Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anachotambia TENDWA ni HIKI...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Sep 12, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,469
    Likes Received: 2,673
    Trophy Points: 280
    Mkwara wa John Billy Tendwa umejikita kwenye kifungu nambari 19 cha Sheria ya Vyama vya Siasa ya mwaka 2002 kama ilivyorekebishwa na kifungu cha 12 cha Sheria Nambari 7 ya mwaka 2009. Kifungu hiki cha Sheria tajwa,kinampa Mamlaka Msajili wa Vyama vya Siasa nchini kukifuta chama chochote cha siasa kilichosajiliwa kama chama husika kitavunja mashari ya Sheria ya Vyama vya Siasa au kitakosa sifa ya kuwa chama cha siasa. Vifungu husika viko hivi:

    19-(1) Subject to subsection (2) the Registrar may cancel the registration of anypolitical party which has contravened any of the provisions of this Act or whichhas otherwise ceases to qualify for registration under this Act.(2) The Registrar shall not cancel the registration of any party unless—a) he has, in writing, informed the party concerned of the contravention or theloss of qualification and of the intention to cancel the registration;b) he has received or failed to receive, within the period.
    Prescribed by him, any representations from the party concerned;(c) he has submitted to the Minister the intention to cancel the registration of the partytogether with any representations made by the party and the Minister has agreed
    to such cancellation.
    (Sheria ya Vyama vya Siasa,2002)

    12. Section 19 of the principal Act is amended-(a) in paragraph (c) of subsection (2) by-(i) inserting a full stop immediately after the word"party" appearing in the third line;(ii) deleting the phrase "and the Minister has agreed tosuch cancellation" appearing immediately after theword "party";(b) by adding the following provision immediately aftersubsection (2):"(3) Notwithstanding powers of the Registrar tocancel the registration of a political party, the Registrarshall not cancel registration of a political party if theperiod during which the General Elections would be held
    does not exceed twelve months."
    (Mabadiliko ya Sheria ya Vyama vya Siasa,2009).

    Kimsingi, Tendwa anayo mamlaka.Lakini,pombe yake ya kisiasa amelewa mapema. Kufuta chama kuna taratibu zake kama zilivyoainishwa chini ya kifungu 19 kilichotajwa. Mikwara haipo kwenye taratibu hizo. Yawezekana haelewi. Akirudia tena kuropokaropoka kama alivyofanya,hatua kali zaidi zitachukuliwa dhidi yake. Awe makini na 'ulanzi' wa CCM...


     
  2. m

    manucho JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tendwa hajijui wala hajielewi, ndiyo CCM hiyo wote wamechoka hawajitambui
     
  3. KV LONDON

    KV LONDON JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 868
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hata afanyeje hawezi kuifuta CDM kwenye ramani ya siasa za Tanzania, kama anataka kuifuta CDM aanze na CCM maana wao ndiyo wanaoleta vurugu kwenye nchi hii.
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    ".........kama chama husika kitavunja mashari ya Sheria ya Vyama vya Siasa au kitakosa sifa ya kuwa chama cha siasa" hayo masharti ni yapi angalau kwa "heading" zake VUTA-NKUVUTE
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    CDM wamesoma na kuelewa kuwa Tendwa ana uwezo wa kuwafutia usajili?
     
  6. t

    thatha JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Inaoneakana kweli humu mambumbumbu ni wengi sana, hata baada ya kuwekewa hapo Vifungu vinavyompa Tendwa Mamlaka ya kufuta Chama cha siasa bado mnahangaika. kaz kweli kweli.
     
  7. Las Mas Bobos

    Las Mas Bobos JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 993
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama kinampa haki ya kukifuta chama, nachoona INAMPA HAKI YA KUANZISHA CIVIL WAR
     
  8. Kuchasoni Kuchawangu

    Kuchasoni Kuchawangu JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 21, 2012
    Messages: 485
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Nikweli mkuu.dalili za kuchoka kwa CCM Ziko wazi
     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,129
    Likes Received: 1,383
    Trophy Points: 280
    uzee unamjia vibaya!
     
  10. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,341
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nadhani kuna kila sababu sheria hii ifanyiwe marekebisho tena ili pia msajili wa vyama vya siasa aweze kuchukuliwa hatua endapo kwa makusudi au kwa kukosa uwezo anashindwa kivitendea haki sawa vyama vyote vya siasa!
     
  11. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nataka kuona ujasiri wa Tendwa wa kuifuta CDM na si kukaa kuongea tu na kutishia.
     
  12. Masaningala

    Masaningala JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 518
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 45
    Tendwa kwa hali yeyote hawezi kukifuta chama chenye wabunge tena chama kikuu cha upinzani bungeni. Kufanya hivyo ni kukaribisha maafa nchini. Ninamshauri aache kuropoka ropoka kuhusu hili la kukifuta chama cha CDM. Kama anataka kuona matokeo ya hili analosema ajaribu atajuta kuzalliwa na mwanamke.
     
  13. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama yeye kweli ni Mlumendago, ajaribu aone. Wameshindwa kuwakamata mafisadi ambao wanaonekana wazi kama vazi la changu, na kuwaacha wanaendelea kutanua mitaani, anataka kutuletea matege yake ya akili hapa!
     
  14. K

    Kibagata JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Ajaribu aone tunavyomla jicho bila lublicant.
     
  15. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    jifunze kutii sheria bila shuruti. full stop.
     
  16. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Na wanaosimamia sheria pia waache longolongo za kusema bila kuchukua hatua.
     
  17. H

    Hebron Caleb JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 237
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    "CHADEMA IS A LIFE STYLE" By Hon. Freeman A. Mbowe.
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni kweli amepewa mamlaka ya kufuta chama, lakini kwa mujibu wa sheria hiyo hiyo hawwezi kufanya hivyo mpaka chama kiwe kimetenda kosa. Na pia, siadhani kama ni jambo zuri kwa mtu au taasisi kutishia wengine eti kwa sababu tu una mamlaka fulani juu yao. Nilidhani mtu mwenye mamlaka anatakiwa, at least kwa mara ya kwanza, kutoa maelekezo kwa mtu au taasisi anayodhani kuwa inatenda kosa
     
  19. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Walipewa madarakaa, wakayatumia vibayaa
    Walipewa madarakaa, wakalala usingiziiii
    Tembo wanateketea eeeeh
    Uchumi wa taifaaa, unatoweka

    RIP Ramadhani Mtoro Ongala aka Dr Remmy Ongala.
     
  20. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tendwa ana uwezo wa kufuta CDM lakini ideology za CDM hawezi zifuta mioyoni mwa watu. Ndipo kitakapokuja chama kingine kitaiitwa kina fujo mwisho ni vita tu.
     
Loading...