Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barabara ya Chalinze - Segera yafungwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ndyoko, Dec 11, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,705
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Wananchi wa Lugoba wamefunga njia kuu ya dar arusha eneo la lugoba baada ya mwenzao mmoja kugongwa na gari. Wasafiri wanaosafiri kati ya mikoa ya arusha, tanga na dar wamekwama kwa muda wa saa moja hadi sasa kufuatia wakazi wa eneo hilo kuweka magogo barabarani na kusababisha magari kushindwa kupita.

    Wameahidi kutoondoa vizuizi hivyo hadi hapo atakapokuja kamanda wa polisi mkoa wa pwani kuwahakikishia ni lini ataweka matuta kuondoa uwezekano wa vifo kuendelea kutokea eneo hilo. Tukio hili limesababisha foleni kubwa sana ya magari na kama hatua za kuleta suluhu hazitachukuliwa kuna uwezekano foleni ikafika chalinze. Naona wakwere wameamua!

    Tanzania bado inaendelea kukua, ikikomaa mengi ya haya mambo yatapungua au kukoma kabisa kutokea!
     
  2. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wananchi wamefunga njia wakidai matuta baada ya gar kugonga mtu, kuna folen ya kufa mtu
     
  3. m

    mhondo JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Na kuna baadhi ya maeneo ya barabara tayari matuta yameanza kuondolewa nafikiri ni kutokana na maagizo ya Magufuli kuwa kwenye highway hakuna sheria inayosema kuwepo na matuta.
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Duh Poleni wote mlio kwenye foleni
     
  5. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kijiji gani,mkuu? Mbona asilimia 80 ya road ina matuta? Wale tunaoenda kuhiji moshi sijui itakuwaje
     
  6. Ndechumia

    Ndechumia JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu ni karibia la lukoba, ss hiv saa12, njia imefungwa tangu saa nane jenga picha ya folen ipoje
     
  7. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    ni kweli hakuna sheria ya matuta highway. wananchi wanatakiwa waeleweshwe kuwa na taadhari wanapovuka au kupita pembeni mwa highways thats all
     
  8. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    duh! Poleni.Maeneo hayo jirani na kwao mkuu wa kaya.Hapo foleni wami,upande mwingine chalinze.
     
  9. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Hapo Usa river mwezi ulopita tu, Wanachuo wa Tumaini nao walifanya hivyo hivyo mwenzao kagongwa wakaja kufunga njia eti wanataka matuta, FFU ikapitisha kichapo wakatakimbia njia ikafunguliwa na hadi leo hakuna tuta pale
     
  10. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2011
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,891
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Msata - kiwangwa(lami), kiwangwa - bagamoyo(vumbi) road boamba unawahi safi dar
     
  11. V

    Vonix JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,432
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Watz bwana hiyo ndio njia rahisi kukabiri tatizo??? hata kama kosa ni la huyo aliyegongwa???waishio karibu na hizi barabara ni wajibu wao kujua sheria za usalama barabarani.Nina imani kwenye hiyo foleni kuna wagonjwa wanaletwa dar kwa matibabu zaidi wanaumia tu hapo lugoda.
     
  12. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,884
    Likes Received: 1,450
    Trophy Points: 280
    Kwani sheria zinadondoka toka mbinguni ili tusema sheria kama hii bado haijadondoka? Siku zote sheria hutungwa kulingana na mahitaji ya wakati na mahali. Hakuna dhambi kuweka matuta kwenye sehemu ambazo watu huvuka kwa wingi kwa miguu ili kuzuia ajali. Tuacheni ubifsi kwa kuwa tuna magari na hatuishi kwenye hayo maeneo basi tujifanye hatuoni umuhimu wa kuokoa maisha. By the way..... highway unazijua au unazisikia?
     
  13. Shark's Style

    Shark's Style Senior Member

    #13
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 185
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Acha kudanganya watu wewe, matuta yamewekwa kuanzia Kilala mpaka karibu na Leganga. Kiujumla sasa hivi wanafunzi wapo salama kwa asilimia kubwa kiasi kwamba hata aki gongwa mtu possibility ya kufa ni ndogo. Watu wengine bana masaburi at work.
     
  14. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #14
    Dec 11, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Highway ndio nini? Je ulimaanisha expressway au freeway? Kama ni hivyo Tanzania hatuna freeways.

    Freeway = mwendo mkali
    Highway= barabara yoyote inayofuata viwango.
    Sasa hio highway inapita kwenye vijiji haiwezi kuwa freeway. Lazima mwendo upunguzwe, na matuta ni aina mojawapo ya vipunguza mwendo, vinginevyo weka mapolisi kuhakikisha madereva hawazidishi mwendo kuhatarisha maisha ya watembea kwa miguu.
    Kama serikali inataka kuzifanya freeways, basi inabidi itenganishe magari na watembea kwa miguu.
     
  15. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Unajua wakati mwingine wananchi huwa tunachemka, kwani huyo aliyegongwa hakuliona gari??? au gari liliacha njia likamfuata pembeni? watu hawako makini wanapotembea barabarani, kuweka matuta High ways ni ujinga na yanawachelewesha wasafiri.
    watu wawe makini mabarabarani
     
  16. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #16
    Dec 11, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Watz kwa kawaida hatuko makini, inatakiwa sasa tujirekebishe,njia zetu zina vijiji kibao sasa ukisema waweke matuta si njia nzima itakuwa matuta???????????????????????
     
  17. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Arusha mara ya mwisho umeenda lini?
     
  18. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #18
    Dec 11, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hapo ndipo kwenye utata wa usimamiaji wa sheria zetu. Ukiangalia kati ya barabara na wananchi utagundua kuwa barabara ilianza na wananchi wakafuata kwani sheria inasema wazi kuwa barabara kuu ni lazima ipishe makazi ya watu kwa ajili ya usalama, sasa watu wanajenga kandokando ya barabara kuu wanaangaliwa tu haya ndiyo matatizo.

    Katika nchi za watu wanaojali maisha ya wananchi wao wamejenga barabara zao kuu na kuziwekea uzio wa kuzuia watu na wanyama kuvuka toka upande mmoja kwenda mwingine isipokuwa tu katika sehemu maalum ambazo wamewekewa madaraja ya kuvukia kwa juu ama kwa chini ya barabara. Sisi lile daraja la manzese tu tumeshindwa kulipromote na matokeo yake kuwa kijiwe cha vibaka na wavuta bangi.

    Ila tusiwalaumu hawa wananchi, maana kila wakati mtu anapovunja sheria tena na tena na tena bila kuchukuliwa hatua huona kuwa ununjaji huo wa sheria ni haki yake.
     
  19. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #19
    Dec 11, 2011
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,884
    Likes Received: 1,450
    Trophy Points: 280
    Barabara zinatumika na watu wa aina mbalimbali vichaa, watoto, walevi nk... Sehemu wanakovuka watu kwa wingi kuna vibao vya kuelekeza madereva waendeshe kwa speed ndogo lakini hawafuati....Matuta ni lazima
     
  20. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #20
    Dec 11, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndio maana tunadharauliwa na wenzetu wa nchi za EAC na kungwineko, uwezo wa watanzania kufikiri ni hafifu sana. kwanza barabara ni nyembamba, single lane eti ndo inaitwa highway bora zingekuwa dual carriage. halafu highway inapopita maeneo ya watu lazima iwekewe fensi pande zote ili kuzuia watu na wananyama kukatisha ovyoovyo. barabara hazina road sign, zikiwekwa inakuwa ni halali ya raia wema kutengenezea majiko ya mkaa. Raia mbumbu vijijini hawajui namna ya kukatisha barabara wala hakuna anaye jali kuwafundisha. Magamba wao wanakazi moja tu kulala maskini na kuamka billionea.
    Hii nchi imelaanika hakuna matumaini hata kidogo labda turudishe ubalozi wa Israel labda tutapata msamaha.
     
Loading...