Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara nje ya nchi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by emmanuel1976, May 2, 2012.

  1. emmanuel1976

    emmanuel1976 JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau, naomba kujua nini cha kufanya kabla sijaanza kusafirisha biashara nje ya bara la Africa. Nataka ku export chai na kahawa nahitaji nini kwanza. Kama ni leseni ni aina gani ya leseni ama vibali na zinapatikana wapi. Asanteni
     
  2. I

    Incredible JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 698
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 80
    Exportation ni jambo zuri kwani linainua uchumi wa nchi. Nchi yetu itaweza pata pesa za kigeni ktk hilo wazo lako zuri. Lakini kwanza tafuta masoko nje ya nchi ili ujue ni wapi unataka peleka bidhaa zako. Na pia haujaweka wazi kama unataka safirisha bidhaa gafi yaani chai na kahawa ambavyo havija sindikwa au una export processed goods. Nasema hivi maana taratibu na mamlaka zinatofautiana kutegemea na nini unaexport.

    Pia uzingatie kwamba baadhi ya nchi ukipeleka ungraded goods ni kosa la jinai ambalo yeyote atakayeshirikiana nawe akiwa nchi hizo aweza fungwa. Nchi hizo ni kama USA na Canada. Ukiingiza chakula ambacho ni substandard utafungwa.
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    emmanuel1976 ... do you have ready market or customers ?
     
  4. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mambo kama haya ndo yananifanya mimi mrdash1 niamini kuwa watanzania tumeumbwa na nusu akili. yaani wewe ufikirie biashara nje ya nchi kabla ya biashara ya ndani????!!!!! mtoto ambaye bado hajajua kutembea atawezaje kukimbia??? Mimi nakuhakikishia kwa hapa bongo Da slam ndo jiji namba moja lakini mvua ikinyesha mitaa inafurika maji watu wanabebana migongoni, uchafu na takataka kila pahala,watu wachovu, majumba yamechakaa na magari yamechoka, mitaa imejaa watu wamevaa yeboyebo wamebeba biashara za mikononi hivi eti ndo mtu wa jamii kama hii ndo afanye biashara ya kimataifa???? ha ha ha ah mimi mrdash1 acha nijichekee!!
    ushauri wangu wa bure anzisha biashara ndani kwa ndani, imarisha viwango na uzalishaji. Makampuni yote duniani yalianza kama local companies nchini mwao baadae yakapanuka hadi nje ya mipaka. Mbongo anataka aanzie nje ya mipaka...... kudadadeki!!
     
  5. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama uko serious, nakushauri utafute firm or individual consultant, ambaye amebobea kwenye international business, uwe tayari kulipa consultation fee, then atakushauri vizuri.
    Tatizo tulionalo sisi wafanyabiashara waTZ we dont use experts, tunafanya mambo kienyeji mno...
     
  6. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kaka, naomba na mimi unisaidie kama unaweza kuniunganisha na Consultant wa Biashra hasa hizi za kijasiriamali ili anisaidie na mimi nitamlipa alimradi anipe CV yake kabla sijawasiliana naye
    Nitashukuru kwa msaada wako maana nami natapenda nijingize kwenye biashara za kijasiriamali na baadae za nje
     
  7. O

    One Man Army JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    uwe na chai na hyo kahawa kwanza..
     
  8. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Pamoja na mambo mengine utahitajika kuwa na import permit toka nchi unayotaka kupeleka, export permit toka Tanzania, na inspection certificate ya hiyo kitu unayotaka kusafirisha
     
  9. K

    KVM JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,676
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160

    Kwa kweli hujamtendea haki kabisa aliyeuliza swali. Wewe umefikiria tu kuwa mwulizaji wa swali hafanyi biashara yeyote Tanzania. Kwamba Tanzania kuna maisha duni haimaanishi kuwa nchi haiuzi vitu nje ya nchi. Nakuomba ufanye utafiti wa biashara ambazo Tanzania inauza nje na inapata kiasi cha pesa nchi inapata kwa mwaka.
     
  10. s

    sindo Senior Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwanza Fanya business name Registration Brela
     
  11. s

    sindo Senior Member

    #11
    May 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pili nenda wizara husika kwa ajili ya leseni ya biashara hiyo
     
  12. s

    sindo Senior Member

    #12
    May 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Halafu nenda Board ya Chai na Bodi ya Kahawa kwa vibali vyao
     
  13. s

    sindo Senior Member

    #13
    May 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Halafu tafuta soko
     
  14. s

    sindo Senior Member

    #14
    May 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kukusaidia kutakiwa na Mkutano na wafanyabiashara toka UAE May 8 pale Kempinski Jaribu kuwasiliana na TIC ujisajili
     
  15. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakuna umeme, hakuna maji, hakuna usafirishaji na usafiri wa uhakika, hakuna technology, watu hawawezi kuongea kiingereza ambacho ndo lugha ya biashara ya kimataifa, huduma za benki dhaifu, mfumo wa uchumi wa kijima ambamo pesa nyingi zipo kwenye informal sector etc etc etc, bidhaa gani hizo za nje ya nchi???? kuuza ngozi za ng'ombe na mbuzi? hata hizo huwezi maana huna vifaa vya kupimia magonjwa hatari ya wanyama kwa mfano anthrax. Tumeikenulia sana meno ccm kwa muda mrefu hadi dunia yote imetuacha, hakuna matumaini siyo leo wala kesho
     
  16. a

    akrb Senior Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    naomba details ya hio mkutano ya wafanyabiashara wa uae..
     
Loading...