Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Alikufa kwa zaidi ya dk 70. Moyo wake umepigwa shoti zaidi ya 15 ndio ukafanya kazi tena

Discussion in 'JF Doctor' started by Mtazamaji, Mar 21, 2012.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nimesoma habari hii ambayo si ngeni kwa wanaofuatilia michezo hasa soka ya england . Ni kuhuus Mchezabi Fabrice muamba mwenye asili ya DRC aliyedondnoka uwanjani wakati wa mechi. Niichojiuiza je inawezeka huku kwetu wengi tunawazika au tutazikwa sababu ya kutokuwepo vifaa na huuma sahihi. Endelea kusoma maajabu ya muamba "kufufuliwa"


    Bolton club doctor Jonathan Tobin has confirmed Fabrice Muamba's heart was inactive for 78 minutes following his cardiac arrest.

    Muamba continues to show early signs of recovery in hospital, with the player telling Dr. Tobin he feels "fine".
    Dr. Tobin visited Muamba on Tuesday evening, and on Wednesday spoke positively of his communication with the 23-year-old, who suffered a mid-game cardiac arrest at White Hart Lane on Saturday. "I'm glad to say that the early signs of recovery have continued," Dr. Tobin said.


    "I went to see Fabrice last night. I went in and he said: 'Hi, doc.' I asked him how he was and he said: 'Fine.'

    "I explained to him what had happened. That's the sort of level of communication I have had with Fabrice." The doctor admitted he broke down in tears in the corridor as the reality of the situation dawned upon him.


    He explained that medics tried unsuccessfully to revive Muamba for 48 minutes before he arrived at the London Chest Hospital and that it then took another half an hour before Muamba's heart started beating again, after receiving a total of 15 shocks.


    "In effect, he was dead in that time," said Tobin.Dr. Andrew Deaner, a Tottenham-supporting cardiologist, leapt from his seat in the crowd and rushed on to the field to help Muamba. Dr. Deaner, who is a consultant cardiologist at the London Chest Hospital, said he also been in contact with Muamba since he regained consciousness.


    "If you're going to use the term miraculous, I guess it could be used here," he said.

    "I whispered into his ear: 'What's your name?' He told me, and I replied: 'I understand you're a very good footballer.' He said: 'I try.'"


    Dr. Deaner said he, too, had tears in his eyes after seeing Muamba's sense of humour returning so soon. He recalled how he had been watching the match with his brother when he saw the midfielder collapse.
    He said to his sibling: "They're doing CPR. I should go and help." "Something sort of told me I should go down," he said. "The adrenaline starts pumping when you see a cardiac arrest."


    He added: "Looking back, it wouldn't have been surprising if the guys there … said: 'Go away, we don't need anybody else.'"But Dr. Deaner was full of praise for how things were carried out. "If you were going to make a film to teach people how to run a complex arrest, this would have been the arrest to film because everything went as it should," he said. "


    "One thing after another just went right. He's made a remarkable recovery so far. We don't want to get ahead of ourselves, but as things stand, I think his life is not in danger at this time. His neurological function is looking very good but it is early days."

    Source yahoo Eurosport

    Mtazamaji's comment/Question
    Inasemekana tatizo alilokuwa nalo ni cardiac arrest na sio heart attack.
    Je wataaalam wanweza kutuelewesha kwa lugha rais nini tofauti.
     
  2. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Jamani wataalamu wa afya mko wapi mtufafanulie tofauti kati ya hayo mawili? Mgomo ulishaisha, kwa tunaendelea kuwasubiri maana tunajua mtakuja.
     
  3. Kibela

    Kibela Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sipati picha ingekua tanzania ndio mchezaji wetu amepata maswahibu hayo
     
  4. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,008
    Likes Received: 1,954
    Trophy Points: 280
    enger to know also!
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    si mchezaji tu fikiria mtu yeyote yule
     
  6. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    :pray2:
     
  7. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kuna maelezo marefu sana lakini nitajitahidi kufafanua kifupi na kwa lugha nyepesi kama mleta mada ulivyoomba na kama kuna mahali nitakuwa sieleweki au mtataka niingie kwa undani zaidi basi mnaweza kuniuliza ili twende pamoja:

    Heart attack na Cardiac arrest ni vitu viwili tofauti kabisa,japokuwa mara nyingi heart attack ndiyo husababisha Cardiac arrest

    Heart attack(myocardial infarction):kufa(infarction or necrosis) kwa baadhi ya chembechembe za uhai za moyo(myocardial cells or cardiac myocytes) kunakosababishwa na chembechembe hizo za moyo kukosa damu(Ischaemia) hivyo kupelekea kutopata hewa ya oksijeni ya kutosha na chakula cha kutosha(sukari).

    Cardiac arrest:
    Kusimama/kusimama ghafla kwa mzunguko wa damu mwilini kunakosababishwa na kushindwa kwa moyo kudunda(contract effectively)

    Mara nyingi heart attack ndiyo chanzo kikuu cha cardiac arrest.Lakini pia cardiac arrest inaweza kusababishwa na magonjwa mengine kwa mfano moyo kujaa maji(cardiac tamponade),mapafu kujaa hewa(tension pneumothorax),damu kukosa sukari ya kutosha(hypoglycemia),madini ya potassium kuwa kidogo au kuwa mengi mwilini(hypokalemia/hyperkalemia) nk.Hivi vyanzo vyote vinasababisha cardiac arrest kwa kuharibu ile pattern ya mkondo wa umeme wa moyo unaosababisha moyo kudunda ili uweze kusukuma damu.Kwa kitaalam hii hali inaitwa arrhythmia.
    Kuna aina nne za arrhythmia zinazoweza kusababisha mzunguko wa damu mwilini kusimama(cardiac arrest).Nazo ni;Ventricular fibrillation,Asystole,Pulseless electrical activity na pulseless ventricular tachycardia(samahani sijui kiswahili chake!)

    Matibabu ya cardiac arrest yanategemea chanzo cha cardiac arrest na ni lazima yaanze haraka ili kumuepusha mgonjwa na kifo au uharibifu wa ubongo wa kudumu(permanent brain damage).Matibabu yanaweza kuwa;massage ya moyo(chest compressions) na kumpatia mgonjwa hewa ya oksijeni,defibrillation,pacing na dawa.Huyo mchezaji inaelekea alipata ventricular fibrillation au pulseless ventricular tachycardia ndiyo maana alipata hizo 'shocks' from a defibriillator.
    Shock actually ni umeme ambao unatibu/ondoa sasa ile arrhythmia iliyosababisha moyo usimame na hivyo kuufanya moyo uanze kufanya kazi tena.Atakuwa na bahati sana kwa kupona na kama hatakuwa na brain damage yoyote kwa muda wote huo ambao moyo ulisimama na kufanya damu isifike kwenye ubongo.

    Defibrillators ni muhimu sana ingewezekana na sisi tungekuwa nazo walau AED kila mahala penye mkusanyiko wa watu wengi kama sokoni,kwenye viwanja vya mpira,airport nk na pia walau tungetoa mafunzo ya basic life support labda kwa kila mwanafunzi wa sekondari au darasa la saba,kwa sababu naamini kuna vifo vingi tu vya ghafla watanzania tunakamatana uchawi na majini kumbe sababu yake ni cardiac arrest
     
  8. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    cardiac arrest ni pale moyo unaposimama kabisa kufanya kazi. Hii inaweza kuwa kusimama kusambaa kwa umeme ndani ya moyo au kusimama kusukuma damu au vyote viwili kwa pamoja. Huweza kusababishwa na hyothermia, HYPOXIA, hypovolemia,toxins, cardiac tamponade, tension pneumothorax, hypo/hyperkalemia,heart attack nk( sory kwa kuandika medical terms,kiswahili maneno mengi:) Kurudisha uhai wa mtu huyu inahitaji kufanya cardiopulmonary resucitation au defibrillation. Heart attack ni pale sehemu ya misuli ya moyo inapokosa oksijeni na kuacha kufanya kazi lakini zile zinazopata zikiendelea. Hii husababishwa na kuziba kwa mishipa ya damu ya moyo ya sehemu hiyo. Kwa sababu sehemu za moyo hutegemeana hii inaweza kusababisha moyo kusimama kabisa.
     
  9. Habdavi

    Habdavi JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    this must be another miracle. After 70min and he still regains consciousness.
     
  10. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Jamaa ana bahati sana, na kweli tunatakiwa tusikate tamaa kwenye mambo mengi.
     
  11. korino

    korino JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    angekuwa keshazikwa zaman
     
  12. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    bila juhudi za haraka five minutes mtu anabatizwa jina lenye watu wengi zaidi duniani.
     
  13. M

    Mogmazee Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Salaaaaaam wana JF
    Tatizizo kubwa katika nchi zetu ni:

    1. kukosa commitment, vifaa na wataalam.
    2. Kutojua umuhimu. Kwa Mwamba iliwezekana kutokana na umuhimu wake katika timu yake.
     
  14. M

    Mogmazee Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
     
  15. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Bongo hata ukivunjika mguu tu ni ishu; unaweza ukafia kwenye foleni ya kumuona daktari
     
  16. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    3.Madaktari wetu wengi yanapotokea matukio kama haya wanakuwa wako gesti au bar so wanashindwa kuwahi kutoa huduma
    4.Na hata kama wako karibu kutokana na uvivu wa kusoma hujikuta wanaanza kupekua mavitabu kujikumbusha notes za chuo zinasemaje juu ya tatizo hilo
    5.Hata wakiwahi bado wanakuwa busy na kushika shika simuna kutuma meseji kuagiza kilo 2 za kitimoto na ndizi 4 ili akitoka hapo aende kula na ndovu mbili baridiiiii
     
  17. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #17
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Dah kweli watanzania afya zetu ziko rehani sana; kumbe vifo vingi tunakamatana uchawi kumbe ni vya kitaalamu tu na vinatibika!
     
  18. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #18
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Na ile dini nyingine wanavyokimbilia kuzika si ndio balaa....
     
  19. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #19
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Nina hofu baadhi ya watu wengi wako ardhini kwa jinsi ninavyowajua!

    Ningependa sheria ya Nchi iangalie hili la kuzika haraka haraka.
     
  20. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #20
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu hili somo la First aid na basic life support ni muhimu lifundishwe primary na sekondary kwa leve tofauti.

    BTN
    Aksante sana kwa maelezo matamu .Nimesikia pia mtu anasema kijana kama muamba kwa umri wake kiafya hawezi kupata heart attack. Yeye andai heart attack inatokea kwa rika fuani tu na ni umri mkubwa.

    Acha uchokozi..
     
Loading...