Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anyang'anywa Uraia Baada ya Kuoa Mke wa Pili

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by MziziMkavu, May 26, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Pasipoti ya Uswizi Wednesday, May 26, 2010 1:38 AM
    Mwanaume wa Uturuki ambaye alipata uraia wa Uswizi baada ya kuoa mwanamke wa Uswizi amenyang'anywa uraia baada ya kuoa mke wa pili kwa siri. Mturuki huyo ambaye alipewa uraia wa Uswizi baada ya kumuoa mwanamke raia wa Uswizi, alinyang'anywa uraia na mahakama ya Uswizi jana baada ya kugundulika ana mke mwingine nyumbani kwao nchini Uturuki.

    Mturuki huyo alikuwa akiishi maisha ya ndoa na mke wake wa Uswizi kwa miaka 26 lakini wakati huo huo alikuwa na mke mwingine nchini Uturuki ambaye amezaa naye watoto wawili, limeripoti shirika la habari la Uswizi, ATS.

    Mwaka 2003 alipewa uraia wa Uswizi kutokana na ndoa yake na mwanamke huyo raia wa Uswizi.

    Mke wake aligundua kuwa mumewe ameoa mke mwingine nchini Uturuki lakini alikaa kimya hadi hivi karibuni ikiwa imepita miaka mitano alipoamua kupeleka malalamiko wizara ya uhamiaji.

    Wizara ya uhamiaji iliamua kumnyang'anya uraia Mturuki huyo ambaye aliamua kwenda mahakamani kukata rufaa.

    Mahakama ya rufaa ya Uswizi imetoa uamuzi jana na kuamua Mturuki huyo anyang'anywe uraia na pasipoti ya Uswizi aliyopewa.
    http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsId=4531766&&Cat=2
     
  2. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Sasa wale jamaa wanaopenda uroda kwa kuoa wake wengi inamaana hawatakiwi Uswisi? Au kosa lake ni kuficha ndoa yake ya Turkey?
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mbona jk hajafikuzwa kwa kuoa mke wa pili kinyemela?????????????????????
    au katiba yetu inaruhusu????
     
  4. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,473
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Mkuu JK ni raia!!! hawezi kufukuzwa uraia wake. Huyu Mturuki alipewa uraia kwa kuwa alioa kule but not a Swiss native!! Sana sana huyu bi yetu mdogo kama ana uraia wa Oman na akawa ameukana ili apate wetu (sijui kama Oman wana dual citizenship) na wakiachana na Mkulu hapo sijajua sheria zetu za uraia zinasemaje au pengine ni hiari yake kubaki na uraia wetu au ni lazima aukane tena!!! Watu wa uhamiaji kama wapo hapo watuelimishe kwa upande wa Tz iko vipi?

     
  5. d

    damn JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ulitaka akuletee kadi ya mwaliko? kuoa ni suala binafsi sana.
     
  6. F

    Fernandes Rodri JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2010
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 366
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mwacheni aoe , hawa wanawake wanao "outnumber" wanaume kwa ratio 2;1 wafanyweje? wawe public property?
     
  7. Principessa

    Principessa Member

    #7
    May 28, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kumbe 'baba' ana bi mdogo?????????
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa takwimu za wapi? Source?
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Haya ndo mambo ya 'demu wa makaratasi' yanapotokea puani.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    Wakuu wangu sheria za Ulaya Mke ni mmoja ndie anae tambulika hata hapo kwa huyo jamaa Uturuki Serikali yake inamtambuwa Mke Mmoja ingawa Waturuki Karibu wote ni Waislam Serikali yao haifuati Mambo ya Dini. Mwanzilishi wa Uturuki Mzee Mustafa Kemal Ataturki ndie alieanzisha hiyo sheria ya kuowa Mke Mmoja ingawa waweza kuowa Mke wa pili kwa njia ya Dini ingawa Serikali ya Kituruki haitomtambuwa huyo mke wako uliye muowa kwa njia ya Dini lakini Mwenyeezi Mungu anamtambuwa kwa njia ya Dini ya Kiislam sasa huyo jamaa alimuowa Mke wa Uswizi ili apate Makaratasi sasa amechomwa jamaa zake ndio maana siri yake imegundulikana kuwa alikuwa na Mke Mwengine kwao Uturuki na ndio maana Serikali ya Waswizi wameamuwa kumnyang'anya Uraia wake pamoja na Passport yake Uswizi hizo ndio sheria za wazungu kazi kweli ipo. Nauliza Swali ndugu zangu Wakuu Je Kwetu sheria kama hizo zipo?
     
  11. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wamemkomesha, naye amezidi uzinzi.....kuoaoa wake wawili dini ya aina gani iyo? dini inayosapoti uziinzi?
     
Loading...