Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ADC ni chama kipya na kimeshapata usajili tayari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kongamano, Sep 4, 2012.

  1. K

    Kongamano Member

    #1
    Sep 4, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katika nchi hii ya watu vigeugeu, taifa lenye watu wenye tamaa na wanaojali maslahi yao binafsi kuliko ya taifa, ni lazima tukubali idadi kubwa ya vyama vya siasa, kwa sababu wapo viongozi wasio tayari

    kuongozwa, wanaposhindwa kwenye chaguzi zao tu, wanahama au wanaona bora chama kife kuliko kuwaona wengine wanashika madaraka. Hali hii ni tishio na hatari sana kwa nchi, ni bora tukaruhusu ushindani huu wa vyama vingi ili vipaji vya viongozi vipate uwanja mpana wa kujengwa na pengine hatakinapoanguka kimoja kingine kinashika hatamu. Wanaopinga ongezeko la vyama vya siasa hawana uwezo wa hoja na pengine ni watu waliopata fursa zao kwa undugu au urafiki n.k adc, chauma na wengine wote kazeni buti mchukue vijiji na kata na mshindane pia uchaguzi mdogo wa majimbo.achaneni na wajinga wanaowaita ccm b au wanaowaita mapandikizi ya chadema
     
  2. K

    Kongamano Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    katika nchi hii ya watu vigeugeu, taifa lenye watu wenye tamaa na wanaojali maslahi yao binafsi kuliko ya taifa, ni lazima tukubali idadi kubwa ya vyama vya siasa, kwa sababu wapo viongozi wasio tayari

    kuongozwa, wanaposhindwa kwenye chaguzi zao tu, wanahama au wanaona bora chama kife kuliko kuwaona wengine wanashika madaraka. Hali hii ni tishio na hatari sana kwa nchi, ni bora tukaruhusu ushindani huu wa vyama vingi ili vipaji vya viongozi vipate uwanja mpana wa kujengwa na pengine hatakinapoanguka kimoja kingine kinashika hatamu. Wanaopinga ongezeko la vyama vya siasa hawana uwezo wa hoja na pengine ni watu waliopata fursa zao kwa undugu au urafiki n.k adc, chauma na wengine wote kazeni buti mchukue vijiji na kata na mshindane pia uchaguzi mdogo wa majimbo.achaneni na wajinga wanaowaita ccm b au wanaowaita mapandikizi ya chadema
     
  3. M

    Makupa JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Usajili wa kudumu wa chama cha ADC ni pigo kubwa sana kwa ustawi wa chama cha chadema kwa sababu zifuatazo:. Wananchi wengi hasa wa vijijini wanapiga kura kutokana na rangi ya chama.CDM NA ADC wanatumia rangi zinazofanana.. Wabunge wa CDM ambao wanataka kuondoka CDM wanaweza kukumbilia ADC na hasa mhesimiwa Zitto na Mbowe kwani muda wake kama mwenyekiti wa chama ndio umefika kikomo hivyo basi anataka kwenda kwenye chama ambacho atakuwa mwenyekiti na si vinginevyo kama alivyokuwa anafanya mzee wa KIRARACHA. Zitto hatakiwa CDM hasa kutokana na kuwa na tamaa ya madaraka wakati kuna wana cdm potential kama Lisu.. Mafisadi ambao siku zao zinahesabika ndani ya ccm, ADC ndio kimbilio lao na hasa baada ya Dr SLAA kushindwa kuficha siri za wale wanaotaka kuhamia CDM
     
  4. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hata hueleweki
     
  5. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi siku hizi kuna Tuzo ya kuanzisha threads nyingi?
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    So,kisa rangi...hii kali
     
  7. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    uandishi ni kipaji kutoka kwa mungu...wewe hukujaliwa
     
  8. fugees

    fugees JF-Expert Member

    #8
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,794
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kumbe ni mburula khe! Kaz ipo
     
  9. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #9
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,419
    Trophy Points: 280
    Hangover ya pombe za kienyeji ukichanganya na njaa ni mbaya sana! mimi nilipoona thread yako nikajua labda ADC wana sera, katiba na itikadi bora kuliko CDM Nikajiandaa kuzisoma kufungua thread utumbo ambao hauna kichwa wala miguu! Mbowe hana uchu wa madaraka na kama Zitto ataenda ADC aende tu ni haki yake kikatiba unaharau wananchi wa vijijini kuwa hawawezi kutofautisha ADC na CDM? wewe inaelekea ni mkoloni mweusi!
     
  10. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hata mimi simuelewi nafikiri katoka singizini alikuwa anaota si unajuwa wanaweweseka na cdm.......
    namkumbusha cdm haikuanza jana ni 20 yrs now kwa hio adc mpaka wafike wakuwe kama cdm leo hii ndani ya 6 month sijui sina uhakika

     
  11. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Sijawahi kuisoma mada ya kijinga kama hii toka nijiunge na Jamii Forums......
     
  12. m

    malaka JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huyu sio kipaji cha uandishi pale ni ile elimu ya watu wazima ndio imemfanya angalau akajitambua.
     
  13. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Waambie ADC wamefika muda muafaka waje kushuhudia makabidhiano ya serikali inayoacha madaraka na serikali mpya.
     
  14. M

    Molemo JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu ulilpokuwa Old Moshi Sec ulikuwa na hekima sana sijui ni shetani gani amekuingia sasa hivi.
     
  15. M

    Makupa JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    mkuu iko siku utatambua ya kuwa swala la rangi zenu kufanana ni mwiba mkali kuliko hata sera za chama husika
     
  16. M

    Makupa JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu siku zote huwa ukweli unauma , uongo kwangu ni mwiko ndugu yangu
     
  17. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hapo kwenye red, unaweza kuwa na hoja ya msingi. Nadhani msajili aliacha hivyo kwa makusudio hayo. Lakini naamini mwamko wa kisiasa ulivyo hivi sasa hata huko vijijini akili zao ni kama za mjini tu! Hakuna wajingawajinga kama zamani.

    Otherwise, huna hoja ya kujadiliwa na gt!
     
  18. M

    Makupa JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mkuu mbona umejadili na kuchangia pole sana
     
  19. T

    TONGINDI Senior Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    For the matter of fact wewe ilipidi jina lako uitwe MAKAPI though umejiita MAKUPA! Yan umesubmitt pumba,
    laiti ungekuwa na elimu ya uraia na kutambua kwmb ADC ni chama cha 18 kusajiliwa ktk list ya vyama vya siasa usingelopoka this kind of nosense! but sikulaumu sana because uwezo wako wa kufikiri umeishia hapo,

    may be utwambie what is so special with ADC mpaka umdharirishe mwenyekiti wa chama (CDM) kamanda MBOWE eti ataamia huko, kama si propaganda na ufinyu wa kufikiri kama si kuwa na mawazo mgando? Nawasilisha, ntarudi badae.
     
  20. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Duh, totally confused! Kwani shida nini ADC kupewa usajili wa kudumu? Si wametimiza masharti yote?
     
Loading...