Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Africa was not ready for 2010 world cup

Discussion in 'Sports' started by ELNIN0, Jun 23, 2010.

  1. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    JF,

    Nathubutu kusema kwamba Africa hatukuwa tayari kwa mashindano haya. tumepeleka timu 6 na jana kabla ya game za mwisho nilisema africa haitapitisha timu hata moja kwenye last 16 na hii itakuwa aibu kubwa kwa bara letu.

    Wenzetu wanatuzidi katika maandalizi kwa ujumla wake. nidhamu, umakini na ufundi wametuzidi mbali mno. Kila timu ya africa tuliyopeleka ina mapungufu yake na wote macho yetu ni dro kwa ghana dhidi ya Ujerumani, kitu ambacho ni sawa na panya kuamua pambano dhidi ya paka.

    Hata kama Ghana itapita last 16 lakini ukweli utabakia palepale kwamba waafrica kwa ujumla hatukujiandaa kwa mashindano haya ambayo kwa mara ya kwanza yamefanyika katika ardhi yetu.

    Mkihitaji data za udhaifu wa kiufundi katika kila timu nitawafafanulia.
     
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Schoolmate nikwambie kitu?

    Africa is not ready for this century world cup!!!
     
  3. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpira hudunda
     
  4. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    katika soka kuna kufunga...kufungwa...na kutoka sare...na asiyekubali kushindwa si..............malizia
     
  5. k

    kosamfe Member

    #5
    Jun 23, 2010
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba huzo data za udhaifu wa kila timu. Kumbuka kuenyesha pia strength ya timu zingine ambayo timu za afrka hazina
     
  6. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Unadunda kwa waafrica tu?
     
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    sielewi kwa nini iwe kosa la timu zote za Afrika! faida ya fainali hizi kufanywa afrika kusini ni kwa waafrika kusini tu.

    Nafikiri tungelaumu kuwa afrika kusini imekuwa mwenyeji wa kwanza kutolewa kwenye first round matches lakini tusilaumu timu nyengine za Afrika. They didnt ask for Afrika Kusini ku host, they dont gain a thing kwa Afriak Kusini ku host kombe hilo.
    Ni sawa na kutarajia Italy i host kombe kisha tulalamike Malta (for example) haijaingia raundi ya pili.

    Tusigeuke wazungu tukajibebesha makosa ya Waafrika wote kwa kile wanachojidai kuwa wao hawajui hasa kuwa afrika ni bara na sio nchi moja.
    Uovu wa Wasomali ni wao wenyewe, na ujuha wa watanzania ni wetu wenyewe, haubebi Mkenya.

    Ukisema Afrika Kusini haikuwa tayari kuandaa mashindano haya nitakubali tena sana.
     
  8. J

    Jafar JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Naomba nipingane na wewe mkuu.

    What was your expectations? winning a world cup trophy?
    While I totally agree with you that there are weaknesses on preparation side for the most of the African teams, personally looking back to history and facts I did not expected an African team to reach last two (final).

    1. Its pity no an African coach into this finals
    2. We realy saw individual players from Africa but not "teams"
    3. Even in refereing (we are still poor)
    4. Tactically poor

    What we saw in this world cup from African teams can be cascaded down to our poor successes in economy, politics, life, planning, self reliance (name it). At least we have achieved to show the world that Africa is no longer a DARK continent. I must say South Africa have put this continent into another shadow from the WEST perceptions.

    Nkosi Sikeleli Africa
     
  9. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Africa is NOT READY for Anything! - Shame!
     
  10. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2010
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    ni kweli kabisa ulichosema,si mpira tu hata mambo yetu binafsi hatuwezi kuyafanya kama watu wa mabara mengine!
    Tunashindwa kusimamia hata rasili mali tulizonazo ili tupate faida na tuendelee ki uchumi! madini yetu wanafaidi, hata ardhi yetu pia achilia mbali nafasi za biashara!
    WAAFRIKA MPAKA LINI TUBADILIKE?
    inasikitisha sana
     
  11. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    please do the needful:dance:
     
  12. J

    Jafar JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Gaijin:

    Kumbuka "mtoto wa mwenzio ni mwanao", pia timu ya kutoka Afrika hata kama si nchi yako bado ni timu ya waafrika wote.
    Hili halipingiki. Remember Africa we have a different culture when it comes to familiy ties etc.

    Tusifikiri kizungu na kuamua mambo ya waafrika.
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Inawezekana Africans tulijiandaa ila hatukuwa serious katika mashindano haya makubwa.
    Au Tulijiandaa ila hatukujua tunachokifanya.
    Au pia tulijiandaa lakini wachezaji wetu waliamua kutuhujumu.
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Africa has never been ready, is not ready and if circumstances continue as they are, IT WILL NEVER BE READY!
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    :jaw:
    I HOPE OUR FORMER COLONIZERS ARE NOT READING THIS
     
  16. Raimundo

    Raimundo JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2010
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 10,203
    Likes Received: 4,870
    Trophy Points: 280
    Uu ushindani wa kila siku kufungwa sisi haiwezekani. Vile vile nafikiri timu za Africa zipunguzwe mpaka mbili ili kuwe na mchuano kabla ya qualification. Atleast tutapata washindani.
     
  17. J

    Jafar JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Chrispin

    Saini yako ina kadariri ka wivu
     
  18. doup

    doup JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    si umeona ufaransa waafrika weeeeeengi! wamefika wapi? waafrika tunamaskhara na hatuna bahati! hata wangejiaandaa miaka kumi mambo yangekuwa yaleyale; watu wanafika golini "clear chance" mtu anakosa goli tena sio mara moja mara mbili.

    wasisingizie kitu; wa-SA wamewapa support ya haja na kutosha lakini mmmh! AIBU.
     
  19. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Schoolmates duh umeniua kusema century hii yote hatuko tayari kwa mashindano ya kidunia. lakini mate vipi kuhusu nigeria? naona mpira mzuri sana ni nidhamu tu ndiyo imewaangusha. je nao tuwaweke katika kundi hili?
     
  20. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    aint ready for anything
     
Loading...