Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baba yangu mshirikina

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by kingwipa1, Apr 15, 2010.

  1. k

    kingwipa1 JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 2, 2008
    Messages: 333
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Nasema, baba yangu ni mshirikina.
    Mbona unaguna? Mimi nimeshasema, baba yangu ni mshirikina. Ninazo sababu za kusema hivyo kwani nina kila sababu za kuamini hivyo (baba yangu ni mshirikina).
    Visa vya baba kuwa mshirikina vinaanzia pale alipokuwa akimfukuzia mama. Ilikuwa ni patashika nguo kuchanika kwani kuna wengi waliokuwa wakimtaka mama na sisi tulitakiwa tuseme ni nani anafaa kuwa baba yetu. Mimi nikiwa mmoja wa wanafamilia nilifuatilia kwa karibu mno ni nani anafaa kuwa baba. Kila mmoja alikuwa na mbwembwe zake, mmoja alijifunga mbawa akawa anaruka juu na kutua, na mwingine alisema ana-uelewa mkubwa kwenye mambo ya uchumi kwa hiyo atatulea vema na kutuletea maendeleo kwenye familia yetu. Na wengine ambao kwa kweli nilishindwa hata kufuatilia nyendo zao, nao walikuwa na yao.

    Vituko vya baba tuliyempokea ni vingi vingi mno, kimoja ni kudondoka mbele zetu wakati akitushawishi sisi watoto tumruhusu kuwa baba wa familia. Baadae alidai kuwa ilitokana na jitihada zake za kutuombea ili tuwe na maisha bora. Kuna watu walituambia nyie huyo anayetaka kuwa baba yenu ni mshirikina, lakini sisi tukakataa na baadae tukakubali kuwa yeye ndo awe baba yetu.
    Siku moja akiwa nyumbani kwa kaka yetu mmoja aliyekuwa na kasherehe kake, baba huyu wa kufikia yalimpata yaleyale ya kudondoka na kupoteza fahamu. Vipimo vilionyesha kuwa hana tatizo isipokuwa ni uchovu tu wa kazi nyingi.
    Baada ya tukio hilo mimi nilianza kujikumbusha yaliyojiri huko nyuma na nikakumbuka yale ambayo watu walikuwa wakituonya juu ya mababa watarajiwa.

    Nikiwa katika tafakari mara likatokea zogo kubwa kati ya watu wa imani na jamaa mmoja maarufu huku mtaani kwetu (anaitwa Hayahaya). Huyu Hayahaya aliwapiga mkwara watu watakaojitokeza kumpinga baba mlezi wetu wa sasa kuwa watakufa ghafla. Baada ya mkwara huo mtu mmoja wa imani akamwamba Hayahaya kuwa afute kauli yake la sivyo yeye atakufa ghafla. Na hapo nikamuona Hayahaya akigeuka mbogo na kumuambia mtu wa imani kuwa yeye si mtoto, na kumuomba kama anataka kujua kazi zake basi aende kwenye kibanda chetu anamoishi baba ndo atajua kazi zake. Mi kwa mara ya kwanza nilidhani ni utani lakini baadae nikaja kugundua kuwa jamaa hakuwa anatania kwa kuwa anajua anachokifanya kibandani kwetu. Nilitegemea baba atakasirika na kumuonya Hayahaya juu ya kauli yake lakini nikaona kimya.

    Atamkaripiaje mtu aliyemuwezesha yeye kuingia kwenye kibanda chetu na kuwa baba yetu? Inawezekanaje baba akae kimya juu ya kauli ya kukidhalilisha kibanda chetu?

    Ndo maana nasema baba yangu ni mshirikina!!!!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 160
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused:
     
  3. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ???
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Sawa tumekuelewa!
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,787
    Likes Received: 2,180
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo tumchome moto huyo baba yako au tumfanyeje?
     
  6. k

    kingwipa1 JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 2, 2008
    Messages: 333
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Kwa nini unataka kuhukumu ki-hivyo? Nadhani tumuondoe kwenye kibanda chetu tu ili asije akatufia bure.
     
  7. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Saaaaaafi sana mkuu fasihi imetulia saaaana. ubarikiwe

    ..................................
    Amani yetu inatumiwa vibaya.
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mmmh kizungumkuti
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    I hope unazungumzia baba wa magogoni lolz
     
  10. K

    Kiazi Kikuu Member

    #10
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    baba yako: jk
    hayahaya: shekhe yahya
    solution: ingia msituni ukajifue
     
  11. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,559
    Likes Received: 3,769
    Trophy Points: 280
    Someni kwa umakini, great thinkers...right!??
    Duh, huyu baba sijui tumfanyaje! Labda tumfanyie visa aachane na mama yetu..
    tatizo ni nani atamrithi baba? ama mama abaki mjane..siyo vizuri!
    So, kabla ya kumtoa baba, tufikirie wa kumleta..kwani sitaki mama abaki ukiwa!
     
  12. tete'a'tete

    tete'a'tete JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 474
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole hata angekuwa mwizi baba ni baba tuu! lakini angalia usije ukaridhishwa huo ushirikina kwani wanasema mtoto wa nyoka ni nyoka...
     
  13. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Kwa kuwa nyie watoto ni wakubwa mnaweza kumtoa baba yenu kirahisi kabisa, tena bila ugomvi. Tumieni makaratasi ya kisomo October 2010!!!
     
  14. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,559
    Likes Received: 3,769
    Trophy Points: 280
    Wala!??
    Baba mwenyewe wa kambo...
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Hivi mama naye anampenda au basi tu kwa sababu anaogopa kuomba talaka?
     
  16. B

    Bibi Kizee JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tatizo la baba wa kufikia hawezi kuwa bora, hata mngemchagua mwingine kati ya wale angekuwa na kasoro tu, kwahiyo mvumilieni tu, au ikibidi badili baba maana ni wa kufikia tu mna nafasi ya kumchagua mwingine ila muwe makini mjitahidi kasoro zake mzihifadhi msizitoe hadharani mwisho mtaonekana watt ndio mna matatizo maana kila baba atakuwa hawafai! tatizo la mtoto wa kulelewa na baba ya kambo huwa hanajema hata ukimpa roho yako...hatoacha kusema bora baba yangu angekuwepo
     
  17. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hahahahaaaa!get you, get you, geeeeet you!i see lol.
     
  18. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2010
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hata mama mwenyewe anasema basi! Ana haya ka nini cjui ila hawa watoto hawa ndo walimsemea mama eti huyu baba anakufaa. Jamani mi nshaona huyu baba atatufia humu ndani. Kaka zangu na dada zangu kama tunadhamira ya kweli basi huyu baba hamfai mama yetu!!!!
    Naskia anarudi kwa Hayahaya karibia na mwezi wa kumi. Jamani eee mie nasema basiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  19. Masoud

    Masoud Member

    #19
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapana mshirikina anapaswa kutolewa roho au kupatiwa mateso makali kama anavyofanya kwa wenzake. wewe unamtetea au unampenda aendelee kua baba yako?
     
  20. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #20
    Apr 20, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mwanzo sikupata picha, nikaona mauza uza gani tena haya. ila baadae nimeona ndani

    ni kazi nzuri
     
Loading...