Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya shule za private kwa kidato cha V yaingia mdudu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by opportunist2012, Mar 26, 2012.

  1. o

    opportunist2012 Member

    #1
    Mar 26, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutokana na matokeo mabovu ya form IV mwaka 2011,shule za private zimekosa wanafunzi wa kidato cha tano mwaka huu (2012) kwa idadi wanayoihitaji.Baadhi ya shule imepokea mpaka wanafunzi watatu mpaka 10.Hali hii imetokana na matokeo yasiyoridhisha ya kidato cha tano ingawa serikali imejitapa kwamba kiwango cha ufaulu kimeongezeka.Kilichoongezeka hapa ni division IV na kupungua zero.Wamiliki wa shule hizo za private wameonekana kuchanganyikiwa kwani hata hao wanafunzi wachache wenye div1 mpaka III wanagombeana na shule za serikali.Kuna baadhi ya shule za serikali zimekosa kabisa wanafunzi wa kujiunga kidato cha tano,baadhi ya shule hizo zimeaghirisha kuchukua baadhi ya michepuo kutokana na matokeo mabovu ya kidato cha nne.Wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na kidato cha tano mwaka 2012 watatangazwa hivi karibuni.
     
  2. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #2
    Mar 26, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kuna siku yaja navvyo vyuo vikuu vitakosa wanafunzi wa mwaka wa kwanza.Hili ni tatizo la kutokuwa na mfumo mzuri wa utoaji wa Elimu tulio nao TZ
     
Loading...