyu mwingine hata ukiangalia hapo kwenye follow utaona kila siku 3 watu 2 au 3 wanaongezeka kwenye follow na wanaofungua naomba kazi kwa siku wanazidi kuongezeka .

    Lingine ni kuangalia pia hizo hizo za wenzetu lakini kuboresha zaidi kwa ajili ya watu wa kwetu na mazingira yetu hiyo itakuwa vizuri sana mfano utamaduni unaweza kuangalia blogu zingine kwenye utamaduni zinaandika nini nao huko nchi za watu unaweza nawe kuandika hivyo lakini kwa kutumia mifano na mambo mengine ya kwetu badala ya kuhangaika kuandika habari moja na maoni yanayofanana kila siku .

    Halafu cha mwisho ni kuwe msomaji mzuri na kuchangia maoni au makala kwa wenzako usipofanya hivyo utakosa hata watu wa kusoma blogu zako au kuzifuatilia na utakuwa sio mbunifu wa vitu mbalimbali haswa vinavyohusu uandishi
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    May 13, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahaha da mkuu kila mtu akianzisha ya kwake si itakuwa kero na sisi wengine sio maarufu nani atakae tembelea kwenye blog yako unaweza jikuta ni wewe na jamaa mmoja au wawili ndo mnatembelea na kuchangia maoni, kwa vile mm sina jina kama hao wengine hata nikianzisha kuwaelimisha itakuwa kazi bure cha muhimu wakubali tu kukoselewa pindi wanapo kosea hapo ndipo wanaweza ng'amua mawazo ya mtu na kufanya kazi kwa ufanisi zaidi.
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    May 13, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    bloggers wanaandika kile wasomaji wao wanachotaka..............watanzania wengi tunapenda umbea na mabeef....ndo ukakuta blog zote zmejikita huko.

    hawa mablogger hawatakoma mpaka atokee mtu awa sue .........
     
  15. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #15
    May 13, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hata kwa Kiswahili ungeeleweka tu!

    Nimeshindwa kuelewa Kiswanglish ulichotumia kwenye "Profile" yako!
     
  16. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #16
    May 13, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Blogs za maana ni chache sana, nyingi ni upuuzi mtupu na hazifai hata kutembelewa, watu wanadhani ni kazi rahisi kuanzisha Blog na kuifanya iheshimike kwenye jamii, wengi wanakurupuka tu kama hawa waliotolewa mfano.

    Uanahabari ni fani ya watu jamani tena wanaendea shule, ni bora kuishia kusoma za wengine tu kuliko kuanzisha Blog na kufanya madudu.
     
  17. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #17
    May 13, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu tusijaribu kupotosha mada kwenye blogu sio lazima kuandika kile kitu wanachopenda ni kuandika kile ambacho mtu mwenyewe anapenda watu wajue au waweze kuchangia kwahiyo sio lazima watu wakipende

    Kinachotakiwa tu ni kuwa na target Fulani na kuwe na umoja Fulani
     
  18. Bibie

    Bibie Member

    #18
    May 14, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I somehow agree to some points in here ila tatizo kubwa lakwetu sis wabongo ni chuki zisizo na msingi mi nadhani mtu kumuelimisha mtu si kitu kibaya ila utakuta kuna watu waingia kwenye mablog ya watu kutukana tu watu all the time je hii ni haki???

    Hata kama blog inauhuru sidahni kama ni jambo zuri mtu kuwa anatukanwa au chochote anacho weka ni matusi tu. Tubadilike na pia tuelimishane kama wadau hapa mlivyo sema blog si mambo ya kucopy and paste.
     
Loading...