Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza la mawaziri Tanzania halina uzalendo !!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tango73, Sep 10, 2011.

  1. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndugu watanzania!
    Mumegundua kuwa baraza la mawaziri la tanzania halina uzalendo? Yaani hawajali kabisaa kuipeleka nchi na watu wake katika malisho mema. Hii ni hatari sana maana kila waziri kageuza wizara yake ni chimbo la nguvu la madini. Ukianzia wizara ya nishati na madini, huko kuna sikititisha kuona kuwa waziri na katibu wake hawajui hata kuokoa wananchi ili wapate umeme wa kutosha.

    Kashfa ya kuwahonga wabunge ili wasiohoji bajeti ya wizara ya madini, ni kitendo kisicho cha kizarendo kabisaa. Ukija wizara ya utalii, ndiko utazania inamilikiwa na waarabu. Maana kitendo cha taifa la kiarabu kuingia hapa nchini na kubeba twiga 133 si cha kizalendo kabisaa. Ukija wizara ya mambo ya nje, utaona wanamkemea balozi wa Libya, eti kapandisha bendera ya NTC badala ile ya utawala wa Gadafi!

    Jamani Gadafi huyu aliyeshirikiana na Iddi amini kuwauwa Watanznaia haswa ndugu zetu wa kihaya, leo waziri wa mambo ya nje , kakataa kabisaa kuitambua serikali ya wananchi wa libya waliompindua gadafi! tena kamkemea balozi wa Libya kwa kupandisha bendera ya NTC!

    hiki si kitendo cha kizarendo kabisaa! Ukija wizara ya elimu, huko ndiko kunanuka uozo wa mawaziri wasiojali kabisaa kushuka kwa elimu ya vijana wetu. Division VI na O zikizidi 40% lazima waziri wa elimu awajibishwe, lakini hawa mawaziri ndio walaa, . hiki nacho si kitendo cha kizarendo! Jamani nisaidieni na vingine , haswaa huko Sheria walikowachiwa wauza unga kutoka pakistani! Wizara ya mabo ya ndani kuruhusu raia wengi wa kigeni kupata vibali vya kazi za wazawa!

    Hii ni hatari kubwa sana , maana tunaonekana kama vile tupo katika vita vya wenyewe kwa wenyewe, wakati nchi ni ya amani na utulivu. Uganda na Kenya , ndio haooo, wanatuacha kwa kasi ya duma! Jamani ni lini nyie mawaziri mutachukua moyo wa sokoine? Jamani nayo hiyo inataka elimu ya juu kiasi gani?
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Sep 10, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Nimesoma nikapita.
     
  3. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ningali natafakari
     
  4. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mawazo mazuri, na kuna ukweli ndani yake kikubwa tufanye maamuzi magumu wabongo. Shida yetu tunanidhamu ya woga any way Mungu atuhurumie
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Uzalendo wapi Matumbo Njaa? Mlikubali wapindishe Azimio la Arusha kwa kuzaliwa Azimio la Zanzibar

    Sasa Mnataka Mzalendo wa nini?
     
  6. kiroba

    kiroba JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2011
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 324
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimekuelewa mkuu. Lakini ujue huu uzalendo unaousema wewe ni kweli unatakiwa sana katika ustawi wa taifa. Mimi ningependa kuelezea sehemu fulani fulani hivi ili nigusie suala la uzalendo kwa nchi yetu

    1.Mwananchi wa kawaida
    Huyu anatakiwa awe na uzalendo wa hali ya juu sana kwa kuwa yeye ndio mlengwa mkubwa wa ustawi wa taifa. Utakuta mtu eti anashawishiwa kufanya jambo ambalo lina athari kwa taifa eti kwa kuwa amepewa kitu kidogo. Vile vile ili tupate viongozi wanaeweza tukawaita wazalendo hapa yatubidi tuwe makini sana kwa wale wanaotumia pesa kupata uongozi.

    2.Viongozi
    Hawa ni watu muhimu sana katika suala zima la uadilifu na uzalendo kwa nchi na raia wake kwa jumla. Hapa ndipo panapokuwa kama kioo vile kwa kuwa kama hawa viongozi hawataonyesha matendo mazuri basi hata uzalendo hawatakuwa nao. Hii inapelekea taifa kama taifa kukosa imani na viongozi hawa na pia uzalendo utaanza kutoweka kidogo kidogo.

    3.Usalama wa taifa
    Hapa ndipo panapokuwa na umuhimu wake kwa taifa. Hawa wanatakiwa watende kazi zao kwa moyo wa uzalendo wa hali ya juu bila kujali maslahi ya chama gani wanachoshabikia. Hapa pamepoteza sana sifa kwa vile kwa sasa hii idara imeegemea sana upande mmoja wa chama tawala. Imekewa kama vile ni waajiriwa wa chama tawala. Wako radhi wauvue uzalendo kwa nchi yao ili wakitetee chama chao. Kiufupi hapa pana dosari sana bila kuchukua hatua madhubuti tutatumbukia shimoni.
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    tatizo walivyopewa madaraka walitegemea kuvuna,wakasahau kwamba hawakupanda. Wamefika hawajakuta mazao sasa wanauza hata majembe,mbegu,powatila,mashamba mwakani watatuuza na cc
     
Loading...