Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

12th August Each year

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Speaker, Aug 12, 2011.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni siku ya watu wanao tumia mkono wa kushoto (mashoto or left handed).

    Nakumbuka nirafiki yangu alikua akipigwa sana na mwalimu pale
    alipokua anaandika kwa kutumia mkono wa kushoto,au akinyoosha mkono
    wa kushoto kujibu swali.

    Pia ilinitokea majuzi tu,mtoto wa rafki yangu alipokua anapokea kitu kwa mkono
    wa kushoto nilikataa na nikamlazimisha atumie wa kulia,....

    Swali ni je:-
    1.ni kwanini tunathamini sana kutumia mkono wa kulia (right handed) ?
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    obama
    bill clinton

    wote ni left handed people

    inaaaminika watu wa kushoto wanakuwaga na bahati saana,akilli sana...
    na baadhi yao wanakuwaga na magonjwa ya akili
     
  3. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hata mie nimejiuliza, ina connection gani, sie binadamu kuona mkono wa kushoto sio wa heshima?
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    So,yawezekana kabisa kwamba wale watoto wanavochapwa
    kulazimishwa kutumia mkono wa kulia kunasababisha kuwapunguzia confidence
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Labda ni kwakua wengi tunauona kama mkono wa kuchambia
     
  6. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kiutamaduni tu na mazoea katika kupata picha ya kwamba "shoto" ndio mkono wa kunawishia maeneo yetu yalee
    Baada ya haja kuuu..
    Tokea hapo unahusishwa sana na uchafu, hii moja.
    Pili ambayo hata mimi nashindwa kuelewa (nadhani Genekai atoe muongozo)... kwenye maandishi ya dini!
    Mkono wa kuume(kulia, kwa tafsiri iliyozoeleka) ndo upande ambao wapendwa wote wa JEHOVA, kinyume chake mkono wa kushoto yake watakaa wale waliopewa laana...... Kwa upande huu wa kibiblia (samahani sijui kitu kuhusu Quran), nadhani pia nahitaji msaada!
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    hupaswi kumlazimisha mtu kwa hilo
    wapo watu wamezaliwa moyo upo kulia pia
     
  8. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Moyo wa binadamu upo upande wa kushoto! Kama tunavyojua, moyo unafanya kazi kubwa sana kwenye mwili wa binadamu!
    Kwa watu wengi huu upande huwa weak. Tunashauriwa tusi uoverload upande moyo ulipo!
     
  9. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hahaha,asante sana Rejao,...
    nimegundua jukwaa la siasa linafanya tu-define vingine watu lakini kumbe
    ni vichwa balaa,...safi sana mkuu
     
  10. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Hata mimi ni left handed, nimeteswa sana utotoni! Halafu ni upuuzi tu, hakuna lolote. Nimeteswa na kunyimwa uhuru utotoni, sasahivi mi najiachia nnavyotaka. Mkono wangu navutia hata bei!
     
  11. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #11
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    kwa sababu hamuelewi chochote!
     
  12. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    mm natumia kushoto na ninaelewa vzuri tu! Hizo ni fikra mgando tu na mapokeo ya hovyo kabisa tulizorithishwa na wazee wetu. Kwa kifupi hizo ni fikra za kizee!
     
  13. N

    Ngo JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    First Born; kwa sababu hamuelewi chochote

    Si kweli, nadhani na mazingira tuliyolelewa nayo yanachangia. Tulivyokuwa wadogo ukitumia mkono wa kushoto tulikuwa tunachapwa tunalazimishwa tutumie mkono wa kulia. Nikiwa kwa Obama classmates watano niliokuwa nao close wakawa wanatumia mashoto. Ofisi niliyokuwa nafanya 3 akiwemo na CFO wa kampuni walikuwa wanatumia mashoto. Kwa hiyo nadhani ni makuzi tu.
     
  14. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    mimi ni left hand,sister wangu ni left hand,hupata tabu nikitumia mkasi kukata kitu,inanibidi nitumie right hand.
     
  15. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mimi nilikuwa natumia kushoto kufanya kila kitu alkini kwa muda sasa umepungua nguvu na pia nahisi ganzi kwa mbali,nimeshauriwa kutumia mkono wa kulia zaidi na kufanya mazoezi ya uzito kuweka mambo sawa.
     
  16. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Mkuu hili ni tatizo kubwa! Vitu vingi vimetengenezwa kwa fikra kwamba wote tunatumia mkono wa kulia. Ni kweli kwamba wengi ni right handed lakini ku generalize ni kuwanyima haki wale wachache. Ninashauri hata mouse za left hand user zitengenezwe pa1 bidhaa zote zinazotulazimisha kutumia mkono wa kulia!
     
Loading...