Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti 2009/10: Mishahara Vipi?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by KUNANI PALE TGA, Jun 12, 2009.

  1. KUNANI PALE TGA

    KUNANI PALE TGA Senior Member

    #1
    Jun 12, 2009
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakuluu habari za jioni.

    Nataka niulize tu vipi mishahara kwenye bajeti imeongezwa kwa upande wa serikali au ndio tutaendelea kusota mpaka CHADEMA kishike hatamu?

    Naomba nijibiwe.

    Shukran wa jazila.
     
  2. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wandugu wapendwa nauliza hiviii kwanini mishahara ya Wafanyakazi haiongezwi wakati kuna nyongeza mbalimbali kwenye Bajeti ya 2009/2010?Walio karibu na jikoni mtuelimishe.
     
  3. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Kwani ni lazima iongezwe???
     
  4. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    jamani mmeambiwa kuna financial crisis and credit clunch eeeh?
     
  5. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2009
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Msubiri mhe. Hawa Ghasia atakapokuwa anatangaza bajeti ya wizara yake hope wataongeza hata kwa 10 %. Ni kawaida kila mwaka lazima mishahara iongezeke. Wakati wa Mkapa ilikuwa inaongezeka kwa asilimia 10 kila mwaka. Hapa katikati wakati wa JK mishahara imeongezeka sana na mwaka jana iliongezeka kwa 23 % na kwa wahadhiri na watafiti mishahara yao imeongezeka zaidi.
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mi Naona bora isiongezeke kwani Serikali imeondoa VAT kwenye kodi za pango la nyumba na vile vile imeshusha VAT toka 20% kuwa 18%.


    Sasa wakiongeza mishahara basi kila kitu kitapanda kuanzia pango la nyumba, bidhaa madukani na hata usafiri.
     
  7. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2009
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ni vizuri zaidi wapunguze kodi (Income Tax)
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Ivi alidesign hii PAY AS YOU EARN atakuwa mwehu,hela wanazokatwa wafanyakazi ni nyingi mno hasa wanaoern zaidi ya laki tano kama sikosei unakuta mtu analambwa ela ya kutosha.
    Ukiludi mtaani hospital walipia,hao trafic na police mwenod wa rushwa,shule mtoto bila tuisheni ndo basi.
    Sikatai fungu kubwa wanalokata ila matumizi yake basi yacreate unafuu wa maisha kwa wanaokatwa
     
  9. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Hii si sahihi. Serikali inakusudia kuanza kutoza VAT kwenye nyumba za kupanga (isipokuwa za NHC na TBA).
     
  10. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Sio lazima, lakini kutokana na Inflation inalazimika kufanya Salary adjustment.
     
Loading...