Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Askari polisi wa usalama barabarani ampiga raia na spana kichwani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lucchese DeCavalcante, Aug 18, 2011.

  1. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Askari polisi wa usalama barabarani huko Mbeya leo asubuhi amempiga na kumjeruhi raia kwa spana baada ya mabishano ambapo askari alimsimamaisha jamaa na kudai leseni. Jamaa alidai hana leseni na akamuomba askari amuandikie kosa halafu ataenda kuripoti kituoni baada ya kufuata leseni aliyoicha nyumbani. Swali hivi ni sawa kweli kwa polisi kumthibiti raia kwa kupika na kumjeruhi vibaya kichwani? Afande Mwema na Afande Adv. Nyombi mpo?
     
  2. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tukio lenyewe katika picha....


    [​IMG][​IMG][​IMG]
     

    Attached Files:

  3. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Source?
     
  4. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Picha zinajieleza hapo juu
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    duu haw jamaa mbona hawafuati sheria si wangempeleka kituoni?
     
  6. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hili ni tatizo Kubwa ambapo Polisi wamekuwa hawazingatii sheria Kabisa!! Unakuta polisi anakupa Notification paper kama risiti ya Faini uliyolipa!! Huu ni wizi wa Mchana kweupe ndani ya Vyombo vya dola!! Polisi, Sijajua kama Mpinga ndio Kawaagiza Hivyo ili kuchanga Posho za Kujikimu!! Hata Vifaa sensitive kama Tochi unakuta askari anakwenda navyo nyumbani kwani unakuta amefanyia makusanyo hadi Giza Linamkuta na pia kulazimika kufanya makusanyo siku inayofuata mapema Kabisa, au Jumapili!! Duh jamani tunakwenda wapi? Huyu Mwema ameshindwa kabisa kuwasimamia askari wake wamefanya kama biashara ya Sandakalawe!!
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Polisi jamii

    Huyu jamaa angefuata sheria

    Polisi wamefanya kitu kizuri
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Unajua hawa police wa Tanzania wanajiona wao kama wapo juu ya sheria, yaani wamejaa kiburi kweli kweli.... sasa embu cheki hizo picha hapo raia ni salama kweli kuendana na maadili ya kazi yao..
     
  9. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    si lazima uwe na leseni yako kwenye gari...sheria inasema kama umeisahau nyumbani or anywhere unatakiwa kuiwakilisha kituon ndani ya masaa 48 ama kitu kama hicho. sasa haya mambo ya kujeruhi yanatoka wapi....hi ni kutokana na askari vilaza.
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,926
    Trophy Points: 280
    asante, nashangaa anaeuliza source, kumbe kina tomaso bado wapo.
     
  11. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wewe unaijua sheria inasemaje? Road trafic act inasema hivi for your information:

    "77-(I) Every person driving a motor vehicle..... shall carry his driving licence....on being so required by police officer, produce it for examination.
    ......a person shall not be convicted on an offence under this section by reason only of failure to carry, or produce his driving licence, if he produce it to the police within the following threee days at such police station within tanganyika as may be specified by the police office at the time its production is required"

    Huwa natembea na hii act kwenye gari yangu and no one has ever niletea shida. Infact nikikaa nao mpaka wanafurahi wenyewe. sito hata senti moja. Wengine wako vizuri ila wengine ni vilaza tu.

    So JeyKey usiongee ongee tu ovyo.
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Kuna watu wako tayari kuitetea serikali ya CCM hata kwenye makosa ya wazi kbisa hivyo inapotokea issue kama hizi huko sa la kusema sana sana atakimbilia kuuliza source...
     
  13. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nanyi madereva mzidi,yaani hamna heshima ktk kazi zenu.Acha mpasuliwe vichwa mpate akiri.Leseni ndo karamu yako kwanini usitembee nayo japo copy?
     
  14. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu wangu unaomba Source wakati unaona mtu anavuja damu kichwani
     
  15. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Road Traffic Act No.30 of 1973
    Wadau zijueni sheria za barabarani pamoja na haki zenu. Naomba kuwasilisha. Shukrani za dhati ziuendee Umma wa Wapanda Baiskeli Dar es Salaam(UWABA) kwa nakala ya hii.

    http://www.uwaba.or.tz/30-1973.pdf
     
  16. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Askari wa usalama barabarani wanapenda sana rushwa uliwanyima matokeo yake ndio haya
     
  17. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35


    Mkuu El Toro thanx. A picture is worth 1000 words,unatisha kaka kwa mapicha
     
  18. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    Nani?Polisi au Dereva? Kama ni jamaa hakuna sheria aliyoivunja soma vizuri maelezo.
     
  19. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni lile lile la Polisi kutozijua sheria za nchi yenu na raia ni mbumbu wa sheria. sasa kipofu anamuongoza kipofu mwenzie.

    Dereva ana haki kabisa ya kufungua kesi. msingi apate karatasi ya Polisi ili akachekiwe hospital na kupata taarifa ya daktari kisha kufungua kesi dhidi ya polisi.

    Siku zote napenda kuwauliza wa TZ ni asilimia ngapi ya Traffic wenu wanajuwa kuendesha magari? Itawezekana vipi mtu asiyejua kuendesha gari akaongoza wanaojua kuendesha gari? Ni sawa na Padre ambaye hajaoa akaitwa kusuruisha kesi za wanandoa.
     
  20. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Mungu ndiye shahidi
     
Loading...