Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali ya Meli: Clouds FM na msaada wa maboya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nguvumali, Sep 12, 2011.

  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    Sep 12, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hiyo ni ishara kuwa taifa halina wafikiriaji wa kina, wakati kina mwanakijiji wakionya juu ya majanga hakuna aliejishughulisha, hawa clouds wanaendeleza utamaduni wa kinafiki, wakufikiri baada ya Tatizo, Unafiki a kujitafutia ujiko katika msiba kwa kutoa fedha nyingi, Je walikua wapi siku zoote wakati mgonjwa akiimwa kabla ya kufa....!
    hao ni wanafiki tu
     
  2. u

    utantambua JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Opportunist wakuda sana hao. So magari yakianguka na kuua watu kwa kukosa mikanda watachangisha seat belts? PR ya kitoto hiyo. Wapeleke mabox ya condoms fiesta huko watasave thousands of lives
     
  3. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #3
    Sep 12, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Wanafiki tu hawana mpango wowote. Kwa nini hawa kuchangisha kabla?!
     
  4. Mgibeon

    Mgibeon JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 3,359
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Teh teh teh, Radiooo ya wafuuuuuuuuueeeh
     
  5. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwanini hawachangii hela wao wenyewe? hela waliyowaibia wasanii imeenda wapi?
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wako busy kupromote J.makamba na Mwanvita kila kukicha i think NN atakuwa shahidi
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hapa lazima tuangalia kwanini ajali ilitokea na tuone ni vipi tunaweza kufanya ili isitokee tena au kuwasaidia waliokumbwa na huu mkasa..

    Sababu ya ajali kutoka ni kujaza sana boti.., na lazima watu wajue kwamba kila boti/meli ikitengenezwa na kuanza kazi inakuwa na maboya ya kutosha kutokana na idadi ya watu amabo wanatakiwa kuingia kwenye chombo.., hivyo basi kwa Clouds kuongezea hayo maboya ni kama kusema kwamba watu waendelee kujazwa kupita kiasi na hawa wa ziada ndio tuwape maboya...

    Jambo la maana ni kuhakikisha vyombo husika vinasimamia ili kuepusha meli/boti kujaa (na wanaweza kufanya hivyo kwa kuongeza vyombo vingi vifanye kazi ili kuepusha msongamano) pia inabidi kusaidia vyombo vya kuokolea kuwa na vyombo vya kisasa vya kutosha kama Helicopter, boti n.k.

    Hivyo Clouds cha kufanya ni eitheir kuwasaidia waliopatwa na maafa kwa hali na mali au kuwabana wahusika wawajibike ili kuacha kujaza vyombo..., hili la maboya ni good gesture lakini sidhani kama itasaidia tatizo (sio kwamba kuna uhaba wa maboya na kama mmiliki chombo atashindwa kununua maboya basi inabidi abadilishe aina ya biashara)
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Sep 12, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    SWAHILI ORIGINAL WORLDWIDE
    wapeni salaam zao , hao wanafiki tu, wanapenda kusikika na kutafuta huruma za wananchi na hapo wameona ndio wanapoweza kupata huruma kuwa wao ni sehemu ya jamii Damn
     
  9. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #9
    Sep 12, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,430
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Kwa nini wasiwasaidie wahanga kwanza ili tuone kweli wanajali?sasa hizo life jacket wanazisaidia hizo kampuni na sio wanachi,POOR THINKERS.
     
  10. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Point taken

    How comes mmiliki/clouds anashidwa kununua maboya ???
    [​IMG]
    $20x10000=$200000
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu ukifanya shopping unapata life-jacket China kwa 2usd...

    [​IMG]




    Light weight foam thickening type marine life jacket(LV09)

    23 Similar from this Supplier1.waterproof oxford, highlight reflective belt
    2.light wight inflatable foam
    3.buoyancy >150N , for adults
    4.size:S M L XL...

    Min. Order: 200 Pieces
    FOB Price: US $2.00-5.00 / Piece

    Anyway point yangu ni Kwamba kwa kutoa hizi life-jackets elfu kumi wanamsaidia nani? (sababu mmiliki wa chombo.. boti/meli inabidi abanwe na ahakikishe kwamba kuna maboya ya kutosha ya wasafiri wote..., labda kama hizi extra jackets wapewe wale watu ambao watakuwa ni zaidi ya idadi inayotakiwa ili waingie nazo kwenye boti... ( na kwa kufanya hivyo Je haitakuwa kwamba unaruhusu meli kujazwa kupita capacity yake...?)

    Point yangu ni kwamba huu msaada unamsaidia msafiri au unampunguzia mwenye chombo (meli /boti) kufanya kazi yake ya kuhakikisha kwamba kuna maboya ya kutosha...???

    Au kila msafiri aanze kusafiri na Boya lake...!!
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sounds weird, nadhani tatizo kubwa ni kutokuwa na chombo cha uhakika na unafuu kutoka na kwenda Pemba. MV mapinduzi ilikuwepo enzi hizo na ilikuwa inasaidia sana, kwani kulikuwa na standards na ethics. Baada ya serikali ya mapinduzi kuiuza wakasahau kufanya replacement kitu kinacholeteleza wafanya biashara waroho wa fedha kuleta vyombo vyao substandard na kufanya biashara hiyo bila kufuata standards na ethics, hivyo kusababisha vyombo hivyo kujaa sana na kusababisha ajali kama hizo.

    Mtu mwenye akili akitaka kupunguza maafa inabidi afikirie kununua meli kubwa na imara itakayokidhi mahitaji ya wananchi wa Pemba kama ambavyo waasisi wa mapinduzi walivyofikiria.

    Kununua maboya 10,000 ni sawa na kusema ziwekwe ambulance nyingi kwenye blackspots barabarani, sidhanii kama busara inadictate hivyo.

    No please.
     
  13. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,146
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Big up clouds fm..
     
  14. Greater thinker

    Greater thinker JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 292
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    shout out to em
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    My concern is who monitors hii misaada isije ikawa mingine inaishia mikononi mwa watu
    Si unajua kufa kufaana,mwisho wa siku kuna haja ya kupata report ya idadi ya misaada na matumizi yake
     
  16. Kipis

    Kipis JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2011
    Joined: Jul 23, 2011
    Messages: 493
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Misaada ya goms sijui iliishia wapi!
     
  17. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    m nkajua wanatangaza kwamba fiesta ijayo watajitahidi kusambaza na condom nyingi ili kuzuia maambukizi.................Ruge antaka sifa tu hlo wameliona leo
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Bongo bana mpaka watu wafe ndo misaada itolewe na wajanja wanaponea hapo hapo si tumeona Mbagala, Gongo la Mboto na Huko Moro.
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mama mkwe wangu aliishia kupata kilo 2 za maharage na Unga ndo basi tena huku kwenye luninga wanaonyesha flani katoa magunia ya mchele, mara mablanketi mara mashuka mara mafuta lakini inaishia kwa waratibu.
     
  20. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,126
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Nimewasikia eti wameanza kampeni ya kuchangisha fedha za kununulia maboya ya kwenye meli, hivi ni kweli mmefikiria vizuri kitu mnachoenda kufanya au ndo mnaendeleza lile wimbi la kukurupuka?? Je mnajua procedure zinazopitiwa mpaka meli kupewa kibali cha kupakia abiria??

    Mmehoji kwa nini hiyo meli haikua na maboya ya kutosha na bado ikaendelea kufanya biashara?? au mnaogopa kuwahoji kwa sababu ya kuhofia kukichafua chama chenu?? Embu jaribuni kukuna kichwa kidogo mmajidhalilisha kwa kweli...
     
Loading...