Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Amana Benki ya Kiislamu yaanzishwa Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Boko haram, Nov 25, 2011.

  1. Boko haram

    Boko haram JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 3,075
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Benki ya Kiislamu yazinduliwa [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Thursday, 24 November 2011 19:30 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    Geofrey Nyang'oro
    WAFANYABIASHARA wanaofuata misingi ya dini ya Kiislamu wameanzisha benki mpya ya Kiislamu (Amana Benki L.T.D) itakayoendeshwa kwa kufuata sheria na taratibu za dini hiyo nchini.

    Benki hiyo imezinduliwa jijini Dar es Salaam jana baada ya kupata leseni ya muda kutoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT)Februari 4 mwaka huu na kusajiriwa ikiwa na mtaji wa Sh100 bilioni ulioidhinishwa.

    Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Amana Benki, Haroon Pirmohamed aliwaambia waandishi wa habari katika hafla ya uzinduzi kuwa benki hiyo itawawezesha wafanyabiashara na makundi mbalimbali ya dini hiyo kufanya shughuli zao za kifedha bila kuathiri misingi ya imani yao.

    "Hili ni jambo la imani, hivyo huduma hii itawasaidia wafanyabiashara na watu wa makundi mbalimbali kuendesha biashara zao za kibenki bila kuathiri imani yao,"alisema Pirmohamed.

    Alifafanua kuwa pamoja na huduma zitakazotolewa na benki hiyo kufuata misingi ya dini ya Kiislamu, zitawahusu pia watu wa makundi yote wakiwamo wa dini nyingine wanaoamini katika mfumo wa kibenki unaofuata sharia.

    Alitaja moja ya misingi iliyomo katika mfumo wa sharia za Kiisilamu kuwa ni kuendesha benki isiyotoza riba.

    Parimohamed alizitaja huduma zitakazotolewa na Benki hiyo kuwa ni akaunti za akiba, akaunti ya watoto, wanawake, Hijja, hundi, biashara na akiba kwa ajili ya akiba pia na nyumba za ibada zilizosajiliwa.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]



    Hatimae waislam wameanzisha benki yao iliyo chini ya sharia za kiislaam huu ni ukombozi mkubwa kwa waislaam hapa Tanzania benki yenyewe inaitwa AMANA BANK kwa mtaji wa bl 100 nawakilisha
     
  2. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Hongereni,maana kasi ya wenzenu ni kubwa kila dhehebu na Bank yake!
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    bora wafanye hivo vip mimi kama JAMES naruhusiwa kufungua account?????????????
     
  4. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mhhh!!Labda!Lakini........
     
  5. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo Waislamu walikuwa chini ya "utumwa" hadi baadaye wakakombolewa?
     
  6. t

    thinka JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    alhamdulillah afadhal tutakua na benki isiyo kua na unyonyaji hamna riba.wote mnakaribisha nibenki inayofuata sheria za kiislam ila hata mkristo unaweza kufungua account
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,800
    Likes Received: 624
    Trophy Points: 280
    vp makafir tunaruhusiwa kufungua a/c au ndio hatuna udhu..
     
  8. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kwenye fedha hakuna ukafiri! Ukitaka kujua hilo peleka mchango wa kujenga msikiti uone kama watakataa!
     
  9. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #9
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Ikitokea makafiri wamefungua akaunti kwa wingi kuliko waisilamu, hapo ukombozi unakuwa uko kivipi?
     
  10. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wanakombolewa kutoka wap?
     
  11. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #11
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    tahadhari!
    kama hii bank yetu tutaiendesha kama tulivyofanya kwa taasisi nyingine mfano ile shule ya al haramain.................
    tutakua tumejiua!
    Tujaribu kuwa makini kwa hilo
     
  12. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #12
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dah, na kweli kina James wakijazana huko kwa Amana Bank sijui itakuwaje!!!
     
  13. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #13
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mimi nauza kiti fire,je nitaweza kuweka hela zangu huko ?
     
  14. MpigaKura

    MpigaKura JF-Expert Member

    #14
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 25, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nice move!!
    May almighty GOD keep it rolling..
     
  15. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #15
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi makafiri ni akina nani?
     
  16. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #16
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hongereni Muslimu
     
  17. MpigaKura

    MpigaKura JF-Expert Member

    #17
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 25, 2007
    Messages: 385
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kutoka kwenye Urban Dictionary neno kafiri (kaffir) lina maneno yafuatayo;

    1-The Afrikanns (South African) hili neno lina maana ya nigger
    Mfano:
    -Zulu: Yo, howzit my kaffir
    -Xhosa: It's good, kaffir, it's good
    -Venda: YO my kaffir heffers
    -Boer: You, my kaffir brus, howzit?

    2-Also spelled 'kafir', kaffir is a highly Arabic term used to refer to non-Muslims, though it is usually directed less against "People of the Book" (Christians and Jews) and more against others (Hindus, Buddhists, Shintoists, etc)

    Kwahiyo:
    Huenda mchangiaji alimaanisha "Marafiki" au Wasio waislamu
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Nov 25, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Yeah hili ni jambo ambalo lilikuwa linasubiriwa kwa muda; nafahamu Dr. Idris na Dr. Dau wameshiriki vilivyo katika kufanikisha ujio wa benki hii kitu. Nadhani Dr. Idris ana nafasi katika utawala. Ni mafanikio ya aina yake nchini japo tayari kuna benki nyingine za kawaida ambazo zinatoa pia huduma kama hii sijui ushindani utakuwaje sasa.
     
  19. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #19
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tufahamisheni, kama benki haitozi riba inaweza vipi kuendesha shughuli zake za kila siku.
     
  20. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #20
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    sasa na mikopo inatoa bila riba nije?sababu hilo ndilo lamuhimu sana..nikikopa 10Million baaaa ya 3yrs narudisha 10Million.hapo hata kesho nakuja..
     
Loading...