Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Benjamin William Mkapa Mmakonde asiye na (vision)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rosemarie, Oct 23, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Kwako Retired State Man!
    nimekuwa nikikufatilia mara nyingi sana lakini kwa wakati wangu binafsi,
    ulimaliza muda wako wa kuwaongoza watanzania kwa miaka 10,tulikuaga kwa heshima kabisa na ukakabidhi nchi kwa yule mwenzio,
    nachojua maana hasa ya Retired State Man ni mtu aliyeongoza nchi yake vizuri na kuachana kabisa na shughuli za kisiasa baada ya kusataafu,
    sababu kubwa inayomfanya huyo Man kuachana na siasa ni demokrasia zaidi,mataifa mengi kama lakwetu yana siasa za vyama vingi,hao Satate Man wanajiondoa kwenye vyama vya siasa ili wapewe heshima na wananchi wao ya kuitwa baba wa taifa.
    Mkuu! State Man ni watu wenye life exprience kubwa sana na wanastahili kuitwa father of nation,unahitajika sana kwenye mambo mengi ya ushauri au tuite consultant
    kinachonishangaza ni pale unapojisahau na kuendelea kupiga debe kwenye chama lako lile lile na kuwaacha wanachi wa vyama vingine ambao ulikuwa unawaongoza wote bila kujali itikadi ya kisiasa,
    kwa vyovyote vile huna vision,kwa hilo siwezi kukuonea huruma,kama hao wenzio wanashindwa kukushauri sisi hatutakaa kimya,
    inaonekana una background mbovu sana ya wizi wakati wa uongozi wako,hiyo ndiyo sababu kubwa kabisa inayokufanya uendelee kung'ang'ania hilo chama lako
    unakumbuka jangwani mwaka jana kwenye kufunga kampeni za ccm uliwaita wapinzani vikokoto?unakumbuka??
    unakumbuka ulivyoumbuka igunga eti RETIDE STATE MAN anapambana na watu wake?
    hivi una akili wee mzee?hivi unafikiri unaheshimika kwa watanzania??exprience uliyoipata ikulu iko wapi??kubishana kwenye vyama vya siasa au kutoa ushauri kwenye vyama vya siasa??
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mwacheni shemeji yangu,akili zake fupi zinatokana na umbile lake fupi,hana issue yule mzee
     
  3. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Director1, hapa nadhani una point muhimu kabisa..tuijadili kwa busara kwa mustakabali wa taifa letu dhidi ya hawa mafedhuli na wanyang'anyi wakubwa wa utajiri wetu pamoja na demokrasia yetu changa..
     
  4. IGUDUNG'WA

    IGUDUNG'WA JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 1,564
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 180
    Fisadi ndio maana anasema wapinzani ni kokoto. hawezi kuwasifia hata siku 1 kwani anajua cku wapinzani wakichukua nchi basi makao yake yatakua segerea, ukonga au keko kwenye geto za magereza
     
  5. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kama unakuwa Rais wa watu wote kwa nini usijitoe kwenye siasa na kuitwa father of nation??lazima hilo liwekwe wazi
     
  6. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fisadi B W Mpaka ni sawa na Kikwete kwa Ufisadi. Mimi simfagili Mkapa wala Kikwete wote hao ni Majambazi wanaotuibia Rasilimali zetu kwa kisingizio cha uuwekezaji. Tunakata Nchi yetu tuiongoze sisi wenyenwe watanzania sio Wahuni wanatuibia rasilimali zetu
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Usikurupuke Mkapa sio Mmakonde!! Jipange
     
  8. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Mkuu Hawa Mafisadi lazima wakanyee debe siku ambayo nchi yetu itakapokuwa chini ya Wananchi. Mkapa, Kikwete, Lowassa, Chenge, Mramba, Rostam na list bado inaendelea lazima wakanyeeeeee debe, pumbavu zao
     
  9. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tunaanza kukashifiana kiukabila sasa hapa kwenye jamii forum? Tutafika kweli??

    Mods kwanini wasiingilie kidogo kidogo jamii forum itakuwa ndio chombo cha kuanzisha chuki kwa watanzania ambapo kilikuwa ni chombo cha kusitiri uhuru wa kujieleza.

    Siipendi ccm lakini jamani kubaguana kiukabila sasa kukianza tanaelekea kubaya sana... Na naipenda jamii forum nachangia kutaka iendelee sababu nadhani ina sauti nzuri za umma...

    Lakini sasa kubaguana kiukabila inanitisha... Naogopa
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    alipokuja kwenye kampeni alisema anatokea mtwara,tumwiteje??ni msukuma?
     
  11. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Du ili nalo ni bao la kisigino naona mnaibua hoja ya Msingi kuwa MARAIS NA MAWAZIRI WAKUU WASTAAFU [retired states Man] sasa imefika wakati wabebe bango la UTAIFA na SIO BANGO LA CHAMA CHAO CHA CCM.Hakika hapa mkuu umenena.Tuanze kuwaangalia mawaziri wakuu na marais wakuu wakizungumza na umma [Public] wasizungumze na KOFIA YA CHAMA CHA MAPINDUZI wazungumze kwa kofia ya Taifa.

    Wakizungumza kuhusu Nchi wazaungumze Public lakini kuhusu maslahi ya chama chao wazungumze kwenye vikao vyao.
     
  12. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    hii point ni ya kufungia mwezi
    jamani ni kwa nini Rais mstaafu ajihusishe na siasa?
    kwani alikuwa Rais wa ccm peke yake?mimi naona kama ni kutokufikiria mbali
     
  13. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hapa umenena vema..
    huyu mtu anatakiwa kuitwa muuwaji na siyo mkabila!! alifanya mauwaji mengi kipindi chake cha kwanza cha utawala..aliuwa watu wengi both physically and psychologically!!
    Yes I said.. and it's a truth
     
  14. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wewe kichwa cha nazi origino, katiba yetu inatamka wazi kwamba hatuna wagombea binafsi bali wote watagombea kupitia chama wewe hulioni hilo unasema mkapa ajitenge na chama chake kilichomsimamisha kugombea nafsi ya Urais.




     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    kichwa cha nazi kwelikweli wewe sijui uko nchi gani hata marekani uliwaona akina Bill clinton wakikampeni kumsaidia Obama na Uingereza ni hivyo hivyo.... wewe ni kichwa cha dafu nilikupendelea hapo mwanzo
     
  16. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkapa hakwenda Igunga kama Rais mstaafu bali kama mwenyekiti wa CCM mstaafu bado hulioni hilo weee ndiye nazi zaidi kuliko mkapa
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Sijajua IQ yako ipoje, kama akili yenyewe ndiyo hii??,,,Kwahiyo Mtwara kuna kabila moja tu?? Haya bana!!tusitoke nje ya topic
     
  18. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hoja yako haina mantiki/mshiko hivi ukiachana na mkeo au mumeo utawakana na watoto kuwa sio wako? Mkapa kaachana na Urais leo unasema aachane na CCM wapi na wapi?
     
  19. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    lakini mkuu ebu fikiria kidogo
    kuna kitu kasema pale juu kuhusu jangwani mkapa aliwaita wapinzani vikokoto,kwa mtazamo wangu hawa marais wetu wa africa hawafikirii,kwa sababu alikuwa rais wa wote lakini leo anawatukana tena,unaionaje hiyo?
     
  20. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    usivyo na akili unawatukama na watanzania wenzeti wamakonde kwa sababu tu ya mkapa wamekukosea nini? huoni kwamba wewe ni mbaguzi na mkabila? Mkapa ni mmakua wawabeza na kuwapuuza ninii wamakonde?
     
Loading...