Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Agenda ya madinii tanzania ni ya dr jakaya kikwete dr. Slaa usiiivamie

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kakakuonap, Sep 10, 2010.

  1. k

    kakakuonap Member

    #1
    Sep 10, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wengi watakumbuka kwamba suala la madini kunufaisha umma wa watanzania limesimamiwa ipasavyo na Mhe. DR. Jakaya Mrisho Kikwete katika kusimamia na kutekeleza Ilani ya CCM kama alivyowaahidi watamnzania 2005. Na katika kuwahakikishia watanzania kwamba yupo makini katika sekta ya madini aliwachagua Zito Zuberi Kabwe , Mbunge machachari kutoka upinzani na Dr. Harrison Makyembe Mbunge makini kutoka CCM kuwa kwenye kamati ya madini, a,bapo pamoja na mambo mengine walipitia mikataba na wakatoa mapendekezo watanzania wote wanajua, na Dr slaa anajua na wewe msomaji unajua jee utavunja hiyo rekodi??? Kila Mtanzania ameona faida ya ile tume na tumempa JK big up!!!

    Agenda ya madini ni ya JK Slaa usiivamie tafuta nyingine
     
  2. C

    Consultant JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,954
    Likes Received: 810
    Trophy Points: 280
    Huu U-Docta unapatikanaje?

    Yaani kwa kuwa Slaa anaitwa Dr. Slaa na nyie waporaji wa elimu mmeamua na huyu bwana aitwe Dr. Kikwete ili wananchi waone wapo sawa sio eh??
     
  3. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    ukweli hauchakachuliwi.
    Tangu JK aanguke Jangwani wakati akisema neno "rushwa" ameacha kabisa kusema neno hilo lisije likamuangusha tena.
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Ona kilichowapata Watanzania mgodi ambao Dr. Kikwete aliweka sahihi.

    Baesi: Sitasahau yaliyonikuta Bulyanhulu
    Asha Bani
    IKIWA ni miaka 12 tangu kutokea vifo vya wachimbaji wadogowadogo wa madini katika mgodi wa dhahabu wa Bulyanhulu, mkoani Shinyanga, bado wingu zito limetanda. Kutanda kwa wingu hilo kunatokana na matukio mbalimbali ambayo kwa baadhi ya wanajamii wanaoishi karibu na mgodi huo, bado wanatokwa na majonzi ya kupotelewa na ndugu zao.
    HIVI karibuni, madhehebu mbalimbali ya dini yaliamua kufanya ziara ya kutembelea baadhi ya vijiji vilivyoathirika na tukio, kujionea hali halisi iliyopo kwa zaidi ya miaka 12 sasa.
    Miongoni mwa madhehebu hayo ni pamoja na Baraza la Kuu Waislamu Tanzania (Bakwata), Kanisa Katoliki, Anglikana, Shirika la Misaada la Makanisa ya Norway, Wanasheria wa Mazingira (LEAT), na taasisi nyingine.
    Sababu kubwa ya madhehebu kutembelea eneno hili ilikuwa kuona maisha ya wachimbaji wadogo na kuendesha utafiti juu ya faida ya madini yanayozaliwa, sanjari na matatizo yaliyotokea mwaka 1996 na kusababisha vifo vya watu 52.
    Lakini pamoja na viongozi hao wa dini kukumbuka tukio hilo, walikutana na mmoja wa akina mama muathirika wa tukio hilo, Melania Baesi. Mama huyo anasema katika tukio hilo alipoteza wanawe wawili, kwa kile anachodai kwamba walifukiwa na kifusi kwenye mashimo makubwa yaliyoko kwenye mgodi huo.
    Katika mahojiano na Tanzania Daima hivi karibuni, mama huyo alianza kwa kusema: "Nina wasiwasi kama utaweza kuandika ninachokueleza kwa sababu kama umetoka serikalini itakuwa vigumu".
    Amekuwa akipata wakati mgumu wa kuzungumza na viongozi wa serikali kwa vile wameshindwa kumtekelezea malalamiko kwa kipindi chote hicho.
    "Napata wakati mgumu kueleza kilio changu kwani sasa ni muda mrefu sioni kama natekelezewa, tangu haya yametokea sijawahi kulipwa fidia, nimepoteza familia yangu, nimeyumbishwa kimaisha sasa sijui nitakimbilia wapi," anasema Baesi.
    Kinachomsumbia kichwa hadi leo ni kuona tume mbili zilizoundwa chini ya Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, na moja iliyoundwa na Jakaya Kikwete kuchunguza suala hilo hazikuweza kutoa majibu sahihi.
    "Nasema kutokana na yote niliyofanyiwa na serikali yangu kamwe siwezi kuzungumza kutokana na kukosa imani na serikali yangu na njia pekee labda nikutane na rais mwenyewe," anasema Baesi.
    Huku akibubujikwa machozi, Baesi anasema Septemba 1996, wakati akijishughulisha na uchimbaji mdogo mdogo wa madini kwenye mgodi wa Bulyanhulu na watoto wake watatu, kulitolewa na taarifa na Mkuu wa Mkoa Shinyanga wakati huo, Jenerali Tumainiel Kiwelu aliwataka wananchi wanaozunguka mgodi huo kuhama ili kupisha wawekezaji.
    Anasema baada ya kupata taarifa ya kuondolewa kwao, akiwa miongoni mwa familia za watu zaidi ya 300, ilimwia vigumu kukubalina na suala hilo kwa kuwa yeye alikuwa pale muda mrefu na ni wazawa wa maeneo hayo.
    "Tuligoma kuondoka eneo lile kwa sababu ya kudai malipo ya fidia kwa ajili ya kuhama, lakini baadae tukasikia kwenye redio kwamba tumepewa siku 30 kwa ajili ya kujiandaa kuhama...tulipata mshutuko mkubwa na hatua na namna yoyote," anasema Baesi.
    "Tuligoma kuondoka lakini nguvu za ziada zilitumika na askari hao waliingia nyumba hadi nyumba na kutuharibia mali zetu zilizokuwemo ndani huku wakitutaka kuondoka mara moja," anasema Baesi.
    Kutokana na hali hiyo, walilazimika kukimbilia msituni kwa lengo la kuokoa maisha yao kwa vile hawakutegemea nini kingetokea usiku huo.
    "Nasema hayo yote yalinikuta naweza kuyasahau lakini kikubwa ambacho siwezi kukisahau ni siku niliyoshinda nikiwasubiri wangu - Ernest na John Rwekama - lakini hawakutokea hadi leo hii," anasema Baesi.
    Baada ya kuasubiri, siku iliyofuata alipokea taarifa kuwa kuna wachimbaji wa madini wadogowadogo waliokuwa wakiendelea na shughuli zao wamefukiwa na chini ya migodi na kupoteza maisha.
    "Sikuamini kama katika hao waliyopoteza maisha siku kama wanangu walikuwa miongoni mwao, lakini baada ya kupita siku mbili ndipo niliamini...nimewaza hadi nimekata tamaa,"anasema Baesi.
    Baada viongozi wa juu kuona vyombo vya habari vimelalamikia na kuandika vifo hivyo, Rais wa awamu ya tatu, Mkapa, aliunda tume mbili na kwenda kuchunguza tukio hilo.
    Tume zilizoundwa hakuna hata moja iliyopeleka majibu ya ukweli kwa rais, jambo ambalo limesababisha hadi sasa hakuna hatua zilizochukuliwa dhidi ya wahusika.
    Mikasa ya watu kwenda kumhoji ilikuwa ni ya mara kwa mara. Anakumbuka siku moja alikwenda mtu mmoja (hakumbuki jina), alijitambulisha kuwa ni Rais wa Kanisa la Misaada la Norway na kumtaka aelezee mkasa wa Bulyanhulu.
    "Nilimweleza kwa kina juu ya tukio hili lote huku akichukua mkanda wa video na kuongeaza jambo lililosaidia watu mbalimbali kuchukua mikanda hiyo, lakini sijaona manufaa yake hadi leo," anasema Baesi.
    Mwanasiasa pekee aliyeamua kuzungumza ukweli wa tukio ni Mwenyekiti wa Chama cha Tanzania Labour (TLP), Augustine Mrema, na mwanasheria maarufu Tundu Lisu aliyewasaidia kufungua kesi mahakamani.
    "Tena nashangaa kesi hiyo kusikia imefutwa hadi mikanda ya video haipo, tena hadi askari wakiwa wanahamisha watu kwa kutumia bunduki ipo, sijui kwa nini Mrema ameshindwa kuishitaki serikali huku jambo likiwa ni ukweli mtupu!"
    Beasi amebakiwa na familia ya watoto wanne. Mmoja kati ya hao bado anajishughulisha na uchimbaji madini. Anawataja wengine kuwa ni David, Denis, Method na Mushobozi.
    "Naiomba serikali isikie kilio changu kwa vile kipato changu nilitegemea sana matumizi kutoka kwa wanangu...lakini sasa natabika mno," anamalizia.
    ashabani48@yahoo.com


    From: Makala -Baesi: Sitasahau yaliyonikuta Bulyanhulu

    Aombe basi walau msamaha yeye na Che Nkapa wake.
     
  5. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi mbona ukilaza hauwatoki? Kwani Kikwete si alilazimika kufanya hivyo na hasa kumtumia Zitto ili atue mzigo uliomlemea kwa sera mbofu mbofu za kuingia mikataba ya madini kichwa kichwa. Mbona suluba ya upinzani kuhusu suala hili huiti ni "record"
     
  6. Mtu66

    Mtu66 Senior Member

    #6
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ah aha ahaha aha ahaaahh...
    You made ma day....
    Sasa tutafanyaje asitumie neno .....AHADI....maana hajui maana yake na anasahau sana vile ALIVYOAHIDI
     
  7. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    kakakuonap

    [​IMG] Junior Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Join DateSat Sep 2010Posts4Thanks : 0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Rep Power0
    [​IMG] Agenda ya madinii tanzania ni ya dr jakaya kikwete dr. Slaa usiiivamie



    Tumekusikia Ridhiwan!!!
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    U r such a joker,

    Kwanza Mkwere is NOT a DR.For Christ sake.. He is a 'DR' kama 'madokta' wenzie akina Remy Ongala ( msanii) na Dr. Manyaunyau (nguvu za giza) etc etc..kurudiarudia kumuita dokta hakutageuza ukweli kuwa ni mtu wa kadegree kamoja, probably 'pass' ..

    Pili inabidi utuoneshe hiyo sera ya madini ina mafanikio gani kiuchumi ilhali rekodi zinasema mchango wake kwenye GDP ni chini ya asilimia 4. Kwa makadirio yangu hii haiwezi hata ku-offset gharama za kurudishia mazingira.

    Mafanikio pekee kwenye madini inaweza kwa yeye mwenyewe (inasemekana ana hisa kadhaa kwenye makampuni anuai)na marafiki zake na most obvious wageni anaowatukuza na kuwalamba miguu.

    Your post is an embarrassment.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Siasa za Majitaka!
    Zitto hahongeki wala hadanganyiki!..Mlidhani kwa kumpa posti hiyo angehamia ujambazini!!...huh!
     
  10. D

    Dopas JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2010
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Bila shaka anafuata maelekezo ya dokta wake Yahya. Huenda alishampa kabla maelekezo hayo ila akajisahau na kutamka. Sasa naelewa kwanini hata vyombo vya habari hasa TBC 1 na ITV hukatiza hotuba ya Dr. Slaa kila anapoanza kuzungumzia rushwa na ufisadi. Yote yana mwisho tuone watafika wapi na ushirikina wao.
     
  11. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #11
    Sep 10, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mmhhh dr for christ, mmissionari yuko kazini
     
  12. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #12
    Sep 10, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,085
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    kwanza nakukaribisha jamvini mwana maoinduzi mwenzangu!!! endelea na moyo huohuo wa kuwafahamumisha wafuasi wa chache walio chademama!! kwanini... JK anapendwa na watanzania walio wengi!:becky:
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    lol,
    Yaani unajikaribisha wewe menyewe?
     
  14. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,498
    Likes Received: 2,509
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JF kwa heshima na taadhima napenda kuchukua nafasi hii kuwakaribisha rasmi ndugu zetu hawa dadakuona na kakakuona sijui kama ni mapacha pamoja na kaka yao mkubwa TandaleOne kwa kujiunga na JF siku moja kama tunavyoona, karibuni sana tulijenge taifa, makofiiiiii.

    dadakuona
    Junior Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Join Date Sat Sep 2010
    Posts 5

    Thanks :
    kakakuonap
    Junior Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Join Date Sat Sep 2010
    Posts 7
    Thanks : 0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Rep Power 0

    TandaleOne
    JF Senior Expert Member [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Join Date Sat Sep 2010
    Posts 354
    Thanks : 25
    Thanked 8 Times in 7 Posts
    Rep Power 21
     
  15. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #15
    Sep 10, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni Dr wa maamuzi ya kupeleka wana jeshi anjuani comores haahaaa heeee eeee
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Labda pia kwenye mambo yao ya kiganga..huezi jua, maana CCM kumejaa vigagula.
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    labda dr wa kucheka cheka wakati nchi ila liwa....
     
  18. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #18
    Sep 10, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hebu tupe mafanikio ya jitihada za JK kuhusu madini kunufaisha umma? Nini kimefanyika na tumenufaikaje. Je Karamagi hakwenda kusaini mkataba gizani huko UIngereza huku JK akimwangalia tu? Matendo husema zaidi kuliko maneno matupu ya kinafiki. Je unajua kuwa ni makampuni (mitambo) ya RA yenye tenda ya kuchimba madini kwenye migodi karibu yote hapa TZ. Unajua kuwa JK yuko mfukoni mwa RA na hana ubavu juu yake? Unajua kuwa nchi hii inaendeshwa na RA na Lowasa huku JK akiwa ruber stamp tu wa mipango yao? Go Slaa go.
     
  19. MAWANI

    MAWANI Member

    #19
    Sep 11, 2010
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr Slaa na JK wanalenga agenda ya madini lakini kwa mitizamo tofauti.
    JK== kusamehe kodi kwa wageni, kuwanyanganya wachimbaji wadogo machimbo, kusimamia Tanzania One kuchukua kila kitu, mauaji kwa watanzania katika Merelani, kuelekeza sumu katika maji yanayotumiwa na wananchi kama mto Mara n.k

    Dr Slaa == kufumua mikataba mibovu ya madini, kumilikisha wananchi, kufuta mikataba mibovu (maana madini hayaozi) yasipochimbwa haraka. n.k

    SO, KILA MMOJA ANA MTIZAMO TOFAUTI. TUENDELEE...
     
Loading...