Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu wa loliondo ayachanganya makanisa.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kivia, Mar 12, 2011.

  1. K

    Kivia JF-Expert Member

    #1
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kufuatia babu wa loliondo kugundua dawa ya magonjwa sugu na ukimwi.. Makanisa mengi yamebaki njia panda na kutokujua la kufanya huku waumini wengi wakikiristo kukimbilia huko na makanisa kubaki tupu hasa kimapato. Kufuatia hilo makanisa kama kwa kakobe amediriki kuwa muwazi na kumponda mchungaji babu wa loliondo kuwa ni tiba za kishetani na kutoa aya zinazoonyesha uchafu wa dawa hizo. Hatua hiyo imeyafanya makanisa kugongana kwa kukosa muongozo juu ya dawa hizo na waumini wapo njia panda wasijue lipi ni lipi. Kwa upande wa waislam wameshatoa msimamo kuwa dawa hizo ni kinyume na taratibu na[haramu kutumia] waumini wameelewa.. Kwa maelezo hayo ni bora viongozi wa kikiristo kutoa msimamo mmoja kama BABU NI DECI nyingine au kibwetere wa tz. Ili waamini wasibaki njia panda wamuamini nani kakobe au babu ?
     
  2. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #2
    Mar 12, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,083
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Babu alisema eti katumwa na Mungu. Ivi kuna dini ambayo haijui mtu aliyetumwa na Mungu anaitwaje? kwa mabuda wanaweza wasijue ni kwamba Waliotumwa na Mungu huitwa "Manabii(wingi) Nabii(umoja), sasa tujiulize babu ni nabii? na kama siyo nini msimamo wa KANISA juu ya babu kusema yeye katumwa na Mungu?. Pia nini msimamo wa kanisa juu ya ndoto? na napenda kujua msimamo wa kanisa juu ya dawa ya Mungu kuwa na masherti.
     
  3. DCONSCIOUS

    DCONSCIOUS JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,272
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    kakobe sio mungu ,na kakobe ni mkristo ila hawawikilishi wa kristo wote kimtazamo, kuhusu waisram nazani wangeanza na shkeh yahaya anaye onyesha watu mlango wa kuzimu kabla hawajamfwata babu wa watu, pia hakuna aliye walazimisha waislam kwenda kwa babu ila magonjwa yao ndio yana wapeleka hivyo nibora wasiende ili wawapunguzie foleni wale wanao amini
     
  4. peck

    peck JF-Expert Member

    #4
    Mar 12, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 202
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huna point ya maana!!
     
  5. N

    Nonda JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Hili la Babu kutoa dawa au tiba lingeachwa kama suala la kitabibu au uganga. Wapo waganga wa kienyeji wengi katika jamii yetu na haijawahi kuwa tatizo la kiimani au kuhusishwa na dini.

    Tukishindwa kuacha kushupalia hii tiba ya babu na kufanya kuwa ni uthibitisho wa dini basi kweli tutawachanganya waumini, wagonjwa na kila mtu katika jamii.

    Hivi Babu amesema kuwa makanisa mengine si ya kweli?

    Au madhehebu ambayo siyo ya imani ya Babu kuwa ni batili?

    Au Babu amesema imani nyengine za dini ni imani za uongo?

    Imeshaonekana kuwa Babu hachagui wala habagui nani? au mgonjwa yupi atumie dawa "yake" sasa sisi kama wanajamii kwa nini tunataka kulazimisha mtafaruku ambao haupo?

    Anayeona anahitaji tiba kwa Babu aachwe akapate tiba na yule ambaye haihitaji aende kupata tiba kule ambako anahisi atapata tiba.

    Serikali na vyombo kama red cross na/au red crescent wasaidie kuweka mazingira ambayo yatafanya kuwa ni mazingira salama kwa mkusanyiko unaofika huko.

    Unapoondoa "hope" ya kupona au kupata tiba kwa mgonjwa yeyote ni sawa na kuwa umemhukumu adhabu ya kifo au unamuua mapema. "Hope" ya tiba ni nguvu inayowafanya wagonjwa to hang on to life. Si vyema kuijengea vizuizi au kufisha.
     
  6. N

    Nonda JF-Expert Member

    #6
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,148
    Trophy Points: 280
    Mkuu.
    Sijasikia kuwa Babu amesema yeye ni nabii...Alichosema ameoteshwa dawa hiyo na Mungu.

    Wale wanaojitambulisha kama manabii huwa na kazi kuu ya kueneza dini na kusimamia dini na imani ya dini. Kwa mahojiano niliyoyasikia mpaka sasa sijaona sehemu ambayo Babu amesema kuwa yeye ni nabii.

    Kutumwa na Mungu au kumtumikia Mungu ni wajibu wa kila binadamu. Kila binadamu ni "mtumwa " wa Mungu.
    Kama unaamini katika uumbaji basi kila kilichoumbwa ni mali ya Muumbaji.

    Kama unaamini katika evolution, it is a different story!
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Mar 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Yahaya Hussein wateja wake wengi ni Wakristo... Kwa sababu Waislam wanajuwa kabisa kuwa jamaa ni mushriki...!
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,130
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    hizi taarifa umezitoa wapi? Umetunga ? Siamini hizi statistics zako
     
  9. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    woga wa mashehe na wahuni kama kakobe unafahamika. Babu peoposss pawa
     
  10. howard

    howard Senior Member

    #10
    Mar 12, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani waambieni hawa wanadini na viongozi wao wasiojisikia kwenda wasiende wasitake kutuchanganya tunaotaka kwenda kwa babu kuchukua tiba.hawalazimishwi wagonjwa kwenda kule we nenda hospitalini na kwenye makanisa yao huko. Tuachieni babu yetu
     
  11. Jilanga

    Jilanga JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Siku zote uongo hujitenga na ukweli! Hii haina haja kuuliza maana ni uongo mweupe usiojificha! Ajaribu kuchunguza kabla ya kugive out!
     
  12. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Kaka eh? Hamani, jemedari wa jeshi la Ashuru aliponywa ukoma ila kwa sharti la KUJICHOVYA MARA SABA kwenye mto Yordani. Je, hayo sio masharti? Je, tiba ile haikutoka kwa Mungu?
     
  13. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #13
    Mar 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Lakini maswali ameyatowa na wenye busara husema hakuna swali la kijinga bali kuna jawabula......!Kazi kwako kumjibu!
     
  14. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Fatilia vipindi vyake!!
     
  15. Ibnu Ayoub

    Ibnu Ayoub Member

    #15
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hiyo peoposss pawa inamaanisha nini? sio god power au?
     
  16. Ibnu Ayoub

    Ibnu Ayoub Member

    #16
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Waislam tunafahamu kama Yahya Hussein is nothing but Mshirikina hilo neno Shekh lisikutishe jamaa msanii tu kama wasanii wengine na wafuasi wao ni mbumbumbu wasiojielewa na wasioelewa DINI pamoja na waliopoteza dira za maisha.
     
  17. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #17
    Mar 13, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    kaka umeniibia avatar......
     
  18. m

    mataka JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    me nashauri kwa ndugu zangu wakristo kwa kuwa kila muumini ana dhehebu nenda kwa kiongozi wako akufafanulia ucje ukaingia dhambini. Na kwa waislam ninachokijua tiba ya mitishamba imeruhusiwa kisichotakiwa ni kwena kwa mganga apige ramli, kukupa hirizi na mambo mengne ya ushrkna yamekatazwa aliewakataza kwenda kwa babu labda sababu yake kubwa iwe ni kwa kuwa anatoa mkristo ktk micng ya ukristo. Na huyo shehe yahaya anachofanya kwenye dini mbona kinajulikana ni dhambi? Acha niwape angalizo wanajf, usichukuliwe udhaifu wa m2 ndo mkasema ndo dini isemavyo hata km huyo m2 atakuwa kiongozi wa dini.
     
  19. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #19
    Mar 13, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Una uhakika na hili? mbona kwenye Kitimoto tunawaona akina "Juma" wengi tu ilhali wanafahamu wazi kuwa Kitimoto na haramu?
     
  20. m

    mataka JF-Expert Member

    #20
    Mar 13, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 279
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    me nashauri kwa ndugu zangu wakristo kwa kuwa kila muumini ana dhehebu nenda kwa kiongozi wako akufafanulia ucje ukaingia dhambini. Na kwa waislam ninachokijua tiba ya mitishamba imeruhusiwa kisichotakiwa ni kwena kwa mganga apige ramli, kukupa hirizi na mambo mengne ya ushrkna yamekatazwa aliewakataza kwenda kwa babu labda sababu yake kubwa iwe ni kwa kuwa anatoa mkristo ktk micng ya ukristo. Na huyo shehe yahaya anachofanya kwenye dini mbona kinajulikana ni dhambi? Acha niwape angalizo wanajf, usichukuliwe udhaifu wa m2 ndo mkasema ndo dini isemavyo hata km huyo m2 atakuwa kiongozi wa dini.
     
Loading...