Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anasa ya sherehe: Miaka 50 ya uhuru

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by laun, Oct 31, 2011.

  1. l

    laun Senior Member

    #1
    Oct 31, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hali ya uchumi ilivyo, kulikuwa na haja ya ku-allocate fund kusherehekea miaka 50 ya taabu,mgao wa umeme usioisha,ufisadi,njaa,ujinga,maradhi ,ukosefu wa ajira n.k ?
    Kwa nini viongozi wetu wasingewahurumia wapiga kura hata wawanunulie vifaa vya tiba tu kuliko kutumbua hela kuwalipa mapacha 3 na makhirikhiri.
    Ni dhihaka kubwa kupokea msaada wa mashine ya upasuaji yenye thamani ya mil 47 kutoka barrick kwa hospitali ya mkoa wa mara wakati serikali ikitumbua mamilioni pasipo sababu za msingi.
     
  2. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ajabu ni kwamba tunasheherekea kile ambacho tumeshindwa kutimiza yaani kuwawezesha watanzania kufurahia "matunda ya uhuru"
     
  3. saliel

    saliel Member

    #3
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa bongo jambo la kawaida kusherekea vi2 visivyo na msingi. acha kununua hizo dawa japo kuwajengea mazingira mazuri wataalam we2 ili waweze kufanya kazi kwa ufanisi.
     
  4. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    hivi hata kulikuwa na bajeti ya hizi sherehe kila wizara?
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,987
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    tatizo mkiambiwa nchi ina matatizo mnafikiria tu matokeo ya matatizo (kama mgao wa umeme, ajari, shilling kushuka, uchakachuaji uchaguzi nk) lakini mnashindwa kufikiria juu ya tatizo mama ambalo ni UTAWALA na WATAWALA
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kuna bango kubwa sana la wizara ya afya pale mitaa ya shopperz plaza........linaonyesa dispensary mbili na linasema tumejaribu na tumeweza........
    Kumanina walahi, linanitia hasira lile bango we acha tu!! vituo vya afya hakuna dawa, havina wahudumu wa afya, wahudumu hawana nyumba...mama mjamzito anaambiwa aende hospitali na gloves na pamba zake mwenyewe, halafu wizara inatumia zaidi ya 60m kuweka bango la kishenzishenzi tu!!

    afadhali hata wangeweka ujumbe wa AFYA...hata kuwahamasisha wakina mama wajawazito waende clinic kwa wakati basi, ....CCM na serikali yake washenzi wote.
     
  7. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, budget za sherehe kila wizara ukiziona unzweza ukalia machozi.
    ujue makitibu wakuu wanapewa directives kutoka kwa Luhanjo, luhanjo anatekeleza resolution za Kikao cha mawaziri na seculars nyingine, lakini Kikao cha mawaziri kinapewa directives na CC ya CCM.

    Ukweli ni kwamba, hapa ndipo CCM wanapochukua hela ya kampeni mwaka 2015....wanaona hali itakuwa mbaya huko mbeleni, so hela ya bure kabisa ni hii ya UHURU.

    Inauma sana.
     
  8. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Bado kutakuwa na uchaguzi wa CCM mwakani....pesa zitazidi kuteketea.....nadhani.....haya matumizi makubwa pesa kwa miaka mitatu mfululizo (2010-uchaguzi; 2011-sherehe za miaka 50; 2012-uchaguzi CCM) yatatumaliza wana wanchi.
     
  9. Micro E coli

    Micro E coli JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Huwa nasikitika sana kuona bajeti ya kituo cha afya kwa miezi mitatu kinatengewa Tsh milioni 3 kwa ajili ya vifaa tiba na madawa kwakweli ni aibu tupu ndiomaa ndani ya wiki moja tu tangu dawa ziletwe na msd unakuta dawa zimeisha mambo ya ajabu kabisa haya.
     
  10. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Miaka 50 lakini maneno India kutibu hata rushes za kwenye ngozi .Wasomi wa Tanzania they are very fast and creative when it comes to money spending lakini kuwapa watanzania nafuu ya maisha utaelezwa maelezo yote , mvua hakuna so umeme hakuna , majanja ya Meli ila hatuna uwezo .Sijui wao uwezo maana yake ni nini .Ujinga mtupu .Watanzania amkeni muwaulize maswali hawa.Kwani kama walitaka sherehe kwa nini isingalifanywa mara moja badala kuharibu pesa namna hii ?
     
  11. l

    laun Senior Member

    #11
    Oct 31, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenene ,tumekusikia
     
  12. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #12
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Ajabu na kweli.
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Oct 31, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Its the poorest nations that brag the most,may to compensate for lack of 'solid' achievement.
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Oct 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Dollar yafikia buku mbili....huku budget ya chai za wizara kufikia billions of shillings......................akili au matope haya??
     
  15. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #15
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Not yet uhuru.
     
  16. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #16
    Oct 31, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwakuwa mipango ya hovyo (ya kukosa vipaumbele) ndo imetuletea umaskini mi naona ni vizuri sana kusherehekea miaka hamsini kwa staili hiyo ili tuonekene walau tuko consistent
     
  17. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #17
    Oct 31, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,757
    Likes Received: 731
    Trophy Points: 280
    Hawa viongozi wa chama cha magamba M.Mungu atawaonesha siku moja hii nchi wanaifanya km ya kwao.
     
  18. U

    Utamuwapipi Member

    #18
    Oct 31, 2011
    Joined: Jan 30, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    hata mie nakuunga mikono na miguu waliopeana dhamana za kutuongoza wana2tania....laiti kama.....
     
  19. MR. DRY

    MR. DRY JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 639
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Beghanzi iko wapi jamani.....mjini shule!
     
  20. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi nashangaa sana wakati kuna shule huko yenye wanafunzi 150, ina darasa moja na mwalimu mmoja afu watu wanatumia mamilioni ya fedha kusherehekea huo.use..n..ge wao
     
Loading...