Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

45yrs, Mapinduzi ya Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbu, Jan 10, 2009.

  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...tukiwa tunaelekea tarehe 12.January, si vibaya tukijikumbusha ilikuwaje miaka 45 ilopita siku ya mapinduzi ya Zanzibar kwa picha.
    View attachment 3250
    ...serikali ya Zanzibar huru chini ya utawala wa Sultani Jamshid, ilokuwa ikiongozwa na Shamte.

    ...wananchi walochoshwa na ubwana na utwana wakichapana mikwaju, mawe, mashoka na mapanga kuelekea mapinduzi yaliyodumu masaa tisa.

    ...mass grave kuonyesha umati wa watu waliofariki katika mapinduzi hayo.

    ...Field Marshall Okelo, kiongozi wa mapinduzi hayo akiwa na wafuasi wake

    ...picha kwa hisani ya www.zanzibarhistory.org
     
    Last edited: Jan 10, 2009
  2. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Huyu Fieldmashiall Okelo mbona huwa angolewei katika kukumbuka siku hi?i. Uwa tunasikia habari za hayati Karume zikiongelewa na viongozi wengine. Au kwa kuwa hakuwa raia wa Tanzania ndio maana habari zake hazitiwili kipau mbele?
     
  3. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...swali zuri, fuatilia picha zifuatazo,

    ..."inasemekana" Abdulrahman Babu alitumia ngalawa kwenda Unguja baada ya mapinduzi, kama alivyotumia ngalawa baada ya kuuwawa Karume
    ...baada ya Mapinduzi, Okello na Karume...washkaji!?
    View attachment 3258
    ...Okello mbaroni!...baada ya hapo? wengine watatusaidia 'kuutafuta undani'...
     
    Last edited: Jan 10, 2009
  4. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...Mzee Abeid Amaan Karume alishawishi wananchi moyo wa ujamaa na kujitegemea mfano ujenzi wa majumba ya maendeleo ya michenzani, kilimani, makunduchi nk...
     
  5. eddiy

    eddiy Member

    #5
    Jan 10, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    na hii leo wananchi wanaonja machungu ya mapinduzi maana ukienda zanzibar weyeji kazi hawana na njaa kali wanakimbilia Tanzania Bara hiyo ndio faida sasa Wazanzibari wanatawaliwa na watangayika baada ya kujikomboa kwa Sultani waswahili wamesema (ukiruka mkoyo utakanyaga mavi) ndio haya sasa cha kukila wanakitafuta stahili yao na serekali ya mapinduzi na hao waarabu walakula kuku OMAN.
     
  6. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Yakhe, hebu tulia na uandike vizuri.... Ulichoandika hapo juu hakifahamiki...!
     
  7. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...yakhe uloyasema wala hayahusu. Zanzibar na Pemba karne na karne inaendeshwa kwa mfumo wa kibiashara, kinachoikwamisha Zanzibar wala si serikali ya Tanganyika, bali ni fitna baina ya wazanzibari na wapemba wenyewe.

    Ardhi ya Pemba imejaa rutba tosha, na kule ni mahodari wa kilimo, siasa chafu za kukomoana ndio zinazosababisha njaa na kudidimia uchumi visiwani humo. Iwapo kila Mpemba na Mzanzibari duniani kote wangewekeza 10% tu ya mapato yao kwa mwaka visiwani, wallahi leo hii visiwani humo ingekuwa kama Seychelles au Mauritius.

    BTW leo ni mkesha, usiku kama leo miaka 45 iliyopita...
     
Loading...