Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Arusha pamenuka: Karatu sec wagoma! Mabomu yalipuliwa, Shule yafungwa, haijulikani itafunguliwa lini

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by RGforever, Nov 9, 2011.

  1. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,811
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Shule ya Sekondari karatu ambayo ni Advance, imeingia katika mgomo baada ya kutopata suluhisho la kupatikana kwa maji, Kwa takribani miezi 5 toka mwezi wa 6 mwaka huu..

    Wanafunzi pamoja na serikali yao waliamua kuongea na bodi ya shule pamoja Na D.O wa Karatu tarehe 7 siku moja kabla ya 2kio, wakaahidiwa maji yatakuwepo siku hiyo kuanzia saa 11 jioni pia kesho. Imefika sa 11 maji hayakuwepo kesho yake tareh 8 maji hakuna..

    Wanafunzi viongozi wote na Wanafunz wengne ndipo walipoandamana kwenda kwa Mkurugenzi. Ndipo wanakutana na vugu la polisi na kupigwa mabomu ya machozi, kutokana na wingi wa wanafunz ambao walijigawa katik makundi mawili, polisi wakashindwa kuwadhibiti mana hawakuwa wengi [defender 1 ya polis ndo ilikuja].

    Wanafunzi walikuwa 600 na ushee, ambao baadh walifanikiwa kufika kwa mkurugenzi baada ya Polisi kuchanganywa na makundi mawili tofauti, walipofka ofisini, ndipo baadhi ya wanafunzi wakashikwa na kupigwa na polisi pale ofisini na kurundikwa kituo kidogo cha polisi pale Karatu, hawakufanikhwa kuongea na mkurugenzi ndipo wakaamrishwa kurudi shule wakisindikizwa na polisi.

    Ndipo Mwenykiti wa Bodi ya shule kaamua kuifunga shule kwa mda usiojulikana.. Wanafunzi sasa hivi tunaondoka mwisho saa mbili asubuhi leo hii.

    Matatiz mengine ni pamoja na boharia kuchakachua chakula cha shule na Wizi wa sukari na Mafuta ya kupikia.

    Mimi mwenyewe mhanga wa tukio hili kama mwanafunzi.
     
  2. S

    STIDE JF-Expert Member

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Duh!! Poleni sana!! Yaani wanachakachua hadi misosi duh!!?? Huyo mkurugenzi ninaimani atakuwa na element za ki-magamba!!
     
  3. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Poleni sana ndugu zangu. Naamini Mungu yuko upande wenu na atawasaidieni kwani mnadai haki yenu ya msingi kabisa...!!!
     
  4. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Wamefanya vizuri kufunga shule maana bila maji kunaweza kutokea mlipuko wa magonjwa.
     
  5. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Poleni sana! Siku nyingine mjigawe makundi 3,kundi la kwanza linapita barabara kuu,la pili mnapitia boda la bashay kuna chochoro la kutokea town,kundi la tatu mnapitia shamba la shanglai! Kwa idadi ndogo ya askari mtafanikiwa kufikisha ujumbe!
     
  6. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hii inanikumbusha mwaka 1995 tulipo funga shule kwa miezi 5

    hii ndiyo elimu ya bongo inavyo patikana no body cares we ona hawa wanafunzi wanapigwa ofisini kwa ded sehemu ambayo waliona ni kimbilio la matatizo yao kumbe ni kinyume chake na siajabu ded ndiye aliye watuma polisi ili wakawapige

    hongereni sana munao someswa ughaibuni
     
  7. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180


    duh! Hii hatari, ukizingatia hakuna vyoo vya shimo vyote ni vya kutumia maji ku-flash.
     
  8. N

    Nkomoji JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongereni sana vijana.Maana hata mi nina mdogo wangu hapo alishaniambia kuhusu tatizo hilo la maji!mmefanya jambo la kijasiri ambalo hata rais hawezi kufanya!nyinyi ni binadamu sio ngamia bwana,iweje mlazimishwe kuishi sehemu isiyo na maji?
     
  9. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,811
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Umenifurahisha sana! Utadhan ulikuwepo, tulipita Shaghrira na Barabara ya Rami.. Na 2li2ma watu wakuchunguza njia rahisi za kuwaponyoka.. Lengo kuu ni kufika wilayani tu, tunamshukuru Mungu tulifanikiwa ingawa wachache waliumia.
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    Uandishi wako mbovu. Jitahidi kufuata kanuni za uandishi.
     
  11. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,811
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    We acha tu.. ndugu yangu! Miaka 10 ijayo Tanzania itanyooka tu, mana ukiangalia Maandamano ye2 yalikuwa ya Amani tu, ila walicho2fanyia uwez amini.. HATUJAHARIBU KITU CHOCHOTE,HATUJARUSHA MAWE,HATUJAMPIGA MTU..Ila wilayani tumefika kwa vipigo.
     
  12. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,811
    Likes Received: 1,302
    Trophy Points: 280
    Sawa mzee!
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,166
    Trophy Points: 280
    RGF, mbunge wenu anajua matatizo yenu?.
     
  14. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mbona mnapotezea?
    Mmesahau kuwa karutu ni Jimbo alilokuwa akiliongoza Slaa kwa zaidi ya miaka 15? Alishindwa kabisa kutengeneza infrastructure nzuri ya maji?
    Na sasa hivi huyu magwanda mwenzake aliyekuja, bado kashindwa kabisa kupata suluhisho la maji ndani ya karatu?
     
  15. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwani mbunge ndio anapanga bajeti ya wizara ya maji? Yeye kazi yake kubwa ni ku-influence na kuiomba serikali ipeleke huduma ya maji tena kwa kutumia kodi za wananchi.
     
  16. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,146
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    sehemu kubwa ya karatu kuna maji japo siyo mengi kutokana na nature ya eneo. Hakuna mto, ziwa wala bwawa. Kabla upinzani haujashika hatamu kulikuwa hakuna maji kabisa so wamepiga hatua japo sio kubwa.
     
  17. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 3,359
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha haaa! Sipati picha siku CCM ikianguka utakua ktk hali gani... Asante kwa mtoa taarifa, mkirudi shule msisite kutujuza.. Usimuogope MZEE, huyu ni Gamba sugu.
     
  18. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    ushamaliza kutumikia ban yako mzee?
     
  19. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hilo jimbo lipo nchi gani??
     
  20. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    nini maana ya BAN?
     
Loading...