Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Amekasirika. Kisa...nimemuuliza "wataondoka lini"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mitishamba, Jan 19, 2012.

  1. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya majonzi ya takriban wiki nzima ya mpendwa wetu RM, ndugu yenu mitishamba nimerudi tena.
    Huwa siishiwa mikasa, na mara nyingi huwa naongelea mambo yaliyonikuta ama kuyashuhudia.

    Mimi na mke wangu tumekuwa tukiishi maisha ya kawaida ya ndoa (furaha, huzuni, mikasa na kutoelewana wakati mwingine).
    Nyumbani kwetu huwa tunapokea wageni mbalimbali kwa nyakati tofauti. Kuna wakati wanakuja ndugu/marafiki zake na kuna wakati wanakuja ndugu/marafiki zangu.


    Mara nyingi wakija ndugu zake huwa simuulizi kuwa lini wataondoka kwani najua kwa kufanya hivyo huenda ikafikirika vibaya na sikupenda iwe hivyo. Tatizo linakuja kwamba nduguze wanapokuja huwa hawatoi taarifa siku ya kuondoka hadi inapokaribia siku chache sana kabla ya kuondoka ndo wanatoa taarifa. Hii mara nyingi huniletea matatizo makubwa kwani kama ujuavyo masuala ya kiuchumi...wakati mwingine hunipasa kukopa ili niwapatie nauli kwani huwa ni short notice.


    Hivi karibuni alikuja mama yake na mdogo wake. Baada ya kukaa kwa muda fulani ilibidi nimuulize "wataondoka lini"? Nia ilikuwa ni kunipa muda wa mimi kujiandaa kwani kwa wakati huo nilikuwa pia na majukumu ya kulipia ada ya shule takriban watu wanne, hivyo ni vema nikajiandaa mapema.


    Nilijuta kuuliza hilo swali....
    Akakasirika, akavimba, misonyo kibao, haongei......yaani kisirani mtindo mmoja.
    Hadi najuta kwa nini niliuliza swali hilo.
    Hadi sasa no mawasiliano.
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mke wako sio muelewa.

    Sasa hapo tatizo liko wapi? Hata angehangaika kukuuliza kwanini unauliza basi ili aelewe. Mwache aendelee kununa kama anataka, alafu siku mama yake mdogo akiaga unamwita mkeo pembeni unamwambia huna namna ya kumpatia nauli kwasababu umetumia pesa yote na mkopo umekosa. Akianza kulalamika mwambie kwamba asingekuona mjinga kwa kumuuliza swali la msingi ungetenga hiyo nauli. . . akishakuelewa ndio utoe hiyo nauli. Na next time atakwambia mwenyewe bila kumuuliza.
     
  3. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,388
    Likes Received: 1,070
    Trophy Points: 280
    wenye ndo wanakuja sasa hivi vuta subira.
     
  4. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana Lizzy kwa mawazo yako.
    Sababu ya kumwuuliza nimemwambia, kuwa nimemuuliza kwa nia nzuri tu (na kiukweli nilikuwa na nia nzuri tu) lakini bado hataki kuelewa. Tena anasema kuwa (kwa mimi kuuliza hivyo) ni kuwa siwapendi ndugu zake...eti ataawaambia wasije tena. Na mimi sitaki kumuudhi basi nimebaki nimejinyamazia tu. Hata salamu hapokei, haki pia sipati....
     
  5. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    haya mambo yanaboa,sasa kanuna ya nini?mtu inapaswa aelewe hela haiokotwi na hata kama unayo basi imeshafanyiwa mipango.kuna jamaa aliniambia yeye anawatoza kodi ndugu zake na wale wa wife kwa kisingizio cha gharama kubwa za maisha.hawakai zaidi ya siku mbili kwake
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Basi fanya hivyo nlivyokwambia akitaka nauli ili mama aende nyumbani. Pole kwa masahibu.
     
  7. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #7
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante Lizzy.
    Nashukuru kwa kuwa nami katika kipindi hiki kigumu.
     
  8. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ukifanya hivyo, upande wa pili watakuchukia.
     
  9. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu haya mambo ya familia ni magumu sana na yapaswa uende nayo kwa akili sana
    na haswa linapokuja swala la ndugu wa mke
    Ni balaa sana na usipokuwa makini utajikuta kila wakati unaingia kwenye mgogoro na wife wako
    Pia litaleta matatizo hata kwa ndugu zako wewe watakapokuja kwako
    Kwa kuwa amenuna na hataki kuongea we ngoja hasira zake zipungue au hao ndugu zake wakiondoka ndipo umkalishe chini umueleze sababu ya wewe kumuuliza kitu kama hicho na kama ni mtu mwelewa ataelewa kosa lake
    Ila kama ndio kaamua kuvaa uso wa mbuzi ni pagumu sana
     
  10. Zabibu

    Zabibu JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pole mwaya
     
  11. semango

    semango JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    jibu ni rahisi mkuu.siku wakiaga waambie wataondokaa mwisho wa mwezi na watakua wameelewa kua mfuko hauko sawa.hata kama itakua ndio tarehe 3!then salary ikitoka unawasafirisha.mimi siafiki kukopa ili kutoa nauli kwa mtu aliyekuja kutembea kwa raha zake hata kama ni ndugu yako wewe.
     
  12. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #12
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Duh pole ... Mambo ya kawaida sana hayo ....
     
  13. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pole mkuu,
    Sijui mambo ya ndoa lkn,mbona hilo linaeleweka tu,
    Ongea naye vizuri labda kuna lingine na hiyo ni sababu tu!
     
  14. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    w.ke wengine jamani,si angalau umempa sababu za kuuliza.yeye mwenyewe kwani maisha hayajui?aache kununa nuna ovyo.iliyobaki wewe mpe muda,baadae atakuwa ok.au hiyo ni tabia yake ya kununa nuna.mwambie awe muelewa.pia ashukuru nauli unatoa wewe.
     
  15. M

    Makunga JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 80
    usipanic,we tulia ila siku wakiaga waambie wasubiri utafute nauli,ndo uwaweke had wakome ili kusud mkeo akil imsogee.yeye haon km hali ni ngumu kwa sasa.
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    huko ni kumuendekeza mke wako

    unapaswa kabisa kumuuliza wataondoka lini
    hata kama wamekuja na nauli yao kabisa....

    wewe ndo baba mwenye nyumba lazima ujue wageni wako wataondoka lini

    tena hilo swali ungeuliza siku ya kwanza kabisa....

    tena ungewauliza wenyewe...bila kuogopa.......

    ni vizuri kuuliza wataondoka lini?
    wamekuja kusalimia tu au wana shida nyingine?
    wagonjwa?
    au kuna pesa wanataka kutoka kwako?
    au wana safari nyingine hapo ni transit?.......
     
  17. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mueleweshe ulikua unamanisha nini mpaka ukauliza hayo....
     
  18. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #18
    Jan 19, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Akiendelea kuzingua namna hiyo tafuta nyumba ndogo uwe unaenda kutoa stress huko..maisha ya siku hizi haya yalivyo na ndoa tete halafu unapata wageni kila mara duh ! aisee hata raha ya ndoa hautaiona maana kila wakati nyumbani tension na hujui wanaingia lini, bro una kazi sana POLE!!
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,713
    Trophy Points: 280
    ndugu lawama kazi kweli kweli
     
  20. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Huu ushauri wako mkuu ni balaa
    Yaani aachane na stress za home akatafute tena nyingine mtaani huko
     
Loading...